• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_ANDROID_DUAL_BOOT_SERIES v08_PV (Update30/09/2010)

ptg8011

Làn sóng Ăn Đói đã được bác Ăn rồi Lả đẩy lên cao hơn bao giờ hết, tình hình đang ngày càng nóng bỏng và lan nhanh như dầu lỏng ^^

kidphuongit

A66_C2_Full Version_ANDROID_DUAL_BOOT_v02_PV

Đáp ứng nhu cầu các bạn thích vọc ANDROID trên HD2, tôi làm Series A66_ANDROID để phục vụ cho các bạn.

*Hình ảnh của các phiên bản các bạn xem ở bài 2
*Thông tin các phiên bản các bạn xem ở bài 3

* Đặc biệt tích năng NGHE GỌI trên ANDROID của bản ROM này phải nói là HOÀN HẢO:p. Không ÈO ÈO (No Noise), Không TIẾNG VỌNG (No Echo):p (Đã được Test rất kĩ)

*Các bạn tải ANDROID bản desirebuild_v5 TẠI ĐÂY và làm theo hướng dẫn (Chép các file và folder vào thư mục Gốc của Thẻ nhớ) trước khi Up rom

*Các bạn cũng có thể tải bản
mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.2 TẠI ĐÂY Tham khảo thêm tại ĐÂY
- Phiên bản này các bạn tải về giải nén, tạo một thư mục Android trên thẻ nhớ, chép các file và folder vào đó
- Phiên bản này tích hợp và config nhiều hơn bản desirebuild v5 (Google map, GPRS, Wifi router.....) Tuy nhiên khởi động lâu hơn bản desirebuild v5

* mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.3a

http://hotfile.com/dl/58448911/893ee12/mattcfroyorc1.3a.zip.html

http://dl.dropbox.com/u/6877146/mattcfroyorc1.3a.zip

*Up Rom xong các bạn nên vào Windows, sau đó các bạn HR. Sau khi HR thì các bạn có thể vào Windows hoặc Android tùy ý :D

Bác ơi cái bản A66_C2_Ultralight_ANDROID_DUAL_BOOT_v01_PV em vào link nó toàn báo "File bạn đang cố truy cập hiện chưa có".
Em ko hiểu sao lại vậy, có bác nào up lên host khác được hộ em không ạ :(

edmundo2203

Tình hình là thằng MU down từ sáng tới giờ vẫn chưa xong ức chế thế gặp link down của Bác Ân như bắt được vàng.thank Bác Ân

ancola66

Super V.I.P
Tình hình là thằng MU down từ sáng tới giờ vẫn chưa xong ức chế thế gặp link down của Bác Ân như bắt được vàng.thank Bác Ân

Bản 1.3 đã kết nối với PC ngon lành cành đào :D

kidphuongit

Bản 1.3 đã kết nối với PC ngon lành cành đào :D

Bác ơi xem hộ em cái link bản
A66_C2_Ultralight_ANDROID_DUAL_BOOT_v01_PV Download
với, em vào nó toàn báo File bạn đang cố truy cập hiện chưa có.
thanks bác nhiều,

bvh2228

Hiện tượng màn hình xanh vẫn còn, cứ phải tháo pin mỗi lần khởi động lại cũng phiền nhỉ! :D

bvh2228

Sao em không kết nối được với PC nhỉ? Nó toàn hỏi driver, chả biết lấy ở đâu driver.

chucuoihp

Không có bác nào giúp em cái kia à :((

hình như link này đang lỗi mình thử cũng báo thế. bạn down bản v2 về đi.
tiện cho hỏi luôn tốc đikj thẻ nhớ cí ảnh hưởng nhiều đến tốc độ android kô. mình thử bản
froyo 1.3 thấy tố độ chậm hơn hẳn so với bản desire khi đổi thẻ. khộg hiểu là do 2.1 với 2.2 chênh nhau hay do thẻ nhớ nữa bác nào test kt giúp mình với

ancola66

Super V.I.P
Hiện tượng màn hình xanh vẫn còn, cứ phải tháo pin mỗi lần khởi động lại cũng phiền nhỉ! :D

Mình không bị hiện tượng màn hình xanh :-?. Nhưng mình nghĩ chất lượng THẺ NHỚ rất quan trọng trong việc chạy Android (Vì Hệ điều hành này hiện nay chạy trên thẻ nhớ) >>> Thẻ nhớ kém >>> Load lâu cũng có thể gây ra màn hình xanh:(

Sao em không kết nối được với PC nhỉ? Nó toàn hỏi driver, chả biết lấy ở đâu driver.
Bạn qua đây đọc bài 277 của bạn CaoThanhHai để tải phần mềm kết nối (Droid Explorer ) _Tương tự như khi dùng WM bạn phải dùng Active Sync hoặc Windows Mobile Device Center vậy.

http://www.pdaviet.net/showthread.php?96243-CÁC-PHIÊN-BẢN-ANDROID-TRÊN-HD2-VÀ-THẢO-LUẬN/page28

bvh2228

Có thể do thẻ nhớ của em chưa được xịn lắm, em vừa khởi động lại thì lại ko bị nữa, cảm ơn bác!

tulove1

Các bác cho em hỏi, quay Video thì ấn vào đâu thế. Chup thì được rồi, còn quay thì em chiu, mà em thấy trong setting có chuan HD 720 kô biết có đúng ko

thqt1b

phải nói là quá tuyệt. Nưung có 1 vấn đề nhỏ, e thấy phần weather android của bác ÂN đã update dữ liệu dc rồi, Bác có thể chỉ cho e cách config mạng MOBIFONE để có waether ko?.

levietcuong08

Bạn xóa bạn củ , copy Android với vào thư mục gốc của thẻ là xong , làm y như bản củ vậy mà

ancola66

Super V.I.P
phải nói là quá tuyệt. Nưung có 1 vấn đề nhỏ, e thấy phần weather android của bác ÂN đã update dữ liệu dc rồi, Bác có thể chỉ cho e cách config mạng MOBIFONE để có waether ko?.
Dùng bản 1.2 hoặc bản 1.3 thì tự động Config Weather ngay ( Thậm chí mình ở Hà nội thì không phải hiện Hà nội mà hiện luôn tới quận Đống Đa, vào cơ quan thì hiện Thanh Xuân :D )

tulove1

Vấn đề quay Video đã ai giải quyết được chưa, giúp mình với. Tối nay đi vui vẻ tính làm mấy cái Clip

bvh2228

Video mà quay được thì phê lắm đấy, bác nào giúp giải quyết đi.