• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[26 MAR]NDT MIUI ROM Series Version 4.0 (English) by Langthang262

BboyRong

Minh choi game Splinter Cell Conviction HD thi chi nhin thay nguoi,xung quanh toi thui. Minh choi tren rom Desire HD thi hien thi duoc. Co phai MIUI ko ho tro game HD ko bro?
POSTED VIA HTC HD2
HD2 ko chơi đc game hd nặng đâu. Vì chip của HD2 là chip đời đầu nên đồ họa yếu..nhưng mình vẫn thích HD2 cho dù trong long đang có tình cảm về em EVO 3D

khoanguyen2512

Hoi truoc minh cai rom Sense van choi duoc ma ban. Chi khi dung rom MIUI moi bi nhu vay. Ko bit co phai driver cua MIUI ko ho tro do hoa cau hinh cao ko?
POSTED VIA HTC HD2

giangdong_vnn

Đã cài bản tiếng Việt 3.3 của bác langthang262 cảm nhận chung là ngon nhưng cứ bị cái lỗi bị mất danh bạ liên tục. Có bác nào bị lỗi này không???

nnq_mm

Đã cài bản tiếng Việt 3.3 của bác langthang262 cảm nhận chung là ngon nhưng cứ bị cái lỗi bị mất danh bạ liên tục. Có bác nào bị lỗi này không???

Bác xem lại cách đồng bộ của mình thử xem, xưa nay ko thấy gây lỗi này, toàn do người dùng thao tác thôi

HD2 ko chơi đc game hd nặng đâu. Vì chip của HD2 là chip đời đầu nên đồ họa yếu..nhưng mình vẫn thích HD2 cho dù trong long đang có tình cảm về em EVO 3D

Theo bác như thế nào là nặng? dungeon defend có được gọi là nặng không?
Bác đã thử x10 và đeo dép chưa, thua hd2 nhé, cùng chip nhưng có lẽ do thiết kế ưu tiên hiệu năng tốt hơn

bái phục bác langthang262 thật ... bác ở dau thế ..... ko biết có gần mình ko mình ổ biên hòa niếu ở gần mình sẻ khao bác 1 chầu cafe ra tro moi dc ...

gần, đi máy bay 3 tiếng chứ gì

txdv84

Em dùng bản 3.2 được 1 vài ngày đầu thì ok, nhưng từ ngày thứ 3 thì có hiện tượng như sau:
Cắm sạc pin nhưng sau khi rút sạc ra thì bị đơ không lên được, phả tháo pin hoặc chọc nốt reset, e đã bị 3 lần rồi, chưa rõ nguyên nhân là do đâu

langthang262

Cập nhật Kernel Tytung R8.2: Đã fix lỗi 60mA khi bật BT
Sau khi cài Kernel này thì dòng chờ chỉ còn 3-4mA kể cả khi bật GPS,BT,Wifi
Link: http://www.mediafire.com/?3gpzyep79k7siz6

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 37 minutes:

Cập nhật thông tin Version 4.0
Đang upload

Chỉnh sửa cuối:

sbc

Đang download thanks bác . Bác cho em hỏi bản 4.0 này còn cần cài cái này không vậy bác .

( Fix lối tiêu thụ Pin trên các bản Miui (nếu bạn nào bị lỗi) có thể thử theo cách bên dưới
Theo các thành viên Mad-Murdock của xda, cattleprod của Miui dev đã cùng tìm ra nguyên nhân gây lỗi hao pin trên các bản rom Nonsense và đã đua ra gói fix lỗi. Đây là gói dành cho Miui : http://www.megaupload.com/?d=VBBK3WPX Down về và vào Recovery flash như flash Rom (không cần Wipe) - Cảm ơn bác caothanhhai về hướng dẫn này )

langthang262

Đang download thanks bác . Bác cho em hỏi bản 4.0 này còn cần cài cái này không vậy bác .
Không cần đâu, cách đó chỉ áp dụng cho bạn nào bị lỗi, còn nếu ok rồi thì không cần dùng nữa

NguyenTung2601

Đúng là cái em cần.bản 3.2 chạy ngon lành được 2hôm đến hôm nay lại hao pin rồi. Cảm ơn bác langthang rất nhiều

Azzura

Theo em khi update bản nào đó bác nên thay đổi tiêu đề topic để mọi người cùng biết.

dat_knight

Xin hỏi mọi người có bị lỗi khi mình đang dùng 3G tắt 3G lúc sau bật lại nhưng không hiện 3G lên nữa không? Mình toàn phải restart lại mới được...?

khoanguyen2512

Xin hỏi mọi người có bị lỗi khi mình đang dùng 3G tắt 3G lúc sau bật lại nhưng không hiện 3G lên nữa không? Mình toàn phải restart lại mới được...?

Bạn đang sử dụng V3.x hay 4.0 vậy ? Nếu là 3.x thì mình chưa bị thế bao giờ, có thể bạn nên thử flash lại rom làm đầy đủ các bước như hướng dẫn. Còn nếu v4.0 thì mình cũng mới flash, đang test... :)

duong8488

Nghe đồn 4.0 dòng cực thấp, đã ai test chưa ạ, stand by về bao nhiều mA các bác ới ời

monky113

Cập nhật bản V4.0

bác oiiii 4.0 ko có tiếng việc hả bác ... hic

[COLOiR="Red"]Cập nhật Kernel Tytung R8.2: Đã fix lỗi 60mA khi bật BT
Sau khi cài Kernel này thì dòng chờ chỉ còn 3-4mA kể cả khi bật GPS,BT,Wifi
Link: http://www.mediafire.com/?3gpzyep79k7siz6[/COLOR]
Mọi người ủng hộ, góp ý để bản Rom ngày càng hoàn thiện.
Nếu bài viết có ích thì hãy ấn nút "Thanks"

cái này giúp tiêt kiệm pin hả bác ko hieu cho lam nó có tác dụng gì

Chỉnh sửa cuối: