• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[5800 v51.0.006]>>>>CFW 8 Omnia Style Homescreen by Anther

sheva079

Bạn tự cook cũng được mà ! ^^

Mình biết cook là mình chết liền á...:)):))...>>Gà lắm<<:)) :))để từ từ mới học cái này...jờ bận lém...:D
@Anther: có thể Version sau mình thêm VietMap vào lun được hem...không biết Vietmap và Googlemap cái nào tiện ích hơn nhỷ...tại mình chỉ mời xài Googlemap thui... vietmap thì chưa:D...

bomdaica150693

hix,ý của mình la tải về rồi cop đè lên cái FW gốc luôn hả,rồi flash phải hông bạn. Mà mình flash nó toàn báo Sending RAW loader...
Using 009.012.005
Elf2flash 09.11.000
CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step2...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
........Error booting phone...
hình như bạn tải thiếu file rùi, phải đủ 7 file và bản FW red.

hanvietdung

Mình biết cook là mình chết liền á...:)):))...>>Gà lắm<<:)) :))để từ từ mới học cái này...jờ bận lém...:D
@Anther: có thể Version sau mình thêm VietMap vào lun được hem...không biết Vietmap và Googlemap cái nào tiện ích hơn nhỷ...tại mình chỉ mời xài Googlemap thui... vietmap thì chưa:D...

Cung biêt gà thế mà wa box theme.....để anh cook cho em 1 bản có Vietmap cho.

panrai

Super V.I.P

vì 2 bản nầy ra bản mới liên tục nên anh em ít nhùng theo.mốn sài thì cài thêm thôi,nếu nói hay thì VietMap sài rất hay,còn dể sài thò googlemap sài dể hơn,mỗi người mổi sợ thích mà

hanvietdung

"Tắt hiệu ứng chuyển ảnh trong galery"
"Sử dụng kiểu sắp xếp Menu tiện lợi bởi Anther"
2 cái này mún sửa lại sao vậy Anther

joeD

enther ơi có thể cho mình xin hs oratsu big icon IP việt hóa được không tìm hết diễn đàn mà chả thấy

Anther1991

"Tắt hiệu ứng chuyển ảnh trong galery"
"Sử dụng kiểu sắp xếp Menu tiện lợi bởi Anther"
2 cái này mún sửa lại sao vậy Anther
_ Chời! Đừng có ham hiệu ứng chuyển ảnh, chuyển chậm rì à.
_ Bạn mún sửa thì vào menu -> Tùy chọn -> Sắp xếp rồi bạn sắp xếp tùy ý
Bạn nào thích cài hiệu ứng chuyển ảnh thì tải file này về rồi giải nén chép vào C:\resource\effects, rồi apply patch C2Z, rồi tắt sau đó bật hiệu ứng theme

Chỉnh sửa cuối:

joeD

enther ơi có thể cho mình xin hs oratsu big icon IP việt hóa được không tìm hết diễn đàn mà chả thấy

sheva079

- sorry anther cho tui comment ngoài lề cái nha...bài này thôi..ko có baì thứ 2 đâu :D

Cung biêt gà thế mà wa box theme.....để anh cook cho em 1 bản có Vietmap cho.
- uả..phải pro như pạn mới wa box themes được hả?? Ghê vậy.. Vậy chào pạn pro..:))
Tại người ta biết viết chữ "khiêm tốn" bạn ơi...còn đỡ hơn có người ko bít viết như thế nào nữa..haiz..ko pít học đến lớp mấy rồi nữa..

Chỉnh sửa cuối:

Anther1991

Tải ở đây rồi lấy 2 file tsunami.r96, tsunami.r01 trong rofs2\resource\apps trong CFW của mình chép vào ổ cài đặt\Resource\apps

Anther1991

Có Flash lite 4.1 như bản mathanh ko anther

Mình đọc ở diễn đàn nước ngoài nói đó là fake nên ko thêm vào

@ALL: Hiện giờ trên Navifirm đã có firmware của N8, có lẽ trong tương lai sẽ có nhìu mod mới lấy từ firmware này ra, trong đó có cả flashlite 4

spirit

bạn cho mình xin bản gốc của FW này dc k? để thic cái nào thi cook vào thôi

chỉ mình cách thêm codec để đọc nhiều định dạng nhạc hơn và font droid luon nha bạn. tks

TungBach

bạn cho mình xin bản gốc của FW này dc k? để thic cái nào thi cook vào thôi

chỉ mình cách thêm codec để đọc nhiều định dạng nhạc hơn và font droid luon nha bạn. tks

Của bạn đây :
Bản này Jack tách ra chỉ có VN red
http://www.mediafire.com/?mu3dv7bqug08mqa

Còn bạn mun tìm hiểu cách cook thì qua đây nghe

sheva079

@Anther: sao chương trình Ghi Âm mình bị sao á...tắt màn hình thì vẫn Ghi Âm bình thường...nhưng tắt khoảng màn hình khoảng 9, 10 phút mà không động đến thì lấy máy ra xem lại...thấy Ghi Âm báo tạm dừng...Anther có bị zậy hem :-?
@All: Theo dự đoán của các nhà chuyên môn...trong vòng 24h nữa...bản V2 sẽ ra mắt pà kon...:))...với đầy đủ tính năng mà mọi người cần...mọi người hãy cùng chờ đoán V2...ten ten ten tèn...:)):))

Anther1991

@Anther: sao chương trình Ghi Âm mình bị sao á...tắt màn hình thì vẫn Ghi Âm bình thường...nhưng tắt khoảng màn hình khoảng 9, 10 phút mà không động đến thì lấy máy ra xem lại...thấy Ghi Âm báo tạm dừng...Anther có bị zậy hem :-?

Mình cho ghi âm thử 10 phút, ko bị thế

TungBach

Mình cho ghi âm thử 10 phút, ko bị thế

Ok, thấy bạn nói thía mình test thử lun,hehe,kết quả giống Anther1991 hì, bạn xem lại đi nghe , nhưng cũng mong Anther1991 sớm cho ae sài V2 :D

viphau1508

hình như bạn tải thiếu file rùi, phải đủ 7 file và bản FW red.

Bạn có bản đầy đủ hông,cho minh link với,mình tai link ở diển đàn mà.mình đã tải bản FW red,còn 7 file la rile gi thế bạn. thank bạn trước

sheva079

lần đầu tiên được thấy RAM của 5800 lên được 71,82 MB...:D...ước gì có 1 ngày mở máy lên thấy Ram báo trống khoảng 90 MB là được rồi...:)).... V2 \-/ V2 \-/ V2\-/