• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[5800 v51.0.006]>>>>CFW 8 Omnia Style Homescreen by Anther

hothotsensen

xài thử trình duyệt của máy đi ban mình xài wa wjfj thý load trang nhanh hon v50 nhìu vs nhạy hơn nửa

hanvietdung

để mở hiệu ứng xem ảnh fải làm sao vậy anther ,nó nằm trong mục nào vậy, mình có thể mod cho trình xem ảnh nó tự chuyển ảnh bằng cách nghiêng may ko??

quocvu88_dn

Anther cho hỏi khi vào trình phát nhạc mình cắm dây headset vào thì nó nói accessory not support. nhưng khi chuyển qua chế độ headphone thì được. Vậy là ko dùng headset để chỉnh nhạc được. Bây giờ phải làm sao đây?

quocvu88_dn

Các bạn giúp mình với. Mình flash máy dùng JAF đến đoạn cuối cùng (pooling phone) nó nói là không tìm thấy phone (phone không tự restart lại) .
Trên J.A.F hiện lên một bản thông báo nói chờ phone respond rồi bấm yes, nếu không thì bấm No. Mình chờ hoài không thấy cuối cùng bấm No rồi tháo dây usb ra thì phone khởi động được, và chạy vẫn bình thường nhưng mà còn tồn tại một lỗi như ở trên là không hỗ trợ headset.

Bạn nào có kinh nghiệm giải quyết giùm với...

kitafung

Các bạn giúp mình với. Mình flash máy dùng JAF đến đoạn cuối cùng (pooling phone) nó nói là không tìm thấy phone (phone không tự restart lại) .
Trên J.A.F hiện lên một bản thông báo nói chờ phone respond rồi bấm yes, nếu không thì bấm No. Mình chờ hoài không thấy cuối cùng bấm No rồi tháo dây usb ra thì phone khởi động được, và chạy vẫn bình thường nhưng mà còn tồn tại một lỗi như ở trên là không hỗ trợ headset.

Bạn nào có kinh nghiệm giải quyết giùm với...

Có thể Jack 3.5 của bạn đã bị hỏng rồi, bạn kiếm cái jack điều khiển khác cắm vào thử xem sao. Nếu vẫn bị thì lỗ 3.5 trên máy hỏng.

@Anther: Èo máy quét lỗi do thẻ bị lỗi bợn à, tháo ra format lại hết bị ùi. ^^

Chỉnh sửa cuối:

kitafung

Cho mình hỏi muốn đưa theme của mình vào theme mặc định của bản cook thì mình nên mở file ROF3 thì có 4 file lần lượt là C1-C4 thì mình mở file nào? Máy mình RM-356 Red.

huaminhquan

em đang xài bản CFW V50 của Anther,bi zờ e muốn up V51 bằng OTA thì có bị mất các mod cũ k Anther

TungBach

em đang xài bản CFW V50 của Anther,bi zờ e muốn up V51 bằng OTA thì có bị mất các mod cũ k Anther

hình như trên OTA chưa có FW v51 đâu bạn ah. mà theo mình nên up bằng jaf thì máy có vẻ chạy nhanh hơn đấy:mad:)

huaminhquan

nhưng bây giờ đang đợi Anther chỉ cách mở hiệu ứng chuyển hình ảnh trong galery nè,có ai biết hem

MuscleNerd

Bật hiệu ứng theme là được mà bạn? Nếu k được thì anther xóa mất tiêu rồi

quocvu88_dn

Có thể Jack 3.5 của bạn đã bị hỏng rồi, bạn kiếm cái jack điều khiển khác cắm vào thử xem sao. Nếu vẫn bị thì lỗ 3.5 trên máy hỏng.
Mình nghĩ là phần mềm bị thôi chứ phần cứng không thể nào bị hư được. Hồi đó giờ mình vẫn nghe nhạc bình thường mà. Ở đây là máy không nhận headset. nếu mình đặt là headphone hay line out thì vẫn được. Không hiểu nổi. mặc dù đã hard reset lại rồi mà vẫn bị.

Có ai biết giúp mình với.

sheva079

Mình thấy bật cái hiệu ứng chuyển hình ảnh trong Galery hay mà...hình ảnh chuyển cảm giác cũng mượt mà hơn... ...hjc... hem hiểu sao mấy Version sau này Anther đều bỏ không cook vào nữa...hjc...:((...Version sau cook vào ngen Anther...:))

Chỉnh sửa cuối:

kitafung

Mình thấy bật cái hiệu ứng chuyển hình ảnh trong Galery hay mà...hình ảnh chuyển cảm giác cũng mượt mà hơn... ...hjc... hem hiểu sao mấy Version sau này Anther đều bỏ không cook vào nữa...hjc...:((...Version sau cook vào ngen Anther...:))

Bạn tự cook cũng được mà ! ^^

joeD

enther ơi có hs oratsu và orange ip dành cho FW 51 ko có thể cho mình được không đuôi sis càng tốt tài vì có hỏi rồi mà ko có ai trả lời hết giúp mình nha cám ơn nhìu

viphau1508

tải về rồi làm thế nào nửa bạn ơi,bạn nói cụ thể hơn cho mình biết với,hix....

viphau1508

hix,ý của mình la tải về rồi cop đè lên cái FW gốc luôn hả,rồi flash phải hông bạn. Mà mình flash nó toàn báo Sending RAW loader...
Using 009.012.005
Elf2flash 09.11.000
CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step2...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
........Error booting phone...