• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

phihung211

Bạn dùng bản RADIO nào:-?

Đơn giản chỉ cần vào Cookie Home Tab Editor/Miscellaneous settings/Retract slider off nó đi là xong :D, thanh slider lại luôn hiện :D

*Các bản sau ăn ram hơn các bản trước vì chính các bạn thôi:( Mọi người đều muốn có một bản Rom đẹp, mượt, đầy đủ ứng dụng cần thiết....nên các bản rom sau ăn ram bởi những phần mềm chạy nên thêm vào đó:( (Cookie Home tab, Taskbar, S2U2, Zooome.....)
*Muốn một bản rom nhanh, đẹp, đầy đủ thì phải chấp nhận vậy thôi :D
*Bây giờ mình có làm một bản rom sạch (clean) đưa lên thì trước sau các bạn cũng lại yêu cầu thêm cái này, cái nọ vào thôi:p và nếu bạn up một bản rom sạch thì sau khi up cũng trước sau bạn lại cài y hệt những soft đó>>> Ram vẫn tốn như thế là cái chắc:D và lúc này thì ROM (Bộ nhớ trong) còn tốn tài nguyên hơn là bạn up một bản rom đã tích hợp sẵn các phần mềm đó:D

hi hi em thắc mắc zui tí thôi:D.các soft bác tích hợp sẵn trong rom ngoại trừ cái zoomer ra cái nào em cũng thích cả:D.thanks bác thêm cái nữa:D

namtinhcorp2

em ko thể down từ trang megaupload, click vào đường link hiện ra cửa sổ IE chỉ có màu trắng thôi, bác nào up lên trang khác share em với.

ancola66

Super V.I.P
Đã thêm phiên bản ROM SẠCH v9.5 CLEAN VERSION cho bạn nào thích đơn giản, nhanh, nhẹ, Rom Ram dư nhiều và tự ý tùy biến :p

khanh_ip

Các bác cho tôi hỏi với: tôi vừa up bản rom của bác chủ thớt, dùng tốt nhưng có vấn đề là sau khi đồng bộ với máy tính Microsoft my phone thì trong phần contact mỗi người trong đó bị lặp lại đến 3 lần lận. có cách nào xử lý ko các bác, chứ ngồi xóa thủ công từng người một thì mệt quá. Tôi nhớ láng máng là đã đọc được ở đâu đó vấn đề này nhưng tìm mãi chưa ra. nay nhờ các bác giúp đỡ. thank mọi người

huynhgia99

Từ phiên bản v7.5 PV trở đi đã tích hợp ứng dụng Auto install (Tự động cài đặt file *.Cab khi UpRom) của tác giả TOM_CODON.
_Để sử dụng ứng dụng tiện lợi này các bạn tạo một thư mục AutoInstall trên thư mục gốc của thẻ nhớ, chép các file *.Cab, file*.xml..... cần cài đặt vào đó.
_ Ứng dụng này rất tiện lợi nhưng cũng có mặt trái của nó, để tránh gây lỗi cho quá trình khởi động của máy (Treo khởi động) trong khi up rom thì các bạn lưu ý:
+ Chỉ cho vào folder AutoInstall những file *.Cab mà đã từng chạy tốt trên máy của bạn
+ Không nên cho vào đó những file *Cab quá lớn (Khi cài sẽ chiếm tài nguyên của bộ nhớ chính và thời gian cài đặt lâu cũng dễ gây trục trặc cho quá trình khởi động của máy)

Mình chép tất cả file xxx.cab vào thư mục autoinstall rồi khởi động máy lại sao không thấy gì mới vậy? giúp mình với, cảm ơn

sonic11

ancola66 ơi, hiện mình đang gặp 1 vấn đề đó là sau khi thực hiện cuộc gọi mình không thể mở màn hình lên được, màn hình tự động tắt và bấm bất kì nút nào thì màn hình cũng chỉ chớp lên 1 cái rồi lại tắt, phải để điện thoại 1 lúc sau khoảng 2-3 phút mới mở màn hình lên lại được. Không biết lỗi này là do vấn đề gì.
Hiện tại máy mình xài Radio 2.8, bản Rom 9.0 của bạn chưa cài thêm soft nào khác vì mới up rom lúc sáng.

canchicong1

bản Rom A66_v9.5 PV (Build 21903_Clean Version) Update 08/05/2010 hay hơn các bản Rom trước nhiều. Đơn giản, nhẹ nhàng, nhanh

ancola66

Super V.I.P
ancola66 ơi, hiện mình đang gặp 1 vấn đề đó là sau khi thực hiện cuộc gọi mình không thể mở màn hình lên được, màn hình tự động tắt và bấm bất kì nút nào thì màn hình cũng chỉ chớp lên 1 cái rồi lại tắt, phải để điện thoại 1 lúc sau khoảng 2-3 phút mới mở màn hình lên lại được. Không biết lỗi này là do vấn đề gì.
Hiện tại máy mình xài Radio 2.8, bản Rom 9.0 của bạn chưa cài thêm soft nào khác vì mới up rom lúc sáng.
Lỗi đó có thể là do phần mềm S2U2 thỉnh thoảng gây ra, bạn up thử bản v9.5 nhé ( Bản này đã bỏ S2U2 và Cookie Home tab)

zatu

Bác an ơi chỉ giúp cháu chình cho kim đồng hồ giây chạy nghe bác. cháu đã cài CHTE ditor v1.7.1.2 và chình phần đồng hồ giây để nó chạy. Nó chạy được nhưng khi khóa màng hình lại và mở lên là nó nghỉ chạy àh đứng luôn monh bác chỉ giúp cám ơn bác nhiều

caothanhhai

Anh xem tính năng này là do Opera hay Rom ?có tích hợp được vào Rom của Anh không
Khi duyệt web bạn có thể dùng phím Back để quay lại vài trang trước đó ( có hiện tên từng trang trước cho bạn lựa chọn )
Rom :CleanEX OzROM V3.00 http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=629033

NguyenQuang

Super V.I.P
Ân ơi cứ ra rom mới như gad cục tác thế này thỉ test hoài kg kịp, đang dung bản mới nhất thấy ngon lành

glucose

Bác Ancola ơi! Theme gỗ trông không đẹp tí nào, có cách gì chỉnh lại như V.7.5 không ?

skyhorse

a Ân ơi!!!hình như cái bản 9.5 của a bỏ bớt cái shotcut animated weatherToggle rùi phải không ah?bay h em muốn lấy nó ra thì phải làm sao hả anh?thanhkiu a nhìu

khuyetdanh

bác ơi, bản này của bác không tich hợp remote desktop ạ, em muốn cài chương trình này vào thì làm thế nào hả bác.
Bác giúp em với, Tks bác

skyhorse

a Ân ơi!!!hình như cái bản 9.5 của a bỏ bớt cái shotcut animated weatherToggle rùi phải không ah?bay h em muốn lấy nó ra thì phải làm sao hả anh?thanhkiu a nhìu
Anh ơi!!cái weather của HTC sense trong bản 9.5 của anh không có chuyển động mây bay bay,hay mưa rơi j đó ah???em tim hoài tu hôm wa dến h mà không biết chỉnh lại thế nào nữa!!a hướng dẩn giúp em nhé

ancola66

Super V.I.P
Anh ơi!!cái weather của HTC sense trong bản 9.5 của anh không có chuyển động mây bay bay,hay mưa rơi j đó ah???em tim hoài tu hôm wa dến h mà không biết chỉnh lại thế nào nữa!!a hướng dẩn giúp em nhé
Bởi vì nó là phiên bản Clean nên không có phần mềm Cookie home tab>>> Không có button bật tắt Weather
* Bạn có thể cài Cookie Home Tab để bật tắt Weather
* Nếu không thích cài thì đơn giản bạn chỉ thay đổi Wallpaper là lại có thời tiết động ngay:D.

ancola66

Super V.I.P
Phiên bản mới với OEMPACKAGES mới từ rom TMOUS 2.13.531.1 đã có trên bài 1

zatu

Bác ancola6 ơi mấy bản ROm Clean Version phải nói là xài quá tuyệt thank bác nhé \-/ . Và cho cháu hỏi cách chỉnh cho kim giây đồng hồ hoạt động nghe bác.Cháu đã cài Co0kie.HomeTab_v1.7.1 để chỉnh thì nó chạy bình thường. Nhưng khi cháu tát màng hình, mở lại thì nó đứng im.Mong bác chỉ chác cách chỉnh cho nó chạy suốt luôn nghe bác thank bác nhiều

King_Eric

Bác ancola6 ơi mấy bản ROm Clean Version phải nói là xài quá tuyệt thank bác nhé \-/ . Và cho cháu hỏi cách chỉnh cho kim giây đồng hồ hoạt động nghe bác.Cháu đã cài Co0kie.HomeTab_v1.7.1 để chỉnh thì nó chạy bình thường. Nhưng khi cháu tát màng hình, mở lại thì nó đứng im.Mong bác chỉ chác cách chỉnh cho nó chạy suốt luôn nghe bác thank bác nhiều
Đây là vấn đề nan giải rùi bạn ơi.Mình cũng tìm đủ mọi cách,cầu cứu cả Mod nhưng vẫn chưa ăn thua.

caothanhhai

Bác Ân ui, vẫn bị lỗi kim giây và lỗi Rearranger Tab - Chắc không phải tại cài trước hay cài sau CHT đâu !
Sàn gỗ nhà bác lại chuyển sang màu Vàng rồi à =))=)) trông chưa phê lắm.
Bản sau bác bỏ cáo nút Soft Reset ra ngoài ( đừng cho vào Tool nữa) cho dễ tìm
Cho em xin file .cab cái đồng hồ trong veo của bác với
Thanks