• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

ancola66

Super V.I.P
Bác An ơi, mình có thể thay đổi đồng hồ analog sang kiểu khác được không?
Tất nhiên là được nhưng hơi phức tạp một chút vì đồng hồ ở bản Rom của mình là đồng hồ có thứ, ngày, kim giây trôi như đồng hồ cơ:p. Vì vậy không đơn thuần là tải đồng hồ khác cài là được:p. Bạn thích cái nào thì gửi link hoặc đính kèm cho mình để mình làm lại cho phù hợp:D

ClickHonda

Tất nhiên là được nhưng hơi phức tạp một chút vì đồng hồ ở bản Rom của mình là đồng hồ có thứ, ngày, kim giây trôi như đồng hồ cơ:p. Vì vậy không đơn thuần là tải đồng hồ khác cài là được:p. Bạn thích cái nào thì gửi link hoặc đính kèm cho mình để mình làm lại cho phù hợp:D

Mình thích bản rom v.22 nhưng lại thích cái đồng hồ Longiness giống mấy bản rom dual boot. Bác giúp mình nhé! Thank bác nhiều

htthinh

Bác chủ ancola6 cho em hỏi: có cách nào để bỏ cái vụ khi khóa máy lúc mở máy lên phải mở 2 lần không vậy bác!!Xài S2U2 thì rất là ok.Nhưng em thấy hơi bất tiện khi mở máy phài mở 2 lần!Em rất khoái xài S2U2.Mong bác giúp cho!!!thân!!:D

Dùng khoản 2 tuần thì cảm nhận của mình về bản rom này là quá tuyệt luôn vẫnn chưa thấy có vấn đề gì hết. mong cho có bản mới mình sẽ up tiếp cám ơn pác Quang rất nhiều.

hoanbeck

Lâu lâu bác Ân không up room mới nhỉ?? Dạo này làn sóng Android mạnh quá lấn át cả WM rồi :(

khanh_ip

Bác chủ ancola6 cho em hỏi: có cách nào để bỏ cái vụ khi khóa máy lúc mở máy lên phải mở 2 lần không vậy bác!!Xài S2U2 thì rất là ok.Nhưng em thấy hơi bất tiện khi mở máy phài mở 2 lần!Em rất khoái xài S2U2.Mong bác giúp cho!!!thân!!:D
Đã có câu trả lời ở post 660 trang 66 bác ko xem sao?
Menu\CHT Editor\Lockscreen settings\lock on standby off

sonic11

Mọi người vọc Android nhiều quá, mãi mà chưa thấy bác Ân có bản build mới cho cái thread này nhỉ :(

hnhabio

Em đã up bản ROM: A66_v23.0 PV_Build 21911.5.0.94 của bác dùng được mấy ngày rùi, thấy rât ok. Bác cho em hỏi cách thay đổi hình nền (sau khi khóa máy) bằng cách nào vậy ạ, em tìm rùi nhưng không thấy (có thể do hạn chế của em). Thanks

ancola66

Super V.I.P
Em đã up bản ROM: A66_v23.0 PV_Build 21911.5.0.94 của bác dùng được mấy ngày rùi, thấy rât ok. Bác cho em hỏi cách thay đổi hình nền (sau khi khóa máy) bằng cách nào vậy ạ, em tìm rùi nhưng không thấy (có thể do hạn chế của em). Thanks
Ảnh nền khi khóa máy là ảnh của Theme *.tsk>>> Muốn thay đổi nó bạn làm một file ảnh có kích thước 480 x 800 với định dạng *.jpg và có tên như sau :

HTC_stwater_480_800

Sau đó chép vào Windows, khởi động lại máy là Ok (Tuy nhiên nó cũng thay đổi luôn cả ảnh nền của Start Menu đó )

caothanhhai

Ảnh nền khi khóa máy là ảnh của Theme *.tsk>>> Muốn thay đổi nó bạn làm một file ảnh có kích thước 480 x 800 với định dạng *.jpg và có tên như sau :

HTC_stwater_480_800

Sau đó chép vào Windows, khởi động lại máy là Ok (Tuy nhiên nó cũng thay đổi luôn cả ảnh nền của Start Menu đó )

Không cần đến mức đấy đâu, bác vào Tab Setting - Personalize - Lock screen wallpaper - chọn anh là OK thôi

hnhabio

HTC_stwater_480_800

Em làm theo cách này:
Kết nối máy tính với máy điện thoại qua cáp nối
Trong Program/S2U2/gfx/wallpaper (em delete wallpaper đó đi)
Em lấy một ảnh khác có kích thước 480 x800 (chọn theo ý thích của mình) em cũng đặt tên như vậy rồi copy từ máy tính vào máy điện thoại theo đúng đường dẫn trên, sau đó khởi động lại điện thoại là ok được hình nền mới sau khi khóa máy trong khi hình nền của Start Menu không thay đổi.