• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android_MCCM HD V5.1 Data2SD [Desire HD]Perfect Build

Mr_PDA

Mình mới nâng cấp cái máy vitinh nhà mình lên win7 để chuẩn bị cho cuộc chinh phục HD2 chay win7 nhưng mình thể kết nối với điện thoại được. Nó chỉ nhận ÚB thôi, Anh em nào có xài qua thì cho mình xin thông tin + phần mềm để kết nối PC với Điện thoại nha. Cám ơn rất nhiều.
Mình có ý kiến với anh em là nếu không cài được bản 5.0 + 5.1 nầy thì tìm bản khác xài đỡ đi. Bản thân mình đã từng thử hết tất cả các cách mà anh em trên iễn đàn nầy chỉ rồi mà cũng chỉ lên được chữ HTC màu xanh ở màn hình rồi đứng im đó. Đổi thẻ nhớ cũng không ăn thua gì. fomat thẻ thẻ đủ các kiểu luôn. Chắc con máy của mình không có duyên với bản nầy.
Một lần nữa nhờ anh em hướng dẫn mình cách kết nối DT với PC nha + cho mình xin cái link phần mềm luôn. Cám ơn anh em thật nhiều

bro cài wm device centre và HTC sync :D

1. Nếu là android mà máy tính lại là win7 thì bro dùng

Setup.installAPK_Beta1 or android manager (google nhé :D)

2. Nếu là wp7 mà máy tính là win7 thì bro cài sdk với zune (http://www.pdaviet.net/showthread.p...-Windows-Phone-7-để-cài-đặt-phần-mềm-và-Games)

Chỉnh sửa cuối:

modbibi

ai chưa cài được thì mình cũng khuyên ko cần thử nữa...bản này chạy nóng máy và hao pin hơn bản guaner nhìu...

hoadn01

cái bước copy qua usb storage bro thay = đầu đọc thẻ xem sao, nhớ format lại thẻ trc khi cài cho chắc ăn nhé. Vì thấy nhiều ng và cả bên xda nói là bước copy qua usb storage của magdlr có vấn đề

:(( Em cũng đã thử như vậy mà nó cứ báo :

Sory!
Process system is not reponding :((

hoadn01

Híc nếu em tháo thẻ nhớ ra thì vào AD bình thường nhưng do chạy AD trên bộ nhớ của máy nên không đủ bộ nhớ để chạy các ứng dụng và nhận tin nhắn, nhưng cứ lắp cái thẻ nhớ vào là lại báo
Sory!
Process system is not reponding

P/S: Mặc dù con máy của em đã cài thử WM7 và chạy ầm ầm không bị lỗi thế này bao giờ, em bó tay chân rồi ai cứu vớt em với

hai

Thẻ của bạn có vấn đề chứ sao,bạn có thể dùng diskpart của windows để format lại, nếu không biết dùng thì dùng SD FORMATER mà format lại thẻ

camhoi

Lần lâu nhất là 25' no tắt màn hình và khi bật no hiện lock screen và wall của HTC sense mình kéo cai unlock screen xuông nó lại HTC trắng bro ạ !

à nó còn lên một tab : "sorry Process sytem is not responding" FC or Wait nữa
Tui cài lần thứ n roài cũng lỗi y hệt nên quay về MDJ 2.3 kernel 10.3

JohnnyBui

Tui cài lần thứ n roài cũng lỗi y hệt nên quay về MDJ 2.3 kernel 10.3

cái lỗi đó phình phường thôi. Bấm wait xong để đó vô tư. Reboot vài lần là hết ko việc gì phải lo. Các bác mới cài đc vài phút là kêu ầm lên không được tôi đây lần mò cài xong bản này reboot thêm vài lần nữa xong cài gần 130 apps vào vẫn chạy mượt ko vấn đề gì.

dung912lien

Sorry trước vì mình làm biếng đọc bài lại làm biếng down về thử nhưng lại siêng năng hỏi và chờ đợi trả lời nên hỏi 1 câu chỉ có gà mới hỏi . Cái rom này cài vào hd thường được ko ?

Chỉnh sửa cuối:

JohnnyBui

Sorry trước vì mình làm biếng đọc bài lại làm biếng down về thử nhưng lại siêng năng hỏi và chờ đợi trả lời nên hỏi 1 câu chỉ có gà mới hỏi . Cái rom này cài vào hd thường được ko ?

Mình đang xài HD2 512 đây

Slayer

cái lỗi đó phình phường thôi. Bấm wait xong để đó vô tư. Reboot vài lần là hết ko việc gì phải lo. Các bác mới cài đc vài phút là kêu ầm lên không được tôi đây lần mò cài xong bản này reboot thêm vài lần nữa xong cài gần 130 apps vào vẫn chạy mượt ko vấn đề gì.

Mới reboot cỡ hơn chục lần thôi mà ko dc

ghone1990

Bản này ngoài giao diện HD ra thì dùng cứ gọi là chán chết.Chả mượt tí teo nào luôn.cứ lag lag,đã thế không set được CPU vì nói chưa root.lại phải root lại dù đã co SU (chả hiểu làm sao).Dòng bt cũng chả gọi là thấp 5ma đôi khi xuống 4mA nhưng cũng có lúc 7mA.
Nói chung mấy bác lúc đầu khen lấy khen để nên mình mới ham hố cài.Nói thực bản này chả nên cài tí tẹo nào.
nên thử bản glass của bác dungphp xem sao

hatnaf

Bản này ngoài giao diện HD ra thì dùng cứ gọi là chán chết.Chả mượt tí teo nào luôn.cứ lag lag,đã thế không set được CPU vì nói chưa root.lại phải root lại dù đã co SU (chả hiểu làm sao).Dòng bt cũng chả gọi là thấp 5ma đôi khi xuống 4mA nhưng cũng có lúc 7mA.
Nói chung mấy bác lúc đầu khen lấy khen để nên mình mới ham hố cài.Nói thực bản này chả nên cài tí tẹo nào.
nên thử bản glass của bác dungphp xem sao

Nghĩ sao kêu chưa root vậy bác ơi. Check lại đê, 5.0 đã root đến gì rồi chứ đừng nói 5.1 @@

ghone1990

Nghĩ sao kêu chưa root vậy bác ơi. Check lại đê, 5.0 đã root đến gì rồi chứ đừng nói 5.1 @@

Có SU rồi mà không set được CPU và vào root Explorer nó không cho vào file hệ thống thế mới là vấn đề để nói chứ.:-?

modbibi

Có SU rồi mà không set được CPU và vào root Explorer nó không cho vào file hệ thống thế mới là vấn đề để nói chứ.:-?

ơh,mình từng dùng bản 5.1 rồi,bản này root rồi mà,mình chỉnh sửa giao diện framework đc mà

hatnaf

ơh,mình từng dùng bản 5.1 rồi,bản này root rồi mà,mình chỉnh sửa giao diện framework đc mà

Thì bởi vậy mới nói, chả biết bác ấy xài kiểu gì và cài kiểu gì nữa. Cả 5.0 và 5.1 nó root đến tận cái gì nữa chứ ở đó mà set CPU ko. Hay bỏ qua các bước update rồi @@

Rexmarshall

Bạn cho mình hỏi sao cái bước 3 mình ko nhận được USB trong máy tính vậy T__T
Lúc chọn USB MassStg thi nó có kêu kiểu nhận USB nhưng vào máy tính thì ko có, như vậy làm sao chép dc file vào root SD

dainguyenhai

Bản này có bác nào xài Pin được >1 ngày không, em xài chỉ được gần 1 ngày ( khoảng 20h ) không biết có phải Pin của em kém, chai rồi hay là tại room các bác nhỉ, thấy có bạn trêm tinhte cài room của MDJ pin được >40h, nhưng mà mình chỉ kết cái room MCCM 5.1 này vì có giao diện tiếng việt và sense đẹp

tienmanh146

Mình xài thấy bản này dòng chờ thấp nhất trong các bản từng dùng , 2mA , mượt , có data nên cài rất thoải mái cho những ai HD2 512