• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

lungtung

May mà trời lạnh không thì nổ mũi mất:p. Cảm ơn các bạn yêu thích và ủng hộ=D>

Mình khởi động lên lúc nào cũng chỉ 31%, chạy một tí thì 32% còn chạy ổn định là 35%. Khi khởi động xong các bạn chạy Clean Ram một lần là ngon.
Cái mà mình tự thấy tâm đắc là thoát khỏi bộ icon DINIK (icon bản này giống rom Ship nhưng icon đồng bộ hơn):p
đúng thật bác ạ, em cài cả đống phần mềm vào mà có 34-35% ram, thế là ngon hơn V37 1 chút, đập chết v38 rồi. Nhưng chưa cài CHT 2.0 không biết cài vào rồi nó thế nào nữa

Link Mediafire phục vụ bà con tới rồi đây :

HD2 A66 Android Support v39Build 21916_OS 3.14.531.0_ManilaDefault ;;)

Bác ancola chịu khó cho lên bài 1 đi, Rom của bác chắc nhiều người hâm mộ lắm mà link mega hơi khó down.
Mà kể cũng lạ, Rom khác có thể bỏ qua chứ rom của bác ra bản nào em cũng muốn up thử. Mặc dù đã yêu V37 lắm nhưng bác ra rom mới là lại muốn táy mấy. Lúc nay chưa có thông tin nhưng thấy bác mới sửa cái bài 2 về hình ảnh, thấy hình 39 là ngồi F5 liên tục, khổ thân ghê, còn hơn cả nghiện :))

benhtamthan

Chef ancola66 ơi, bản 39 này có loại bỏ HTC Messaging chưa vậy?

Nếu chưa, Chef chỉ Em cách làm với

Cảm ơn nhiều

benhtamthan

Vậy là mình wé dzui vì mình thích không có Htc Messaging.... Mình cũng đang theo Pác ancola66 từng bước đây...

Pác lungtung cũng nằm trong hội thức khuya nhỉ?

Nghe Pác nói bảng 39 ngon làm Mình nôn quá, cả megaupload và medifire .... đều... làm đợi mún chít đi được...

lungtung

Vậy là mình wé dzui vì mình thích không có Htc Messaging.... Mình cũng đang theo Pác ancola66 từng bước đây...

Pác lungtung cũng nằm trong hội thức khuya nhỉ?

Nghe Pác nói bảng 39 ngon làm Mình nôn quá, cả megaupload và medifire .... đều... làm đợi mún chít đi được...
Mình cũng hay thức đêm, mà khổ 1 cái ông già ancola này toàn post rom vào buổi đêm mới khổ
Mọi người cho hỏi muốn làm cho Music play nó trong suốt như bản V38 thì làm thế nào nhỉ, ai có file cho xin với
Bác ancola cho em cái đông hồ kim trong bản V37 với

Đồng hồ của diễn đàn hết pin thì phải

Chỉnh sửa cuối:

demax

Hài lòng với tốc độ của bản Rom này quá. My location hoạt động rất tốt.
Bác Ân chỉ giúp mình cách chuyển 3 Quick link ở màn hình Home thành 4 Quick link được không. Màn hình HD2 to để 3 nút cái nút nó cũng to theo nên trông thô quá.

lungtung

bạn cài CHT 2.0 là chỉnh thoải mái. Minh online bằng hd2 nên không gửi lên được, chịu khó tìm nhé.

cứ Up hoài như này, task29 liên tục không biết đến bao giờ HD2 của anh em ra đi nhỉ các bác, heee, nhưng vẫn phải Up thôi?

stone0_0heart

Xin bác Ancola chỉ giáo cách fix lỗi "sync daylight saving" cho V38! E ở Nga, Khu vực nơi e sống Từ ngày 30.10 đã tăng lên 1 tiếng nhưng đã không tự đổi h! E đã thử cài đặt lại h manually nhưng chỉ sau vài h lại trở về h cu~! có bác nào biết xin chỉ giáo

senshin

Có một bài khu này khuyến cáo nếu máy chạy ổn định thì không nên task29 .
http://www.pdaviet.net/showthread.php?87988-THẮC-MẮC-VÀ-THẢO-LUẬN-SỬ-DỤNG-HD2_LEO-1024-M_TMOBILE :))

;;)Ủa hồi trước vô topic này coi rồi sao không thấy vụ khuyến cáo nếu máy chạy ổn định thì không nên task29 nhỉ?Bác Ân ra 1 rom là em task29 1cais .Nhiều khi không thích thì up rom cũ lại task 29 cái nữa thành 2 cái.Kiểu này không biết máy có sao ko nhỉ:((?Hiện giờ thấy vẫn chạy phà phà.Hy vọng ko có một ngày đẹp trời nào đó em ra đi . . .X_X

dienluc510

Dùng bản V38 có ai bị : đang duyệt Web tự dưng đứng máy ko nhỉ, bản này em bị mấy lần liền. ko biết bản V39 này bác Ancola66 đã fix lỗi trên chưa? em vẫn khoái cái giao diện bản V38 hơn... nhưng có bản V39 thì em ngứa tay lại Up (Rom của bác Ancola66 mà lị ..... sao mà bỏ qua được)!

anhthai

=D>Sao bản này bác không mod thành 16 shotcut như bản V36 như vậy nhìn gọn và đẹp hơn.
Cám ơn bác rất nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

senshin

=D>Sao bản này bác không mod thành 16 shotcut như bản V37 như vậy nhìn gọn và đẹp hơn.
Cám ơn bác rất nhiều!

Manila Default mà bác.Cứ cài CHT vào làm ji chẳng được...Em lại thích vậy để tự cài theo y mình thôi.

dienluc510

Manila Default mà bác.Cứ cài CHT vào làm ji chẳng được...Em lại thích vậy để tự cài theo y mình thôi.

Để Default khi cài thêm PM thì bộ nhớ Free giảm rất nhiều so với tích hợp sẵn PM đó trong Rom, theo mình nghĩ thì bộ nhớ trống đủ lớn thì máy chạy sẽ mượt hơn...?????

benhtamthan

Pác cài đi là bít liền, theo ý thích mà không phải lo nhiều về ram đâu (mình thường còn lo hơn Pác nữa đó) nhưng bản v39 này thì ram quá khủng nên khỏi nghĩ lun...

Chỉ có 1 điều lưu ý là Pác phải lựa chọn c. trình cài vào bộ nhớ trong ... chứ mà chơi xả láng thì... chịu...

Ôi, phải chi Chef ancola66 tham gia làm rom HD2 sớm hơn tí thì đỡ quá... cứ theo Chef là ok !

Chúc vui.

Để Default khi cài thêm PM thì bộ nhớ Free giảm rất nhiều so với tích hợp sẵn PM đó trong Rom, theo mình nghĩ thì bộ nhớ trống đủ lớn thì máy chạy sẽ mượt hơn...?????

lungtung

cứ Up hoài như này, task29 liên tục không biết đến bao giờ HD2 của anh em ra đi nhỉ các bác, heee, nhưng vẫn phải Up thôi?
mình up và task liên tục, nhiều khi cũng sợ nhưng không task thì nó chạy không ổn định nên lại task