• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

alanlee

bạn thử gỡ bằng cách này nhé, cài lại CHt, khi mới cài nó sẽ gỡ bỏ phiên bản cũ trên máy sau khi gỡ xong se reset lại, như vậy là ok

Hình như mình thấy nó vừa gỡ vừa cài mới luôn chứ nhỉ ????/

lungtung

Hình như mình thấy nó vừa gỡ vừa cài mới luôn chứ nhỉ ????/
trong lúc nó chạy bạn phải chú y 1 chút thường thì thấy nó cài luôn nhưng sau khi gỡ nó thông bao hỏi có khởi động lại không thì bạn đồng ý là được. Không thì bạn cài lên rồi vào remove lúc này có thể gỡ bỏ nó được rồi.

tllp04

về pin thì mình để chờ 8 tiếng, trong 8 tiếng đó có nghe 1 cuộc thì hao 3% pin"
Bác đang dùng bản HSPL và Radio version mấy vậy ạ?
Từ ROM gốc của bác Ân, bác có chỉnh thêm gì để tăng hiệu suất sử dụng pin ko vậy?
Cảm ơn bác nhiều!

lungtung

về pin thì mình để chờ 8 tiếng, trong 8 tiếng đó có nghe 1 cuộc thì hao 3% pin"
Bác đang dùng bản HSPL và Radio version mấy vậy ạ?
Từ ROM gốc của bác Ân, bác có chỉnh thêm gì để tăng hiệu suất sử dụng pin ko vậy?
Cảm ơn bác nhiều!
Mình HSPL 2.8, radio 2.15, không chỉnh gì trên bản win cả, chỉ tắt toàn bộ 3g chỉ dùng 2 g và không để chế độ auto

Bản này chạy mình thấy ok rất ưng ý nhưng không hiểu sao vào mạng bằng opera 9.7 đi theo bản win thì rất hay bị treo máy, dùng opera 10 cài thêm vào thì không bị. Mình tưởng do quá trình cài nên đã Task và up lại từ đầu nhưng vẫn bị treo trong opera9. Mong bác ancola sớm fix được lỗi này.

senshin

Mình HSPL 2.8, radio 2.15, không chỉnh gì trên bản win cả, chỉ tắt toàn bộ 3g chỉ dùng 2 g và không để chế độ auto

Bản này chạy mình thấy ok rất ưng ý nhưng không hiểu sao vào mạng bằng opera 9.7 đi theo bản win thì rất hay bị treo máy, dùng opera 10 cài thêm vào thì không bị. Mình tưởng do quá trình cài nên đã Task và up lại từ đầu nhưng vẫn bị treo trong opera9. Mong bác ancola sớm fix được lỗi này.

:( Em lại ngược với bác ! Mở opera 10 cài thêm thỉnh thoảng treo nhất là khi có người gọi tới còn opera 9.7 thì mượt chẳng hiểu sao :))

roseghost

Mình xài bản này thấy ưng ý nhất trong các bản rom của bac An , mượt và ít hao pin nữa he he thanks .

hoanbeck

Rất kết giao diện và sự ổn định rom của bác Ân nhưng lại không khoái dùng Com2 lắm :D hy vọng bác Ân cho ra bản Com3 hoặc Com5 :D tks bác nhiều

lungtung

Rất kết giao diện và sự ổn định rom của bác Ân nhưng lại không khoái dùng Com2 lắm :D hy vọng bác Ân cho ra bản Com3 hoặc Com5 :D tks bác nhiều

rom của bác Ân chuyên trị bệnh cho các đồng chí nghiện com 2 mà. Các com khác đã có bác Pham Quang, Đức Long làm rồi

chinmuoichin

Mới vừa cài xong , nhận xét sơ bộ : nhanh , mượt , giao diện màn hình Home đẹp ( em đã gỡ bỏ CHT ) nhưng giao diện các HomeTab khác ( ngoài màn hình Home ) cũng như các Icon - home tab không đẹp bằng V.35 , nhất là tab Setting chữ và giao diện khó rất khó nhìn - dù em đã chỉnh Enable ClearType

maiyeuemnn

Mới vừa cài xong , nhận xét sơ bộ : nhanh , mượt , giao diện màn hình Home đẹp ( em đã gỡ bỏ CHT ) nhưng giao diện các HomeTab khác ( ngoài màn hình Home ) cũng như các Icon - home tab không đẹp bằng V.35 , nhất là tab Setting chữ và giao diện khó rất khó nhìn - dù em đã chỉnh Enable ClearType

Chữ có khó nhìn bằng cái chữ ký của bác không?

lehai_pl

máy của mình cứ 5 phút nó nhảy 1 giờ không biết tại sao

đồng hồ vẫn ok mà bạn.[/QUOTE]

lungtung

Bạn kiếm mấy bản icon khác thay đi là được. Mình nghĩ quan trọng là rom chạy mượt, ổn định, hao pin ít còn các thứ khác về giao diện thì đơn giản, thay đổi được mà. Như bản V37 mình dùng thay đổi icon, giao diện tùm lum hết, lấy mỗi nơi 1 thứ về cài vào thành 1 bản theo đúng ý mình. Bản V38 này mình cũng ưng lắm, chỉ tiếc không biết tại sao nó cứ hay bị treo khi vào opera mặc định của máy.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 13 minutes:

à, mà bản này chưa fix được cái lỗi về time khi boot sang android đâu bác Ân ạ, em vào android rồi về wm nó vẫn sai giờ.
Mà bản này opera 9.7 lại mở được tận 7 tab mới ghê, mở tab thứ 8 thì out of memory, không hiểu có phải do bác ancola cài đặt thế mà nó treo không nhỉ ( lúc bị treo em chỉ mở có 1 tab, giờ mới biết nó mở được nhiều tab )

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
.....
à, mà bản này chưa fix được cái lỗi về time khi boot sang android đâu bác Ân ạ, em vào android rồi về wm nó vẫn sai giờ.
Mà bản này opera 9.7 lại mở được tận 7 tab mới ghê, mở tab thứ 8 thì out of memory, không hiểu có phải do bác ancola cài đặt thế mà nó treo không nhỉ ( lúc bị treo em chỉ mở có 1 tab, giờ mới biết nó mở được nhiều tab )
Chính xác là vẫn bị sai giờ khi từ Android quay lại WM
Bản này đã chỉnh Opera max là mở được 9 tab (Nhưng điều này cũng tùy vào các trang Web nặng nhẹ...). Còn việc bị treo và hơi chậm hơn có lẽ là do đặt Thumb khi quay ngựoc trang gây ra ( Cũng ít bản rom đặt chế độ này có lẽ vì lí do trên)

lungtung

Bản này đã chỉnh Opera max là mở được 9 tab (Nhưng điều này cũng tùy vào các trang Web nặng nhẹ...). Còn việc bị treo và hơi chậm hơn có lẽ là do đặt Thumb khi quay ngựoc trang gây ra ( Cũng ít bản rom đặt chế độ này có lẽ vì lí do trên)
Bản V37 em cũng chỉnh reg để khi quay trang nó có thumb nhưng không bị treo bác ạ. Nó khác cái là khi quay thì chỉ có màn hình nhỏ thumb hiện lên thôi, trên bản V38 của bác ngoài các thumb còn có cả cái nền to là trang mặc định bên dưới. Bác thử nghiên cứu cái vụ này xem fix được không ( mà không phải up rom khác ) vì em thấy rom này chuẩn quá rồi. Ban nãy em mở 8 trang mà nghịch bét nhè không treo máy, lạ quá cơ.

Bác ancola ạ, các hình bác đưa trong nhiều bài viết trên diên đàn giờ die hết rồi.

Chỉnh sửa cuối:

caothanhhai

Khi về WinMo bác phải bấm vào thời tiết một phát nó mới Update time chứ - cũng giống khi sang Android thôi.
Mà cũng buồn cười, dùng Android lúc nào cũng kết nối, update chẳng sao, về WinMo cứ chăm chăm tắt 3g với Disconnect ... tiếc gì tí pin nhỉ