• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bệnh lạ của HD2 thường & HD2 T-Mobile

dragonh

Trời ơi... máy nào mà sỵn k lỗi thì up r0m tẹt ga cũng chả sao... máy nào từ đầu có chuyện rồi nên tống khứ nó đi sớm... như m trước mua con DHD trên FPT đc nửa tuần.. tối nằm nghe nhạc sáng mai thức dậy chết loa trong-> mất zin để thay loa.............rồi về sau còn vớ vẩn mấy thứ khác trong máy nữa chứ.. tóm lại con nào mà ngon k lỗi là k phải lo.. sống vô tư.. con nào lỗi ngày từ đầu( dù là nhỏ nhất) nên cho nó bay ngay ;))

Skyler

máy e HD2 TMOUS ko biet bị gì.! mà có lúc có cuộc gọi mà từ chối thì nó thường bị treo máy phải rết lại mới sử dụng dược.! lâu lâu nó cứ nhảy loạn xạ lên.! rùi e vào task manager tắt thì nó lại bình thường.!

tình hình là bà chị bỏ trong túi quần.! chạy xe bị té cà xuống đường trầy hết phần góc trên và thụng đèn LED+trầy sơ camera.!
rùi pass cho e xài.!
nằm ngữa cằm đọc truyên.! mõi tay rớt cái bẹp độ cao khoảng 30-35cm>xuống tấm chiếu bằng thẻ tre kêu cái cóc>> ko biết có ảnh hưởng gì ko.!

lungtungbeng

máy e HD2 TMOUS ko biet bị gì.! mà có lúc có cuộc gọi mà từ chối thì nó thường bị treo máy phải rết lại mới sử dụng dược.! lâu lâu nó cứ nhảy loạn xạ lên.! rùi e vào task manager tắt thì nó lại bình thường.!

tình hình là bà chị bỏ trong túi quần.! chạy xe bị té cà xuống đường trầy hết phần góc trên và thụng đèn LED+trầy sơ camera.!
rùi pass cho e xài.!
nằm ngữa cằm đọc truyên.! mõi tay rớt cái bẹp độ cao khoảng 30-35cm>xuống tấm chiếu bằng thẻ tre kêu cái cóc>> ko biết có ảnh hưởng gì ko.!

Anh giai lo xa thế.em rớt máy mấy lần rồi,toàn từ tâm 1,2m xuống đất cứng, rồi có lần uống bia chém gió, vung tay 1 cái rồi trượt tay, máy bay nhu trong phim ấy. Thế mà giờ nay em nó vẫn sống nhăn ra. Phần cứng htc làm ngon lắm bác yên tâm. Còn cái bệnh của máy bác có thể do rom thôi. Bác thử hard reset hoặc up lại rom coi thế nào đã nhé. Good luck.

tettit

Member
kinh nghiệm bản thân và cách xử lý khi hd2 auto restar và treo thường xuyên.Sau khi up tất cả loại rom đều cônng cốc,mình quyết định task 29 và cài lại bản wm6.5 V71 của bác phamquang (gốc từ rom ship) thì máy đã khỏi bệnh 100%.mình khuyên các bạn nên trị bệnh auto rétar kịp thời nếu ko máy sẽ bị hư phần cứng đấy(như main chẳng hạn)

lungtungbeng

kinh nghiệm bản thân và cách xử lý khi hd2 auto restar và treo thường xuyên.Sau khi up tất cả loại rom đều cônng cốc,mình quyết định task 29 và cài lại bản wm6.5 V71 của bác phamquang (gốc từ rom ship) thì máy đã khỏi bệnh 100%.mình khuyên các bạn nên trị bệnh auto rétar kịp thời nếu ko máy sẽ bị hư phần cứng đấy(như main chẳng hạn)

cũng còn tùy thuộc vào lỗi nữa. Nếu là lỗi do Rom mới chiến theo cách của bác được. Còn lỗi thuộc về phần cứng thì đừng hi vọng bằng cách can thiệp bằng phần mềm nhé bác

hianhdung

HD2 rung liên tục nhưng không khởi động được.

Như tiêu đề, HD2 tmoblie của mình bây giờ làm bất kì cách nào cũng không hardreset, bootloader hay khởi động được. Giờ khởi động là máy rung liên tục, chỉ còn cách tháo pin.
Trong diễn đàn, ai biết lỗi này là gì chỉ với.
Nếu hư hỏng gì cho mình luôn cái địa chỉ đi sửa nhé. :(

P.S: Trên diễn dàn thấy có 2 bạn giống lỗi này nhưng không thấy cách giải quyết.

tung0904745030

mua đâu sửa đấy . chắc nhỏm cái flat . vụ này lại tốn tiền rồi .

tốt nhất bác mang ra cửa hàng mình mua hỏi xem là chuẩn nhất !

thangpxa

Khẩn cấp nhờ cao nhân khắc phục bệnh lạ của HD2 tmobile

Hd2 tmobile bị 1 bệnh rất nặng là cứ lắp sim vào là bị treo khi vừa khởi động ,vào đc một tí treo luôn và tự động restart
có khi bị treo luôn lúc khởi động phải tháo pin
nhưng tháo sim ra bặt máy lên lại sử dụng bình thường

bệnh này là do sao ạ ,có ai từng bị như vậy chưa và cách khắc phục như thế nào ah

thankss

tettit

Member
Như tiêu đề, HD2 tmoblie của mình bây giờ làm bất kì cách nào cũng không hardreset, bootloader hay khởi động được. Giờ khởi động là máy rung liên tục, chỉ còn cách tháo pin.
Trong diễn đàn, ai biết lỗi này là gì chỉ với.
Nếu hư hỏng gì cho mình luôn cái địa chỉ đi sửa nhé. :(

P.S: Trên diễn dàn thấy có 2 bạn giống lỗi này nhưng không thấy cách giải quyết.
không bootloader được thì nghiêm trọng rồi.Hãy nhớ lại xem trước khi bị như thế bạn có làm gì nó ko để tìm ra bệnh sớm mà còn điều trị cho em nó.thử tháo pin ra 15' rồi gắn lại xem sao^^

tettit

Member
Bệnh này không lạ tí nào.máy của bạn có thể do lỗi rom rồi.Hồi trc mình cũng bị như thế nhưng sau khi task 29 và up rom khác thì máy đã ok và ko 1 lỗi lầm gì cho tới bây giờ.Bạn có thể tải các bản rom của bác phamquang về mà up.Lưu ý task 29 trước khi up rom mới để bảo đảm máy bạn ko lặp lại tình trạng này nữa

CrazyDeath

HD2 Tmobile của mình h tự nhiên có bệnh pin lúc sạc từ 86% lên thẳng 100% luôn :|
trc vẫn bt h tự nhiên bị
:|

Nếu mua pin DLC thì theo pác nên mua cục nào?
Galio, Scud hay pin zin?
e thì k thick cục pin gù lắm T__T
Hai loại đó mua loại nào cũng tốt miễn là trong 3 lần sạc đầu thì nên sạc liên tục 8 - 10h và dùng gần kiệt hãy sạc lại... Mình thì ưu tiên Gallio hơn Scud...;;)

CrazyDeath

Hai loại đó mua loại nào cũng tốt miễn là trong 3 lần sạc đầu thì nên sạc liên tục 8 - 10h và dùng gần kiệt hãy sạc lại... Mình thì ưu tiên Gallio hơn Scud...;;)
uh
Để khi nào có dk xúc 1 cục mới dc :D
ko biết có cải thiện dc tình hình ko :D
Chỉ sợ dính phải cục dỏm, di lun cả cái dt T__T .. lúc mới mua cái HD2 bị nổ cục sạc là thấy gê gê rồi T__T

thedung

mua pin kcm đi dung lượng hơn mấy mah nhưng chất lắm,pin hộp sắt bảo hành 6 tháng

CrazyDeath

mua pin kcm đi dung lượng hơn mấy mah nhưng chất lắm,pin hộp sắt bảo hành 6 tháng
Có hơn pin zin ko pác?
nghe nói mấy con galio thì ghi dung lượng cao hơn nhưng thực ra xài chả hơn pin zin