• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[27.MAR] [Cwm].NexusHD2-Gingerbread v2.5 [Android2.3.3] [hạt nhân: tytung_r8.3

heymen9x

Dùng SD formater format lại đi, kiên nhẫn thì format full overwrite càng tốt, FORMAT SIZE ADJUSTMENT chọn là ON, Tmous thì chia thẻ chi cho mệt, cài chưa kịp full bộ nhớ trong thì đã wipe để up ROM khác rồi :D

Mình đang dùng HyperDroid GBX bản mới nhất của Pongster, bản này là bản mình dùng lâu nhất từ trước đến h, đc 4 ngày rồi :p , Ginger thì mình thấy của pongster, tyween ( typhoon CM7 ) là đỉnh nhất, Typhoon update CM7 RC4 rồi, không biết bản này có j` vượt trội so với HyperDroid GBX ko, bác chủ thớt nếu dùng qua rồi thì cho mình so sanh nhé, như free ram, nhiệt độ, pin dùng đc bao lâu, mấy nay tập trung mod giao diện cho em HD2 nên chưa muốn uprom mới :D. thánks

Chỉnh sửa cuối:

Hai_ninhthuan

Dùng SD formater format lại đi, kiên nhẫn thì format full overwrite càng tốt, FORMAT SIZE ADJUSTMENT chọn là ON, Tmous thì chia thẻ chi cho mệt, cài chưa kịp full bộ nhớ trong thì đã wipe để up ROM khác rồi :D

Mình đang dùng HyperDroid GBX bản mới nhất của Pongster, bản này là bản mình dùng lâu nhất từ trước đến h, đc 4 ngày rồi :p , Ginger thì mình thấy của pongster, tyween ( typhoon CM7 ) là đỉnh nhất, Typhoon update CM7 RC4 rồi, không biết bản này có j` vượt trội so với HyperDroid GBX ko, bác chủ thớt nếu dùng qua rồi thì cho mình so sanh nhé, như free ram, nhiệt độ, pin dùng đc bao lâu, mấy nay tập trung mod giao diện cho em HD2 nên chưa muốn uprom mới :D. thánks

Hehe, mình cài bản HyperDroid GBX v11 trước khi cài bản này mà. Bản đó cũng cực ngon, chỉ tội tiếng việt không hoàn chỉnh nên mình không cài nữa. Bản này mình thấy cũng như bản GBX thôi, chỉ là tiếng việt hoàn chỉnh hơn. Pin, nhiệt độ cũng như nhau thôi. Bản GBX thì có nhiều tùy biến để chỉnh, còn bản này thì mình thấy hợp với mình nhất. Mình không cần nhiều tùy chỉnh, chỉ cần xài nhẹ nhàng thôi là được, (giờ chuyển qua ginger luôn rùi) :p. tùy nhu cầu của mỗi người mà tìm bản rom phù hợp thôi. Các bản rom bây giờ cũng tốt gần như nhau cả thôi, bản sau tác giả chỉ khắc phục 1 số lỗi nhỏ của bản trước chứ bây giờ khó mà đột phá ra được bản rom hoàn hảo lắm. Theo mình Bản này và bản HyperDroid GBX v11 là 2 bản ginger tốt nhất hiện nay. Ý kiến cá nhân thôi các bác đừng chém =))

phamkham

đúng đấy ,trước đây mình chưa dùng bản ginger nào được nửa ngày nhưng bản này mình dùng từ hôm nó ra đến h :)) nói chung ko vấn đề j,nhanh mượt !, pin thì tình trạng chung ,chưa đến 1300 yếu là fải thôi

Hai_ninhthuan

đúng đấy ,trước đây mình chưa dùng bản ginger nào được nửa ngày nhưng bản này mình dùng từ hôm nó ra đến h :)) nói chung ko vấn đề j,nhanh mượt !, pin thì tình trạng chung ,chưa đến 1300 yếu là fải thôi

Xài các bản HD thì cũng tốt, nhưng mình đi làm cả ngày nên chọn bản này thấy rất phù hợp với mình, còn bác nào muốn mới lạ, vọc phá, tùy chỉnh được nhiều thì nên dùng các bản HD.

sheva2202

bác ơi, bác có cái app để tạo cái thanh notification khi kéo màn hình xuống thì có tắt chuông, mở chuông, bluetooth, wifi,.... như bản ginger của bác lang thang ko, mỗi lần muốn đổi fai vao setting phiền wa'. màn hình chính kéo xuống là có liền ah'. bác cho e xin với ^^

lungtung

bác ơi, bác có cái app để tạo cái thanh notification khi kéo màn hình xuống thì có tắt chuông, mở chuông, bluetooth, wifi,.... như bản ginger của bác lang thang ko, mỗi lần muốn đổi fai vao setting phiền wa'. màn hình chính kéo xuống là có liền ah'. bác cho e xin với ^^
bạn tìm bên dưới vài topic là có đó nhưng làm không cẩn thận bị lỗi android, theo mình bạn dùng cái switch Pro widget là đơn giản nhanh gọn nhất, tìm trên market nhé

Tuan_ak47

Bản này xài cũng ngon đấy bác nhỉ? Chơi game thấy nhiệt độ cũng không quá cao, máy mát.\-/. Không biết chừng nào có bản update đây.....

langtutre

Bác sheva2202 cho hỏi là tai nghe bluetooth có auto answer không, đang muốn dùng bản này nhưng không biết tai nghe có hoạt động bình thương không? Thanks for reply

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 15 minutes:

Em cũng xin hỏi nhờ các bác khác, thanks nhiu nhiu, hi hi

Chỉnh sửa cuối:

mikoha

button savior dùng ổn hơn đấy bác ^^

đó vẫn là button savior,chẳng qua là bạn vô cài đặt của nó chỉnh lại cái theme là được,hình ở trên là theme Sense UI đó
các bạn cứ test thêm biết đâu ra j hay hay nữa hén :D

sheva2202

Bác sheva2202 cho hỏi là tai nghe bluetooth có auto answer không, đang muốn dùng bản này nhưng không biết tai nghe có hoạt động bình thương không? Thanks for reply

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 15 minutes:

Em cũng xin hỏi nhờ các bác khác, thanks nhiu nhiu, hi hi
hehe, mình ko có tai bluetooth nên ko bik bạn ah` :D xài headfone của hd2 thôi ^^

đó vẫn là button savior,chẳng qua là bạn vô cài đặt của nó chỉnh lại cái theme là được,hình ở trên là theme Sense UI đó
các bạn cứ test thêm biết đâu ra j hay hay nữa hén :D

cái button savior cũng ko có nhìu thứ để vọc lắm bác ah` =,=