• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

ancola66

Super V.I.P
khó nhìn lắm anh ạ, rối hết cả mắt

bản v41 em nghĩ để lại cái khung viền quanh đồng hồ nhìn đẹp hơn, bỏ đi nhìn trống.

Không kịp nữa roài hàng đã đến nơi chuyến đầu tiên không có HTC Messenger:p

* Đấy là đổi thử Font chữ cho MrBOaRT thôi:D. Còn đổi font gì chẳng được:D

amk

bác ơi có thể xin ngoài bác cái cab dialer + cab dòng phím CHT2 (cái slder phone sm menu lock ấy ạ) đươc không \-/

song_ngu

Đúng là đồng hồ có khung viền nhìn đẹp hơn, đang đợi bản có HTC Messenger của pác đây\-/

Chỉnh sửa cuối:

benhtamthan

Mở hàng ah nha, hoan hô Chef ancola66 cho bản V41 NO HTC Messagning CHT 2.0!

Down và tét thui...

Cảm ơn Chef!

Không kịp nữa roài hàng đã đến nơi chuyến đầu tiên không có HTC Messenger:p

* Đấy là đổi thử Font chữ cho MrBOaRT thôi:D. Còn đổi font gì chẳng được:D

nothink

em thấy cái nút Start ở giữa thừa thải quá, nếu là dựa trên bản COM2 làm thì cứ giữ như các bản trước hay gần đây là bản V39, V40. Thêm cái nút Start vào nhìn rối rắm cả màn hình, giao diện ko ra là của COM2 hay COM5 COM8 nữa

ducbinh94

em thấy cái nút Start ở giữa thừa thải quá, nếu là dựa trên bản COM2 làm thì cứ giữ như các bản trước hay gần đây là bản V39, V40. Thêm cái nút Start vào nhìn rối rắm cả màn hình, giao diện ko ra là của COM2 hay COM5 COM8 nữa

Bản có thể dùng CHT v2.0 để bỏ nó đi được mà, thày bằng cái khác ...

MrBeOaRT

Like its ? :p

Đúng rồi anh ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii :X . hướng dẫn em đi :X
@ cái chữ menu.. lock... ko đổi dc à anh . Em tg phải đổi hết chứ nhỉ @_@

Chỉnh sửa cuối:

senshin

Đúng rồi anh ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii :X . hướng dẫn em đi :X

chữ menu.. lock... nhỏ xíu đổi khó thấy chứ làm ji he he.Hướng dẫn chi tiết đi Bác Ân ơi, quảng cáo chi cho mắc công thèm vậy.8-|

cutibcs

chờ HD2 A66 Android Support v41 Build 21916_OS 3.14.531.0_CHT2.0_With HTC Messenger
nãy giờ!!!:p
hehe.múc đây!!!thank bác ancola nhé!!

ancola66

Super V.I.P

chữ menu.. lock... nhỏ xíu đổi khó thấy chứ làm ji he he.Hướng dẫn chi tiết đi Bác Ân ơi, quảng cáo chi cho mắc công thèm vậy.8-|
Đơn giản thôi:p :
1 - Tìm Font chữ mà bạn thích
2 - Copy nó ra thành 5 bản và lần lượt đổi tên nó như sau :

Helvetica Neue OTS.ttf
HelveticaNeue LT 35 Thin.ttf
HelveticaNeueOTS.ttf
Tahoma.ttf
Tahomabd.ttf

3- Chép vào Windows
4- SR và thưởng thức

PS Nên làm thành file CAB để cài đặt >>> Không thích Font này thì lại thay Font khác, nếu không thích thì Remove dễ dàng;;)
*** Tuy nhiên nhiều Font không hỗ trợ Unicode >>> Sẽ có vấn đề khi hiển thị tiếng Việt>>> Được cái lọ thì có thể mất cái chai:p

MrBeOaRT

Helvetica Neue OTS.ttf
HelveticaNeueOTS.ttf
Tahoma.ttf
Tahomabd.ttf

3- Chép vào Windows
4- SR và thưởng thức

PS Nên làm thành file CAB để cài đặt >>> Không thích Font này thì lại thay Font khác, nếu không thích thì Remove dễ dàng;;)
*** Tuy nhiên nhiều Font không hỗ trợ Unicode >>> Sẽ có vấn đề khi hiển thị tiếng Việt>>> Được cái lọ thì có thể mất cái chai:p

http://www.mediafire.com/?8rdz8y26dfa2hdh

em làm theo cách của anh rồi... sao nó ko ra font của em:( anh xem file em có lỗi gì ko:-<

jaso

Member
http://www.mediafire.com/?8rdz8y26dfa2hdh

em làm theo cách của anh rồi... sao nó ko ra font của em:( anh xem file em có lỗi gì ko:-<

bạn dùng resco explore(nhớ để chế độ show hidden file) vào thư mục window sau đó gõ *.ttf nó sẽ search các font có trên máy của bạn bạn xem thử tên font đó là gì(để rename cho giống).
Bạn tìm font nào đó bạn thích rồi rename lại cho giống y chang với tên của font có sẵn trong window rồi chép đè vô,SR sẽ được cái bạn muốn.chúc bạn may mắn.

Chỉnh sửa cuối:

senshin

Helvetica Neue OTS.ttf
HelveticaNeueOTS.ttf
Tahoma.ttf
Tahomabd.ttf

3- Chép vào Windows
4- SR và thưởng thức

He he lấy font mình thích hồi trước cài cho n82 bỏ vô SR phát được luôn mừng quá \-/.Thanks

lungtung

=)) up xong test thử chức năng nghe nhạc, nó bị treo y hệt như V40, bật nhạc trong CHT rồi ấn power off ( phần mềm ) thì treo cái music ngày, ấn linh tinh trên màn hình 1 lúc là treo cả máy luôn

ancola66

Super V.I.P
=)) up xong test thử chức năng nghe nhạc, nó bị treo y hệt như V40, bật nhạc trong CHT rồi ấn power off ( phần mềm ) thì treo cái music ngày, ấn linh tinh trên màn hình 1 lúc là treo cả máy luôn
Có những phần mềm khi đã bị xung thì khó đỡ lắm:(. Cũng như dùng CHT mà dùng LOCK của nó thì khi đặt pass chỉ có nước HR:)). >>> Khi nghe nhạc thì tắt bằng phím cứng thôi :p

lungtung

Có những phần mềm khi đã bị xung thì khó đỡ lắm:(. Cũng như dùng CHT mà dùng LOCK của nó thì khi đặt pass chỉ có nước HR:)). >>> Khi nghe nhạc thì tắt bằng phím cứng thôi :p
Đành thế thôi bác ạ, thực ra cũng không quan trong lắm. Nhưng không hiểu sao bản V37 nó không bị. Trong bản V41 này phần music của CHT hiển thị nút điều khiển bị lỗi hay sao ấy bác ạ, các nút nó nhẩy xuống dưới.

Done....hehhe Thank Ancola66

Ảnh nền đẹp quá, up cho mình xin cái anh nền đi. Thank