• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[24/08] Dungphp Pyramid HTC Europe 1.35.401.1 [Version2.2][Raf 1.9GB]

millenary

PYRAMID SPECIAL EDITION VERSION 2
Pyramid based with themed, transparent Roise, Battery percent, CRT animation, APP2SD+ support...​
Screenshot:

Download link:
V2: + Fix Weather issue / Fix HTC Music issue
NDT_Pyramid_Sense_3.0_SE_V2.0_MAGLDR -----Mirror link
MD5 Checksum: B00B23B3 - 3722F64D - E4E2663C - 5E49865C
NDT_Pyramid_Sense_3.0_SE_V2.0_cLK -----Mirror link
MD5 Checkum: FE52DD75 - BAE0AC1C - 8858E9BF - 1C3F9A95

bám đuôi dân chơi sướng nhưgn mệt quá, hàng mới ko nè (hàng EU mới suớgn chứ)
A2SD, xài sao nhỉ anh. em mò mẫm mấy lần fai bugn lai rôm nen ngan quá

Chỉnh sửa cuối:

langthang262

vì máy em la TMous nên chưa bao h phân vùng,dùng CWM chia thế này có đúng ko: chép RUU_signed-160-5.nbh vào cLK_Installer_Recovery là dc pahir ko a. sr vì e hỏi nhiều, mơi quay lại ăn roi mà.

Ặc ặc, không phải đâu, đấy là file flash cLK Recovery mà.
Còn phân vùng thẻ nhớ là vào recovery, vào phần Advance-Partition SD card nhé, rồi làm theo hướng dẫn (chọn EXT Partition từ 1Gb trở lên). Nhớ backup dữ liệu thẻ nhớ ra nhé, vì nó sẽ format lại thẻ nhớ.
Còn nếu vẫn dùng MAGLDR thì flash lại Recovery 160Mb hay để nguyên cũng không sao

love1per

Hic sao em cài bản 1.7 của bác Dũng toàn bị lỗi thế nhỉ :( Tình hình là em up lần nào cũng được ,dùng 1 lúc chả có vấn đề gì nhưng cứ khi tắt máy ,khởi động lại là bị treo ở màn hình có chũ HTC quietly brilliant

myGenio

Ặc ặc, không phải đâu, đấy là file flash cLK Recovery mà.
Còn phân vùng thẻ nhớ là vào recovery, vào phần Advance-Partition SD card nhé, rồi làm theo hướng dẫn (chọn EXT Partition từ 1Gb trở lên). Nhớ backup dữ liệu thẻ nhớ ra nhé, vì nó sẽ format lại thẻ nhớ.
Còn nếu vẫn dùng MAGLDR thì flash lại Recovery 160Mb hay để nguyên cũng không sao
đã ngon rồi, thank bác.mà sao no ko có giao diện giống như của bác .

Đây là bản Pack để có thể quay phim Full HD (1920x1080) trên ROM này nhé, mình đã test và thấy quay được nhưng chưa xem thử được vì điện thoại không xem được và máy tính còi của mình cũng không hỗ trợ. Mọi người test thử xem nhé
HTC_Camera_1080_update_for_TMOUS -----HTC_Camera_1080_update_for_EU

thank bác nhiều thử ngay,lại vào cwm up như up rom hả bác.

millenary

oach, bản mới nhất của Dungphp, sao mình up xong thì trên màn hình ko còn cài gì hết, gọi DT hay nhắn tin cũng bó tay, chỉ vào duoc menu thoi, óa óa óa
còn bản của langthang thì cứ " etacting in SD card" hoài. ko thấy báo " in sờ tôn ting" gì cả

Ko sao download duoc file update camera cho bản sence3.0 tren cai link anh đính kèm
Anh có thể chỉ em xài cái À2SD , mấy lần tò mò, ôm hận phải cài lại

Chỉnh sửa cuối:

maitamthao88

nguyenvietcttt

bác cho em hỏi là hiện tại ứng dụng tắt các ứng dụng chạy ngầm nào tốt nhất vậy các bác và sử dụng như thế nào là tốt nhất , vì máy của em lúc trước khi ngủ còn tới 50% pin nhưng dến sáng thì máy tắt nguồn do hết pin , nhờ các bác có kinh nghiệm chỉ dùm với

ghone1990

khiếp dân chơi toàn dùng uploaded.to. 1 số trang web kén còn không leech cái link này nữa toàn phải down 50kbs mà file toàn >300Mb

vipautoprovtv

Đây là bản Pack để có thể quay phim Full HD (1920x1080) trên ROM này nhé, mình đã test và thấy quay được nhưng chưa xem thử được vì điện thoại không xem được và máy tính còi của mình cũng không hỗ trợ. Mọi người test thử xem nhé
HTC_Camera_1080_update_for_TMOUS -----HTC_Camera_1080_update_for_EU
Hay vậy hả anh langthang nếu quay được thì em post lên youtube "HD2 quay full hd" :))
Kiểu này HD2 lên giá nữa :D

vipautoprovtv

Bạn nào xài IDM mà ko đown được trong uploaded.to , thì các bạn xem cái file đấy là đuôi gì , rồi vô phần
Option>File types , nhìn xuống ô và tìm đuôi giống file xóa nó đi rồi sẽ đown được thôi các bạn nhé

nnq_mm

chào các bác hội sense

Em trước giờ toàn xài miui. phải nói miui 2.3 của langthang thì ổn lắm rồi, giờ muốn đổi gió nên qua đây chào hỏi các bác. Và xin hỏi hd2 có bản sence nào ổn chưa? không cần bản mới nhất đâu, chỉ cần ổn định, đỡ hao pin là được. Yêu cầu là vậy mong các bác tư vấn
Cảm ơn các bác

vipautoprovtv

Tất cả đều là file Zip.xoá đi thì trình download khác lại không down được
Thì anh chỉ cần điền lại đuôi ZIP là được thôi mà

chào các bác hội sense

Em trước giờ toàn xài miui. phải nói miui 2.3 của langthang thì ổn lắm rồi, giờ muốn đổi gió nên qua đây chào hỏi các bác. Và xin hỏi hd2 có bản sence nào ổn chưa? không cần bản mới nhất đâu, chỉ cần ổn định, đỡ hao pin là được. Yêu cầu là vậy mong các bác tư vấn
Cảm ơn các bác
Nếu nói về ổn định sense thì bản CORE DROID 1.6 là ngon nhất , pin ngang ngửa với MIUI thậm chí còn hơn 1 số bản
http://www.pdaviet.net/showthread.p...CoreDroid-DHD-V1.6-SKINNED-amp-TWEAKED-ONLINE

love1per

Hic sao em cài bản 1.7 của bác Dũng toàn bị lỗi thế nhỉ :( Tình hình là em up lần nào cũng được ,dùng 1 lúc chả có vấn đề gì nhưng cứ khi tắt máy ,khởi động lại là bị treo ở màn hình có chũ HTC quietly brilliant

ai giúp em với :(

vipautoprovtv

Nếu nói về ổn định sense thì bản CORE DROID 1.6 là ngon nhất , pin ngang ngửa với MIUI thậm chí còn hơn 1 số bản
http://www.pdaviet.net/showthread.p...CoreDroid-DHD-V1.6-SKINNED-amp-TWEAKED-ONLINE
mình thì thấy Core đẹp, nhưng tốn pin, ko thể = Miui đc, vì Sens thì bao giờ cũng hao pin lắm lắm.... bác nghiên cứu kỹ đi[/QUOTE]
Sặc em nói thật mà , em xài bản sense S của bác BOYPPC cũng là MIUI nhưng xài LP sense , em thấy còn tốn pin hơn cả bản v1.6 nữa