• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[26 MAR]NDT MIUI ROM Series Version 4.0 (English) by Langthang262

vinhhuynh1

Bản Mui có tiếng việt không Bác, Đang ở win7 tính quay lại Android đây. Mình không biết tiếng Anh nên hỏi nếu có mình mới cài không thì cài mấy bản HD vậy. Thank Bác vì bản rom

langthang262

Đúng là wifi không vào được, cứ báo conecting hoài, rồi lại scan, lại conecting...

EM chọn cách cài đè bản cũ, các app cũ vẫn còn nguyên

Xác nhận lỗi Wifi có cơ chế bảo mật WPA/WPA2 PSK, do ở cơ quan dùng Wifi Free, về nhà dùng 3G nên chưa test trường hợp này.
Khả năng lỗi do không tương thích Kernel, sẽ sửa trong bản cập nhật tiếp theo sớm

Bản Mui có tiếng việt không Bác, Đang ở win7 tính quay lại Android đây. Mình không biết tiếng Anh nên hỏi nếu có mình mới cài không thì cài mấy bản HD vậy. Thank Bác vì bản rom

Mình sẽ nghiên cứu làm 1 bản MIUI tiếng Việt, hiện bản này chưa có :)

kdtt8

Thanks bác nha. Vậy thì phải up mới được, Ah mà bác cho mình hỏi khi cài app mà bị báo lỗi: the application ... (process com.mmg.appin) has stopped unexpectedly. Please try again - Force close, thì có cách nào khắc phục được ko bác

BboyRong

Mình sẽ nghiên cứu làm 1 bản MIUI tiếng Việt, hiện bản này chưa có :)

E thấy bác langthang262 rất nhiệt tình giúp đỡ ae...các mod xem xét cho bác ấy lên chức VipMen đi...
p/s: Mong bác langthang262 sơm fix lỗi wifi giúp ae nhá...THANKS

ducmalai88

Tình hình là với việc bác Ancola66 ra bản MIUI tiếng Việt cho DHD thì mình sẽ cố gắng chuyển sang cho HD2 (nếu được sự đồng ý của bác An)
http://www.pdaviet.net/showthread.p...N-NGỮ-VIỆT-NAM-v01-(-1.3.11)-Update-16-3-2011)

em down bản trên xda không hiểu sao pin tụt nhanh dã man , bản 13/2 của bác ancola thì pin nghe gọi 2 ngày mới hết . Với cả chia etx bằng MiniTool Partition thì máy k0 nhận , cắm thẻ vào toàn bắt format . Cảm giác bản đó k0 được mượt cho lắm.
Bản của bác không biết có dính mấy lỗi vậy k0 .Bác chỉ em cách fix wifi để em down bản 1.0 về dùng luôn , k0 thích dùng tiếng việt

langthang262

em down bản trên xda không hiểu sao pin tụt nhanh dã man , bản 13/2 của bác ancola thì pin nghe gọi 2 ngày mới hết . Với cả chia etx bằng MiniTool Partition thì máy k0 nhận , cắm thẻ vào toàn bắt format . Cảm giác bản đó k0 được mượt cho lắm.
Bản của bác không biết có dính mấy lỗi vậy k0 .Bác chỉ em cách fix wifi để em down bản 1.0 về dùng luôn , k0 thích dùng tiếng việt

Bạn dùng luôn Recovery để phân vùng EXT nhé.
Bản V2.0 đã xong, có cả TA và TV để lựa chọn, chạy ngon hơn bản V1.0 :D
Đang test tiếp trước khi đưa lên cho mọi người dùng

vinhhuynh1

Bạn dùng luôn Recovery để phân vùng EXT nhé.
Bản V2.0 đã xong, có cả TA và TV để lựa chọn, chạy ngon hơn bản V1.0 :D
Đang test tiếp trước khi đưa lên cho mọi người dùng

Bác làm việc vất vả quá. Đã gần 3h khuya rồi mà vẫn còn ngồi đó. Tinh thần làm việc của các bác mình phải học hỏi nhiều. Mình 10h là đi ngũ mất tiêu rồi.
Đã thank và sẽ thank thêm lần nữa vì sự nhiệt tình của Bác. Chúc anh em ngày mới vui.

bugartiveron

máy em cài xong vẫn nhận data2sd nhưng khi cài ứng dụng thì nó chỉ vào bộ nhớ máy là sao hả các bác em chia thẻ ext3 bằng MiniTool Partition Wizard Home Edition bác nào giúp em với
bản này dùng ngon thật \-/\-/

thedung

may minh tmobile co can phai data 2sd lam j ko.minh cai tren nand co can fai fan vung gi ko.hay chi can cai flash la xong.recover 150 roi 250 roi 400mb de lam gi nhi

BboyRong

may minh tmobile co can phai data 2sd lam j ko.minh cai tren nand co can fai fan vung gi ko.hay chi can cai flash la xong.recover 150 roi 250 roi 400mb de lam gi nhi
theo mình thì ko cần đâu, còn nếu bạn muốn cài nhiều game nặng thì làm.. còn recover thì nên cài cái nhẹ nhất vì các rom của miui rất nhẹ. ở bài đầu tiên của bác langthang262 có link down recover 120mb đấy

nnq_mm

Ồ yzeeee. Anh em PV muôn năm, mê mẩn cái tiếng Việt quá đi
Thanks Langthang262, thanks Ancola, thanks all

Bác nào có laucherpro tiếng việt cho em xin với, lúc trước tải về bỏ đâu mất rồi. Cài vào nữa cho đủ bộ thịt chó mắm tôm lá mơ

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Ôi, Tiếng Việt!
Buồn thay!

Sao thế, không thích thì dùng tiếng Anh mà

Chỉnh sửa cuối:

dungchay

Ồ yzeeee. Anh em PV muôn năm, mê mẩn cái tiếng Việt quá đi
Thanks Langthang262, thanks Ancola, thanks all

Bác nào có laucherpro tiếng việt cho em xin với, lúc trước tải về bỏ đâu mất rồi. Cài vào nữa cho đủ bộ thịt chó mắm tôm lá mơ

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:
Sao thế, không thích thì dùng tiếng Anh mà

Ý bạn kimquy nói là chủ thớt sử dụng sai chính tả... CHÂN THÀNH mới đúng... chứ ko phải thích viết Tiếng Anh đâu :)