• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

ancola66

Super V.I.P
Bản này vẫn không add được địa điểm trong phần thời tiết bác ạ, khi di chuyển vị trí các tab trong sense thì treo sense, phải softreset thì mới vào lại được
Kết kiểu build rom của bác quá, hy vọng có 1 rom kiểu này nhưng sửa hết các lỗi hiện tại thì ngon quá,
*Chỉ còn mắc đúng một lỗi add địa điểm trong phần thời tiết thôi:( Vì Manila này là trích xuất trong rom ship của Ba Tầu :p nên data thời tiết của nó bằng tiếng Trung>>>Bạn search bằng tiếng latinh nó không ra địa điểm:D
*Mình thay đổi (Thêm, bớt các tab) thì không bị treo sense (Chỉ load hơi chậm thôi) Tốt nhất là khi thay đổi xong thì nhấn Long Press Key / Restart Sense
*Nếu Chỉ trong 1,2 bản mà đã fix được hết các lỗi thì WM6.5 đã được thay thế bằng Windows phone7 từ lâu roài:D. Cứ phải từ từ:p

Sontantap

Mình cũng đã bớt tab sense không bị treo, hoạt động mượt, chỉ tiếc không có thời tiết nơi khác ( mình đã nói lúc trước thiếu databas của danh sách thời tiết mẩu chữ la tinh) . Nhưng cũng có thời tiết nơi hiện tại cũng tốt thôi. Giao diện tùy sáng tạo thêm của mọi ngừoi.Bác An cocacola sẽ fix các lỗi còn lại trong thới gian tới mà.Rất tốt !Thanks bác.

Chỉnh sửa cuối:

lungtung

bác cho xin cái đồng hồ gỗ như bản V22 với bác ơi, cả đồng hồ kim và số, cả cái nền gỗ luôn để em chơi nó vào bản 26 của bác

nothink

thì ra thì từ bọn Tàu :D hèn gì vào SMS thấy chữ Tàu hiện lên tưởng bị lỗi máy, bác Ân sớm khắc phục tình trạng Tàu lai này nhé. Chúc bác sức khỏe lấy tinh thần chia sẻ cho a e

lungtung

thì ra thì từ bọn Tàu :D hèn gì vào SMS thấy chữ Tàu hiện lên tưởng bị lỗi máy, bác Ân sớm khắc phục tình trạng Tàu lai này nhé. Chúc bác sức khỏe lấy tinh thần chia sẻ cho a e
sao mình không thấy nhỉ, vào sms vẫn thấy bình thường đấy chứ

lungtung

Bác Ancola cho em hỏi, trong bản rom này của bác thì điền own name thế nào nhỉ, em vào không có

Sontantap

Nếu gửi tin nhắn cho ai bác sẽ thấy hiển thị chữ Trung Quốc. Còn My own cài PHM Registry Editor vào registry để chỉnh sẽ có.

lyakhoi

em đang chạy bản v26, thấy khá ổn nhưng muốn có đồng hồ ở dang analog như v24 ở home, và lock ở v23, bác nào chỉ em với, gủi luôn link cho em
ps: thỉnh thoảng bi reset khi máy chạy quá nặng

daHeufster

com2 or com5

Hình ảnh bản ROM v26_PV:

Great but I am confused: you are saying it is a com 2 version but picture shows com5 version?

ancola66

Super V.I.P

Bác Ancola cho em hỏi, trong bản rom này của bác thì điền own name thế nào nhỉ, em vào không có

Nếu gửi tin nhắn cho ai bác sẽ thấy hiển thị chữ Trung Quốc. Còn My own cài PHM Registry Editor vào registry để chỉnh sẽ có.

Phiên bản mới fix các lỗi trên (Tiếng Tầu ở Messenger, hiện own name và thêm điều thú vị....) sẽ có vào tối nay

em đang chạy bản v26, thấy khá ổn nhưng muốn có đồng hồ ở dang analog như v24 ở home, và lock ở v23, bác nào chỉ em với, gủi luôn link cho em
ps: thỉnh thoảng bi reset khi máy chạy quá nặng

Phiên bản có tích hợp CHT (Để có thể hiển thị đồng hồ Analog) có thể sẽ có vào một , hai ngày nữa.

Great but I am confused: you are saying it is a com 2 version but picture shows com5 version?

Currently I do COM2, I'll note your request on COM5. Thanks ;;)

lungtung

Úi giờ, vừa xong V26 lạ thêm V27, bác vào thì cho em xin cái đồng hồ gỗ bản V22 với
Bác có thể làm cho cái text trong phone khi ấn vào nó thì ra cái message của wm đựoc không ạ

lungtung

cái RRS ở home, nếu cài CHTedit vào nó có bị mất không bác

em rất thích cách build com 2 của bác, mong bác tiếp tục cho ra nhiều nhiều com 2 ngon lành hơn nữa
Nếu được thì bác làm giúp cho cái text trong phone nó link đến massage của WM bác nhé.

Chỉnh sửa cuối:

senshin

Mới up v25 hôm sau v26.Tối nay v27 nữa.Kiểu này chắc leo chết non quá.Dù sao cũng cảm ơn bác nhiều.Chúc bác luôn khỏe mạnh và chia sẽ cho mọi người những bản rom hay

lungtung

Mới up v25 hôm sau v26.Tối nay v27 nữa.Kiểu này chắc leo chết non quá.Dù sao cũng cảm ơn bác nhiều.Chúc bác luôn khỏe mạnh và chia sẽ cho mọi người những bản rom hay
27 là bản bác ấy chỉnh sửa một số lỗi ở V26 thôi mà, up thêm 1 chút. Mình thì vẫn để bản 26 dùng, chấp nhận cái tiếng tầu trong message cũng không sao cả. Đợi bản com 2 khác của bác vậy