• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Biểu hiện hư phần cứng (main) của HTC HD2

dvtair

mình có 1 chiếc hd2 thường.khi sử dụng 1thời gian máy nóng lên là đơ máy luôn.phải bỏ vao tủ lạnh 5 phút sau đem ra dùng thi may chạy rất mượt,đến khi nong lên lai đơ.Bác nào biêt ly do máy nong lên là đơ máy không?làm the nào để hêt bị nóng máy?có phải bị lổi phần cứng không?Máy it dùng chơi game,chỉ đọc sách va nghe nhac thôi mà cung bi đơ máyCos cách nào trị bệnh này không?Nhờ anh em help me!!!!

thedung

bỏ tủ lạnh có mà dở hơi,càng hỏng nhanh,lúc nó lạnh đóng băng lúc nó tan thì có hơi nc ngầm vào mạch và tụ điện thì xác định,càng hỏng hơn,đơn giản bạn up rom khác và format hết đi,cài lại từ đầu nhé,máy nóng thì mình có nóng nhưng ko bao giờ chơi game đơ cả,còn nếu ko hết thì là hiên tượng rồi đáy

mình có 1 chiếc hd2 thường.khi sử dụng 1thời gian máy nóng lên là đơ máy luôn.phải bỏ vao tủ lạnh 5 phút sau đem ra dùng thi may chạy rất mượt,đến khi nong lên lai đơ.Bác nào biêt ly do máy nong lên là đơ máy không?làm the nào để hêt bị nóng máy?có phải bị lổi phần cứng không?Máy it dùng chơi game,chỉ đọc sách va nghe nhac thôi mà cung bi đơ máyCos cách nào trị bệnh này không?Nhờ anh em help me!!!!
Bạn Task29 rồi úp lại Ship Rom WM xem có nóng nữa không... Nếu vẫn còn nóng thì nên chuẩn bị tinh thần đi là vừa...

mrquyetcp

cuu e voi. E dang up duoc 2% thi tu nhien may bao loi. co mot "!" may den rui k thay gi nua. cai nhin thay duy nhat bay gio la man hinh 3 mau. hix

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:

dvtair

bỏ tủ lạnh có mà dở hơi,càng hỏng nhanh,lúc nó lạnh đóng băng lúc nó tan thì có hơi nc ngầm vào mạch và tụ điện thì xác định,càng hỏng hơn,đơn giản bạn up rom khác và format hết đi,cài lại từ đầu nhé,máy nóng thì mình có nóng nhưng ko bao giờ chơi game đơ cả,còn nếu ko hết thì là hiên tượng rồi đáy
Mình bỏ tủ lạnh vưa đủ lạnh roi đem ra 1 lúc sau mới mở may.thấy máy chạy rất mượt,nhưng khi máy nóng lên thì bị đơ máy hoặc tự reset,mình cũng úp rom ship dùng đây mà vẫn bị .máy dòng hd2 telstra t9193,máy mua mới.Có ý kiên gì hay anh em góp ý với,có người nói hư main mà tôi không tin,nên lên diễn đàn để trình bày cho anh em hiểu rõ,help me!!!!!!!

heobanhki

Mình bỏ tủ lạnh vưa đủ lạnh roi đem ra 1 lúc sau mới mở may.thấy máy chạy rất mượt,nhưng khi máy nóng lên thì bị đơ máy hoặc tự reset,mình cũng úp rom ship dùng đây mà vẫn bị .máy dòng hd2 telstra t9193,máy mua mới.Có ý kiên gì hay anh em góp ý với,có người nói hư main mà tôi không tin,nên lên diễn đàn để trình bày cho anh em hiểu rõ,help me!!!!!!!

Theo mô tả của bạn 90% vấn đề do phần cứng.
HD2 sài cũng hơi nóng nhưng không bao giờ nóng tới treo máy.

dvtair

Theo mô tả của bạn 90% vấn đề do phần cứng.
HD2 sài cũng hơi nóng nhưng không bao giờ nóng tới treo máy.

hư phần cứng nào bạn biết không?bây giờ máy không có wifi luôn.có cần thay main không các bạn?:)):)):))

heobanhki

hư phần cứng nào bạn biết không?bây giờ máy không có wifi luôn.có cần thay main không các bạn?:)):)):))

Ý bạn là gì ?
thông thường là nguồn, cũng có thể là U
nếu chỉ nghe gọi sms thì chắt bình thường kg bị treo.

bonbonhuydao

Các bác cho em hỏi tí , con hd2 của em , khi mở màn hình thì cái hình nó kg chạy qua , nhưng vẫn mở dc màn hình .
Khi có cuộc gọi đến thì màn hình kg hiển thị gì hết ,đen thui , chỉ phía trên cao góc trái hiển thị hình cái logo phone . Có bác nào biết giải thích dùm em là bị gì vậy ? Lỗi rom android hay lỗi phần cứng hay lỗi cảm ứng ? Em đang xài android 2.3.5 .
Em xin cảm ơn các bác !

Các bác cho em hỏi tí , con hd2 của em , khi mở màn hình thì cái hình nó kg chạy qua , nhưng vẫn mở dc màn hình .
Khi có cuộc gọi đến thì màn hình kg hiển thị gì hết ,đen thui , chỉ phía trên cao góc trái hiển thị hình cái logo phone . Có bác nào biết giải thích dùm em là bị gì vậy ? Lỗi rom android hay lỗi phần cứng hay lỗi cảm ứng ? Em đang xài android 2.3.5 .
Em xin cảm ơn các bác !
Bạn thử Factory reset coi sao, nếu không hêt thì Task29 rồi flash lại rom Android lại xem.

batuocbongdem

Có ai bị như mình ko, Tmobile đã thay cảm ứng nó hay bị khi gọi hay nghe điện thoại thì nó tự động tắt màn hình, nhưng khi gọi xong thì màn hình tối thui phải đợi 5-10p sau thì nó mới hiện lại. Tình trạng này cứ khi nào nghe đt là lại bị, nhiều lúc e cần mở gấp thì phải tháo pin ra mo lai

tumap

Các bác cho e hỏi. Máy e HD2-LEO dùng Room V71 của bác Phạm Quang đã khá lâu. Nay gọi tới là bị treo máy. E tính update room gốc bản 1.66 nhưng được 95% nó báo lỗi 226: Flash Write. Bây giờ giải quyết thế nào các bác nhỉ???

Các bác cho e hỏi. Máy e HD2-LEO dùng Room V71 của bác Phạm Quang đã khá lâu. Nay gọi tới là bị treo máy. E tính update room gốc bản 1.66 nhưng được 95% nó báo lỗi 226: Flash Write. Bây giờ giải quyết thế nào các bác nhỉ???
Máy bạn là HD2 EU hay TMOUS? Chú ý chọn Ship Rom cho đúng nhé...

tumap

Máy e HD2-EU, e chọn đúng room gốc rồi. Nhưng bị lỗi 226,Các bác xem lỗi này thế nào???