• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android_MCCM HD V5.1 Data2SD [Desire HD]Perfect Build

trucdemo

23/Dec/2010: UPDATE bản BUILD MCCM GB V1.5 (Android 2.3 Gingerbread)[hastarin kernel r8.6]
theo đánh giá chủ quan của em thì chạy bản này là đẹp nhất (khoái cái giao diện 3d), và rất mượt
chỉ có một lỗi duy nhất mà lỗi này thì ko thể chấp nhận được đó là đèn phím chớp nhá liên tục giống như bị chạm, cài lại bản 4.0 thì ko bị, có ae nào khắc phục được lỗi này ko?

Mr_PDA

23/Dec/2010: UPDATE bản BUILD MCCM GB V1.5 (Android 2.3 Gingerbread)[hastarin kernel r8.6]
theo đánh giá chủ quan của em thì chạy bản này là đẹp nhất (khoái cái giao diện 3d), và rất mượt
chỉ có một lỗi duy nhất mà lỗi này thì ko thể chấp nhận được đó là đèn phím chớp nhá liên tục giống như bị chạm, cài lại bản 4.0 thì ko bị, có ae nào khắc phục được lỗi này ko?

riêng cái lỗi phím cứng cứ bị blink khi chơi music player mccm đã bảo là chưa khắc phục đc, chỉ còn cách cài music apps ngoài thôi bro :D

hai

không được đâu bác, nand là nand, sd là sd bác đừng có làm lung tung mà toi máy đấy

hatnaf

Có bác nào cài dc và chơi ngon Brothers In Arm 2 ko, mình cài vào màn hình nó cứ đen thui. Ai đã từng cài và chơi dc giúp mình với, mình xài Tmobile

Mr_PDA

Có bác nào cài dc và chơi ngon Brothers In Arm 2 ko, mình cài vào màn hình nó cứ đen thui. Ai đã từng cài và chơi dc giúp mình với, mình xài Tmobile

game này mình chưa thử nhưng màn hình đen thui có nghĩa là HD2 hem chơi đc rồi, bạn tìm bản cài khác hỗ trợ xem

hatnaf

game này mình chưa thử nhưng màn hình đen thui có nghĩa là HD2 hem chơi đc rồi, bạn tìm bản cài khác hỗ trợ xem

Nhưng e lại thấy có mấy bác cài chơi ngon lành trên Android SD bác ơi, nên e nghĩ là do rom winmo hoặc do rom Android kén thôi. Như bác Mr_Alexx này, Kakatoi.v.v.. Mấy bác này chạy OK, ko vấn đề gì. Nên mong bác nào đã từng cài dc thì cho e xin thông tin bản rom winmo và android với, e thử mấy bản mấy ngày nay rồi. chưa biết làm sao để nó hết bị đen hình cả :((

buichu

Mình đã tét bản này mấy hôm nay có kết quả như sau:
1. Pin hết ít, để qua 1 đêm ở chế độ chờ hết 6%
2. Máy chạy nhanh hơn thể hiện load các file ảnh dung lượng lớn nhanh.
Nhược điểm: Loa nghe nhỏ
Bác nào biết khắc phục loa nghe cho nó to lên chia sẻ cho anh em với.

Mr_PDA

Mình đã tét bản này mấy hôm nay có kết quả như sau:
1. Pin hết ít, để qua 1 đêm ở chế độ chờ hết 6%
2. Máy chạy nhanh hơn thể hiện load các file ảnh dung lượng lớn nhanh.
Nhược điểm: Loa nghe nhỏ
Bác nào biết khắc phục loa nghe cho nó to lên chia sẻ cho anh em với.

bạn test bản 3.0.2 hay là bản 4.0 vậy vì bản 4.0 này chất lượng thoại và speaker đã đc cải thiện rõ ràng, nghe to rõ mà :D bản 3.0.2 thì hơi bé hjx

vinhhuynh1

Loa bản 4.0 này nhỏ lắm bạn ơi. nếu khắc phục được thì bản nầy đáng để xài lâu đó. Không có gì phàn nàn khi chạy trên SD Cadr hết. Rất ngon, mở Bluetool lên máy bên kia nhận diện máy mình là HTC Desire HD mới đã chứ, thích nhất chổ nầy nha.

Mr_PDA

Loa bản 4.0 này nhỏ lắm bạn ơi. nếu khắc phục được thì bản nầy đáng để xài lâu đó. Không có gì phàn nàn khi chạy trên SD Cadr hết. Rất ngon, mở Bluetool lên máy bên kia nhận diện máy mình là HTC Desire HD mới đã chứ, thích nhất chổ nầy nha.

wm của bro là bản nào vậy ? vì wm ảnh hưởng tất lớn tới chất lượng loa thoại của android :D
bản 4.0 này mình test rồi mà, mình thấy loa ổn mà, mình dùng bản com2 của bro hanoi wap

vinhhuynh1

wm của bro là bản nào vậy ? vì wm ảnh hưởng tất lớn tới chất lượng loa thoại của android :D
bản 4.0 này mình test rồi mà, mình thấy loa ổn mà, mình dùng bản com2 của bro hanoi wap

WM của mình là v69 của bác Quang Radio 2.15.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Nói chung là mình không rành về điện thoại cho lắm, mới bặp bẹ tập làm thôi, sau khi up nhiều room của nhiều tác giả thì mình chọn room của bác Quang và Android thì mình chỉ thích mõi bản V3.0.2 của MCCM khi có bản 4.0 mình xài liền. bạn co tin là mình tải bản 4.0 mất 20h không ? không biết do mạng mình cùi bắp hay sao ấy nhưng vì thích nên mình phải cố gắng thôi. NHận sét là chạy mượt hình ảnh đẹp, dễ sử dụng nhưng vì mình không mua được thẻ lass 6 nên chạy đỡ thẻ 16Gz lass 2 nên hơi chậm tí nhưng vẫn chấp nhận được ( do đồ mình cùi ) Nếu anh em nào biết nơi nào ở hồ chí minh bán thẻ lass 6 cho mình xin thông tin. Cảm ơn nhiều

Chỉnh sửa cuối:

Hieu3210

Hí hí. Bro này bị sao ấy.
Bluetooth tên gì là do mình đặt chứ (máy nào cũng thế). Thế mà nó nhận luôn nick thì chắc sợ lắm =))=))
P/S: Vào Bluetooth Setting chỉnh lại tên nhé bro.

vinhhuynh1

Nếu bạn không cài Desire HD v4.0 bạn chỉ xài wm thì khi máy bên kia tìm tín hiệu Bluetooth thì nó nhận là HD2. Còn xài Android thì nó nhận tên máy là Desire HD vậy mình chỉnh như thế nào vậy bạn.

Em đang chờ các bản BUILD HD của MCCM, thấy bảo đang test rồi nhưng chưa release Click here to enlarge
Tạm thời test các bản của MDJ vậy Click here to enlarge
M-deejay đã ra các bản [NAND] MDJ Revolution Hd + Froyo sense; GingerBread với kernel mới nhất MDJ S9.2 OC]. Test thôi nào anh em, e đang down rồi, nghe quảng cáo mà thấy phê quá Click here to enlarge
Bạn có thể giới thiệu cho mình bản nào chạy ổn định để mình làm thử được không bạn, nhiều bản quá không biết bản nào. Cám ơn trước

giadoianvung

Thẻ class 6 chuẩn thì bạn nên kiếm máy của nokia 5800 hoặc n97 cũ nhớ. Thẻ 8G hoặc 16G xịn made by Nokia, made in korea nhé, bạn dùng thẻ 16g class 2 theo máy đổi cũng đc vì nhũng người xài 2 loại máy này cũng chẳng quan tâm đến class thẻ đâu. Như mình hiện đang có 2 cái class 6 8GB, 1 cái đổi, 1 cái được tặng:D(nhớ fomat máy thẻ nhớ hoặc chống phân mảnh), chơi Dugeon Defender là 1 game 3D rất nặng mà chỉ hơi lag những lúc quái đông, đồ rơi nhiều, nhiệt độ máy mát chỉ khoảng 37 độ trở lại.

vinhhuynh1

Thẻ class 6 chuẩn thì bạn nên kiếm máy của nokia 5800 hoặc n97 cũ nhớ. Thẻ 8G hoặc 16G xịn made by Nokia, made in korea nhé, bạn dùng thẻ 16g class 2 theo máy đổi cũng đc vì nhũng người xài 2 loại máy này cũng chẳng quan tâm đến class thẻ đâu. Như mình hiện đang có 2 cái class 6 8GB, 1 cái đổi, 1 cái được tặng:D(nhớ fomat máy thẻ nhớ hoặc chống phân mảnh), chơi Dugeon Defender là 1 game 3D rất nặng mà chỉ hơi lag những lúc quái đông, đồ rơi nhiều, nhiệt độ máy mát chỉ khoảng 37 độ trở lại.

Cám ơn bạn nhiều, 2 hôm nay đi quần hơn 10 cửa hàng ở sài gòn mà không có, người ta nói kington lass4 chạy ngang ngữa với lass 6 của máy hãng khácmà mình cũng chưa mua nữa, tìm cái thẻ nhớ thấy căng quá.

Hieu3210

Nếu bạn không cài Desire HD v4.0 bạn chỉ xài wm thì khi máy bên kia tìm tín hiệu Bluetooth thì nó nhận là HD2. Còn xài Android thì nó nhận tên máy là Desire HD vậy mình chỉnh như thế nào vậy bạn.

Em đang chờ các bản BUILD HD của MCCM, thấy bảo đang test rồi nhưng chưa release Click here to enlarge
Tạm thời test các bản của MDJ vậy Click here to enlarge
M-deejay đã ra các bản [NAND] MDJ Revolution Hd + Froyo sense; GingerBread với kernel mới nhất MDJ S9.2 OC]. Test thôi nào anh em, e đang down rồi, nghe quảng cáo mà thấy phê quá Click here to enlarge
Bạn có thể giới thiệu cho mình bản nào chạy ổn định để mình làm thử được không bạn, nhiều bản quá không biết bản nào. Cám ơn trước

Build nào thì cũng tùy quan điểm của mỗi người thôi.
Theo mình 1 build tốt thì phải ưu tiên 2 cái trước: mượt và ít hao pin.
Mình thì không thích cái ông MDJ cho lắm. Chỉ kết ông MCCM này mà ông bị Banned bên XDA rồi nên chỉ sang htcpedia đợi ROM thôi, đang chuẩn bị ra bản GingerBread v2.0 fix lỗi GPS và Camcoder đấy.
Mà thêm vụ NAND ANDROID thì chỉ test cho biết thôi, chứ cũng không khoái lắm. Chỉ đang đợi WP7 NAND và ANDROID MCCM SD. \-/\-/\-/\
P/S: Sửa tên Bluetooth bạn vào Settings -> Wireless & networks ->Bluetooth Settings. Bật Bluetooth lên và chỉnh trong Device Name nhé. (Máy khác cũng tương tự)