• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

khocan_traitim

Em càng xem diễn đàn của HD2 càng cảm thấy buồn! sao hồi em mua máy không có HD2 để mua luôn nhỉ, cũng chưa có ý định đổi sang HD2 vì Rhodium TP2 dùng vẫn tốt.
Chỉ buồn là chua có Bác KTV nào dám đảm nhận vai trò làm 1 bản ROM lấy giao diện của Bác Ancola66. :(:((
Giao diện đẹp quá!

dauroi

em thử mấy lần mà không thể nào tải bản ROM của bác về cài được. Bác xem còn đường chuyền nào khác không em cám ơn nhiều

tieungu76

Em không tải được từ Magasharevn. Nhà dùng mạng của FPT,bác có link nào khác không ạ?

ancola66

Super V.I.P
em thử mấy lần mà không thể nào tải bản ROM của bác về cài được. Bác xem còn đường chuyền nào khác không em cám ơn nhiều

Em không tải được từ Magasharevn. Nhà dùng mạng của FPT,bác có link nào khác không ạ?
Bởi vì mình có mỗi host đó để up (có Acc):p, Để mình thử up lên 4S và MF xem sao:-?

ancola66

Super V.I.P

rất muốn dùng song không thể down được quá chậm
thank
Đã cập nhật thêm 2 link 4SHAREDMEDIA FIRE trên bài 1 . Mời các bạn Down tẹt ga :p

myGenio

thank you so much, really good work.em tải xong up ngay coi thế nào, rồi bá cáo bác. ko hiểu dạo này up lên MF hay bị lỗi. tải về khi giải nén hay bị báo lỗi.

Chỉnh sửa cuối:

socker

bác ởi, hình như phần gõ số điện thoại vẫn bị lỗi hay sao ấy ạ, bác đã fix chuẩn chưa ạ, e vào phần đấy nó cứ đơ đơ ấy ạ

ancola66

Super V.I.P
bác ởi, hình như phần gõ số điện thoại vẫn bị lỗi hay sao ấy ạ, bác đã fix chuẩn chưa ạ, e vào phần đấy nó cứ đơ đơ ấy ạ
Dialpad hoàn toàn bình thường:-?, gõ sô ĐT nhanh như điện ấy chứ:p

myGenio

lỗi không thể giải nén được down ở MF

Xác nhận ý kiến này. Anh ANcola cho em hỏi trong các rom của anh có tích hợp các ứng dụng của anh Tom_c0don ko vậy? vd như autoinstall chẳng hạn ( rất hữu ích cho những ngừoi testing rom)

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
lỗi không thể giải nén được down ở MF

Xác nhận ý kiến này. Anh ANcola cho em hỏi trong các rom của anh có tích hợp các ứng dụng của anh Tom_c0don ko vậy? vd như autoinstall chẳng hạn ( rất hữu ích cho những ngừoi testing rom)
Đã up lại link, các bạn tải lại nhé

myGenio

em vừa up ver 50, nói chung thì em rất kết rom của anh nhanh đẹp mượt,rất tiếc là anh chưa tích autoinstall vào rom. vì rom ra liên tục tuan nào cũng có rom mới, mà đã có rom mới thì nhất thiết phải test rồi,mà up rồi lại phải cài một đống pm hơi mệt,ver sau anh tích hợp vào nha.em nghĩ ai cũng ũng hộ .

NguyenTu

Super V.I.P
Bác Ân ới, hình như Build 21898 bị lỗi thì phải, em up rom của bác thỉnh thoảng cứ khởi động lại (bản 4.0), pin dưới 50% có lúc bật không lên, cắm sạc không sạc, phải tháo pin ra lắp lại mới chạy (bản 4.5), anh dùng build mới 21899 đi anh!!

ancola66

Super V.I.P
Bác Ân ới, hình như Build 21898 bị lỗi thì phải, em up rom của bác thỉnh thoảng cứ khởi động lại (bản 4.0), pin dưới 50% có lúc bật không lên, cắm sạc không sạc, phải tháo pin ra lắp lại mới chạy (bản 4.5), anh dùng build mới 21899 đi anh!!
Mua phải máy lởm roài:)). Đọc từ đầu tới giờ không ai mắc lỗi như của em:-?(Anh dùng dưới 10% vẫn chạy vù vù) Đang làm 21899 rồi nhưng nói 21898 bị lỗi là sai hoàn toàn:(

NguyenTu

Super V.I.P
Mua phải máy lởm roài:)). Đọc từ đầu tới giờ không ai mắc lỗi như của em:-?(Anh dùng dưới 10% vẫn chạy vù vù) Đang làm 21899 rồi nhưng nói 21898 bị lỗi là sai hoàn toàn:(

sao e chạy rom khác, core khác k thấy bị bao giờ cả thế?

hì hục down bản 5.0 từ 4share về, giải nén ---> 80% ----> oạch: lỗi!!

papawin

bác ancola ơi, anh chỉ em làm cách nào tắt zoom khi nhận cuộc gọi đi, móc trong túi quần khi chạy xe bị zoom số gọi tới, hơi bực mình. hoặc là bản zoom sau anh bỏ zoom đi cài pm nào mau mà phải không anh, em ở tận cà mau ít người sài hd2 quá nên k biết học hỏi ở đâu, hic

ancola66

Super V.I.P
bác ancola ơi, anh chỉ em làm cách nào tắt zoom khi nhận cuộc gọi đi, móc trong túi quần khi chạy xe bị zoom số gọi tới, hơi bực mình. hoặc là bản zoom sau anh bỏ zoom đi cài pm nào mau mà phải không anh, em ở tận cà mau ít người sài hd2 quá nên k biết học hỏi ở đâu, hic
Đó là bạn tích vào hết các file *.exe trong windows rồi:)). Bạn vào Zooomer/Options/Scan Windows bỏ dâu chọn ở mục cprog.exe là OK.

phihung211

mình đang dùng bản 4.0 rất tốt đâu bị những lỗi như bạn đâu,máy chạy rất mượt,nhanh,ổn định,ấn tượng với việc tắt sóng để qua đêm sụt có 2% pin,công nhận bản này rất tiết kiệm pin,ko biết bác tinh chỉnh regestry kiểu gì mà làm máy chạy mượt vậy,liệu mượt quá có ảnh hưởng đến phần cứng ko bác:D