• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[24/08] Dungphp Pyramid HTC Europe 1.35.401.1 [Version2.2][Raf 1.9GB]

Em dùng EU, chả hiểu sao flash không thấy hiển thị % ?
Bạn thử làm theo cách thủ công xem sao. Bạn giải nén file .zip đó ra sẽ thấy trong sd-ext/sys-parts/framework sẽ thấy có file framework-res.apk, tiếp đó bạn mở file rom .zip ra (không phải giải nén đâu nhé) vào theo đường dẫn trên sẽ thấy có file framework-res.apk trong đó, bạn click chuột phải vào file framework-res.apk này chọn Extract to the specifield folder để extract file framework-res.apk gốc ra ngoài để lưu đề phòng lỗi còn add lại, sau khi extract file framwork-res.apk xong bạn lại click chuột phải vào file framework-res.apk vừa extract và chọn Delete files, bây giờ bạn click chuột phải vào vùng trống bất kỳ trong sd-ext/sys-parts/framework ở file rom .zip đó chọn Add files to archive và browser đến file framwork-res.apk của file battery percents .zip kia là xong...

binhhdda

Mình không tải được bản sửa 1.5 của bác Langthang (Uploaded) có ai giúp chuyển sang mediafire hộ với!
Thanks in advance!

vipautoprovtv

Vậy trong đây em nhỏ nhất :D
Với lại con HD2 này là gia nghiệp bao năm tích góp của em mới có được đấy ạ , mà chơi cái này cũng bị áp lực lắm , die máy ko biết lấy gì mà xài

langthang262

Vậy trong đây em nhỏ nhất :D
Với lại con HD2 này là gia nghiệp bao năm tích góp của em mới có được đấy ạ , mà chơi cái này cũng bị áp lực lắm , die máy ko biết lấy gì mà xài

Mua máy về mà không nghịch thì phí ra, cứ nghịch thoải mái đi, die nó có số rồi :D
Chú ở Vũng Tàu hả, năm ngoái anh vừa vào đó đứng trên vai ông Kito ngắm cảnh đấy :D

Chỉnh sửa cuối:

vipautoprovtv

Trên vai thôi anh ơi chứ bên đạo Thiên Chúa bọn em ko ai dám nói vậy đâu :D
Em cũng đang muốn làm 1 bản Rom xem nó thế nào mà ko biết bắt đầu từ đâu

langthang262

phansyhai

Bác Dũng bỏ Wifi Hotspot ở Quick Settings được ko T_T Mỗi lần lỡ tay ấn nhầm vào là lại báo Error rồi tèo luôn wifi. hic

Chỉnh sửa cuối:

nguyenvietcttt

mong bác dungphp sớm có bản mới fix lổi sọc màn hình và camera quay không còn bị lag . monh chờ , chờ mong

langthang262

mong bác dungphp sớm có bản mới fix lổi sọc màn hình và camera quay không còn bị lag . monh chờ , chờ mong
Cái này chưa ai fix được nhé, đang đợi soure code của Desire Ginger Kernel ra, sau đó may ra mới fix được (dựa vào đó để edit Kernel)

vipautoprovtv

Cái lỗi sọc màn hình vs camera là do kernel ko hợp với 3.0 hay sao hả anh langthang , chắc chú rafpigna phải update bản kernel mới rồi

bearthang

Tui đã cài v1.5 và phát hiện ra là ct Handcent SMS có 1 số chức năng kô hoạt động.
Ringtone handcent kô hoạt động, chỉ có ringtone của hệ thống là OK.
Reminder (nếu kô đọc tn thì mỗi n giây handcent sẽ báo lại) cũng kô hoạt động.

Có ai bít cách khắc phục kô?