• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ sưu tập Fonts cho S60v3 (cập nhật trang 12-13-14-16)

w2k

mấy font up ở trang 13-14-16 thấy đẹp quá mà ko bít có hỗ trợ hết unicot ko nữa. đề nghị pác nào post font thì nên chi tiết có hỗ trợ unicot ko nhé, để ae trong forum đỡ phải hỏi lại. thanks các pác!!!!

MinhThang

Manager
mấy font up ở trang 13-14-16 thấy đẹp quá mà ko bít có hỗ trợ hết unicot ko nữa. đề nghị pác nào post font thì nên chi tiết có hỗ trợ unicot ko nhé, để ae trong forum đỡ phải hỏi lại. thanks các pác!!!!

Cứ cài thử đi không hỗ trợ thì sang Topic bên VH nhờ anh em fix lại cho bạn à.

w2k

Cứ cài thử đi không hỗ trợ thì sang Topic bên VH nhờ anh em fix lại cho bạn à.

đã cài vào, gặp mấy cái làm đơ máy lun.không khởi động được,phải rút thẻ và xóa. dùng lại Ya.... chon ngon. hỗ trợ hầu hết,cả chữ Tàu nữa chứ :|:|

MinhThang

Manager
đã cài vào, gặp mấy cái làm đơ máy lun.không khởi động được,phải rút thẻ và xóa. dùng lại Ya.... chon ngon. hỗ trợ hầu hết,cả chữ Tàu nữa chứ :|:|

Font YaHeiHandelGotD đúng không, mình cũng đang sài đây, có hỗ trợ Unicode đấy.

w2k

Font YaHeiHandelGotD đúng không, mình cũng đang sài đây, có hỗ trợ Unicode đấy.

uh.mình xài cũng thấy font đó pro được cái là đánh chứ "e" thì là của system font, còn khi chuyển sang chứ "ê" thì lại là chữ thường. nếu fix chữ đó như font system thì thật tuyệt. mình cũng rất thích font chữ sau áo của clb Bacar mà ko bít nó tên j. nếu pác nào có font đó mà lại còn đầy đủ cả unicode và Tàu nữa thì...không còn j bằng. mình cũng đã test font TimenewRoman của 1 bạn post lên, font thì miễn chê nhưng chỉ có điều lỗi 1 chỗ là biểu tượng Enter trong ký tự lại là ô vuông, nên đành chuyển sang YaHei....

Chỉnh sửa cuối:

vuong1

Các Mod ơi! Em hỏi vấn đề ngoài lề xin đưng xóa bài của em! Bây giờ em đang rất cần font và bộ gõ tiếng Hàn để tra từ trên Gtranslate cho nhanh, cả ngày ôm quyển từ điển thì mất thời gian lắm! Vì vậy em rất mong nhận được sự giúp đỡ của anh em trong diễn đàn PdaViet! Em xin trân thành cảm ơn!
......Thân.....

MinhThang

Manager
Các Mod ơi! Em hỏi vấn đề ngoài lề xin đưng xóa bài của em! Bây giờ em đang rất cần font và bộ gõ tiếng Hàn để tra từ trên Gtranslate cho nhanh, cả ngày ôm quyển từ điển thì mất thời gian lắm! Vì vậy em rất mong nhận được sự giúp đỡ của anh em trong diễn đàn PdaViet! Em xin trân thành cảm ơn!
......Thân.....

Bạn search trên Google xem có không, tiếng Hàn không thấy ai dùng bạn à nên việc chia sẻ mình nghĩ rất khó.

ngovandang

hic em không tài nao` enable cái Rom được.Rom ý là của Hello Ox em dùng để hack N78 FW 30.011 hic giúp em cái

hoabattuvn_tt

font yahei.. của pác đã fix hết lỗi chưa. em tải mấy cái yahei.. về test thì cái nào cũng lỗi. chủ yếu là lỗi dấu. như chữ "u" thêm dấu nặng thì bị lệch.

Font của MinhThang hơn 20MB chuẩn đó bạn!

Đây là bộ fonts 50MB gồm 9 fonts mọi người down về test thử nghen. Bộ này mình đang dùng thấy ok!

Download:

kennho

Mình có down font NSSB60_md trên PDA nhưng không nhớ trong Topic nào , nay có nhờ bạn chungvn chỉnh lại cho đậm nét hơn nhưng chungvn nói muốn chỉnh đậm net phải biết tên font gốc ( do font NSSB60_md đã được chỉnh sửa và đổi tên ) vậy tác giả hoặc anh em nào nhận ra tên font xin chỉ dùm mình nha . Thanks

w2k

Font của MinhThang hơn 20MB chuẩn đó bạn!

Đây là bộ fonts 50MB gồm 9 fonts mọi người down về test thử nghen. Bộ này mình đang dùng thấy ok!

Download:

mình test thử font của pác Minh Thang 20Mb rùi. font chuẩn nhưng có điều mắt mình kém. dùng Yahei.. cho dễ nhìn. đang đợi mấy pác mod font đó thất hoàn chỉnh. thấy bộ font những 50Mb. khủng quá!!!:D:D

Nothing2Say

Cho mình hỏi chút, có dùng được nhiều font 1 lúc ko nhỉ (giống trên PC ý) vì mình cần đọc nhiều file *.doc mà người gửi thì dùng mấy loại font khác nhau (.vntime, times new roman...). Mấy lần nhận mail down file về mà nhìn toàn ký tự ngoài hành tinh :-/

MinhThang

Manager
Cho mình hỏi chút, có dùng được nhiều font 1 lúc ko nhỉ (giống trên PC ý) vì mình cần đọc nhiều file *.doc mà người gửi thì dùng mấy loại font khác nhau (.vntime, times new roman...). Mấy lần nhận mail down file về mà nhìn toàn ký tự ngoài hành tinh :-/

Trên ĐT thì không thể dùng 1 lúc nhiều fonts như trên PC được bạn à, nên tìm cái fonts nào nó đa ngôn ngữ.