• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[24/08] Dungphp Pyramid HTC Europe 1.35.401.1 [Version2.2][Raf 1.9GB]

millenary

Đúng là V2.0 pin hao hơn V1.9 nhiều, mình cũng dự định dùng V2.0 vài ngày rồi cũng sẽ quay về dùng V1.9 thôi. Mấy bản Sense 3.0 này RAM ít thật, sau khi cài apps chỉ còn khoảng 70 Mb free nên máy chạy cũng hơi đuối.

t-mobile xài bản rom của Eu đi bạn, chia EXT tren thẻ nhớ. như thế sẽ có nhiều khoảng trống để cài app, Dùng A2SD chuyển sang thẻ nhớ nữa tha hồ có chỗ trống mà cài app

duylenguyen

t-mobile xài bản rom của Eu đi bạn, chia EXT tren thẻ nhớ. như thế sẽ có nhiều khoảng trống để cài app, Dùng A2SD chuyển sang thẻ nhớ nữa tha hồ có chỗ trống mà cài app
cài bản nào củng vậy, cái này là free ram chứ không phải storge, free ram cho HD2 chạy sense 3.0 thì khoản 110mb trở xuống, máy xịn sentation free ram củng chỉ khoản 150-180mb

atulaphan

Mẹo nhỏ giúp tăng thời gian sử dụng pin khi sử dụng V2.0: Mọi hôm pin con HD2 của tôi nạp đầy 100% nhưng chỉ nghe gọi từ sáng đến chiều, (trưa đọc truyện gần 1h) pin chỉ còn hơn 30%. Nhưng sáng nay pin có 81% mà chiều về vẫn còn 41% đến 8h còn 30% cải thiện đáng kể. Để đc KQ như vậy trong: SetCPU phần Screen off tôi đặt max = 245, phần hiển thị độ sáng để min, sử dụng Launcher Pro thay vì Sense.

À, con T mobile của tôi up V2.0 EU, sau khi cài gần 40 phần mềm và games thấy Ram vần còn gần 120MB mà ko chuyển gì vào SD cả.

Doderlein

Rom này mình không thể flash Sense 3.0 Lock Ring được. Ai biết xin giúp đỡ, cám ơn!

langthang262

Rom này mình không thể flash Sense 3.0 Lock Ring được. Ai biết xin giúp đỡ, cám ơn!
ROM này nó là Sense 3.0 rồi, bạn flash cái Sense 3.0 Lock Ring làm gì?
Ngoài ra, cấu trúc ROM khác các ROM khác nên bạn không thể dùng các tiện ích cho ROM khác cho ROM này nhé

bonmat8888

bản V1.9 Magldr cho Tmo sao tui không đồng bộ danh bạ được với Gmail nhỉ? nó không chịu chạy kể cả qua wifi hay 3G (trong lúc đó vẫn có thể vào internet bình thường)

nhattuong

Active Member
Mẹo nhỏ giúp tăng thời gian sử dụng pin khi sử dụng V2.0: Mọi hôm pin con HD2 của tôi nạp đầy 100% nhưng chỉ nghe gọi từ sáng đến chiều, (trưa đọc truyện gần 1h) pin chỉ còn hơn 30%. Nhưng sáng nay pin có 81% mà chiều về vẫn còn 41% đến 8h còn 30% cải thiện đáng kể. Để đc KQ như vậy trong: SetCPU phần Screen off tôi đặt max = 245, phần hiển thị độ sáng để min, sử dụng Launcher Pro thay vì Sense.

À, con T mobile của tôi up V2.0 EU, sau khi cài gần 40 phần mềm và games thấy Ram vần còn gần 120MB mà ko chuyển gì vào SD cả.

bạn chỉ cho mình cách flash rom V1.9 cLK được không ? mình flash hoài chưa được.

nguyenvietcttt

anh dung cho em hỏi thăm , em thấy bên xda có 2 rom mới của anh
[14 Aug] Glacier GB 2.3.4 2.19.531.1 + Vivo GB WWE 2.30.405.1 CỔ PHẦN] [RAF 1.9GB]
2 bản này anh có thể đưa lock sence 3.0 vào được không vậy ? vì em không bỉết post ở diển đàn xda .

atulaphan

bạn chỉ cho mình cách flash rom V1.9 cLK được không ? mình flash hoài chưa được.
Mình chưa up bằng CLK bao giờ chỉ toàn dùng MAGLDR vì up đc cả rom trên SD bằng cái này.
Bạn nào hay up trên CLK giúp nhattuong đi.
Mà sao bác dũng lại ko post V2 ở trang này nhỉ?

Bạn cài cLk Recovery, sau đó flash bản rom v1.9 MAGLDR .zip, sau khi báo cài xong (completed) thì bạn đừng chọn Reboot system now mà tiếp tục chọn Install zip from sd card/Choose zip from sd card và chọn file Patch MAGLDR to cLK.zip, sau khi báo complete thì chọn Reboot system now là xong...

thanhhdung78

có bạn nào xài rom v2.0 bên xda của bác dungphp chưa...mình cài vào bị lỗi..dừng lại ở màn hình boot animation...nó cứ nhấp nháy hoài mà kg vào được..có bạn nào biết giúp mình với...

ngocphuoc

có bạn nào xài rom v2.0 bên xda của bác dungphp chưa...mình cài vào bị lỗi..dừng lại ở màn hình boot animation...nó cứ nhấp nháy hoài mà kg vào được..có bạn nào biết giúp mình với...

bạn kiểm tra CMW có đúng chưa, mình thấy bản v2.0 ko khác bản v1.9 gì mấy, mình dùng con Tmo và đang trở về bản v1.9.

atulaphan

ok, bạn cứ flash đúng thông số cho recovery là đc thôi. bản v2 cung như v1.8 và v1.9 đều bị lỗi: khi load vào rom cứ tiếp đến hình đầu người có chữ HTC là bị bật ra MAGLDR, nhưng bạn cứ load tiếp đến lần thứ 3 là ok.

Chỉnh sửa cuối:

thanhhdung78

Đúng là load đến lần thứ 2 thì vào được..đó là cho bản v2.0..nhưng nếu reboot lại,mình bị lổi dừng ở màn hình bootanimation...có làm bao nhiêu lần cũng dừng lại ở đó..có bạn nào thử reboot lại mà bị như mình kg..!!?

Mình bị lỗi wifi khi flash bản 1.9..giúp mình với...

Chỉnh sửa cuối:

atulaphan

V2.0 khi reboot lại vẫn bình thường, tôi dùng đc 5 ngày rồi có sao đâu. còn V1.9 wifi ko lỗi gì cả. Bạn chỉ nên flash rom và camera 1080 thôi, đừng flash thêm những cái khác, đừng chuyển gì vào SD cả.
À, có bản này xây dựng trên nền V1.7 bạn thử xem thế nào: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1164159

Chỉnh sửa cuối:

bonmat8888

Tui up bản 1.9MAG bị lỗi wifi, có ai bị không nhỉ? connect được với nguồn phát wifi nhưng không thể tải hay đồng bộ dữ liệu được.
Có ai bị vậy không?

ngocphuoc

Tui up bản 1.9MAG bị lỗi wifi, có ai bị không nhỉ? connect được với nguồn phát wifi nhưng không thể tải hay đồng bộ dữ liệu được.
Có ai bị vậy không?

bạn dùng con EU hay Tmo, mình thì con Tmo đâu có bị lỗi wifi.