• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-03-2012]Sensation XL Sense 3.5 2.3.5 v2.1 by NTN [Kernel Marc v1.9].

9NightZ

theo em test thử 2 bản thì em thấy là 2 bản giống nhau! nhưng nhìn bản Sensation xl N_T_N nó nguyên bản hơn không màu mè có vẹ nuột hơn thì phải :) nhưng sao em thấy tốn pin quá vậy mấy anh!

minhdang125

theo em test thử 2 bản thì em thấy là 2 bản giống nhau! nhưng nhìn bản Sensation xl N_T_N nó nguyên bản hơn không màu mè có vẹ nuột hơn thì phải :) nhưng sao em thấy tốn pin quá vậy mấy anh!
bản n_t_n là do tác giả mod lại bản stock của danta và bỏ bớt ứng dụng còn bản kia là bản tích hợp theme của danta bản gốc đó bạn ạ .nhưng bị lổi market

tuangiangcz

Mình cũng thấy bản này tốn pin thật, dùng bản 2.5 cua Dansta rất ok, mong bác Nhan sớm fix dc lỗi hao pin này nhé, thank bác.

lungtungbeng

Bản N_T_N khi em bật music thì Beats audio không hoạt động đc bác ạ. Phải tắt Beats đi thì mới nghe nhạc đc, em dùng bản nRom HD2 Thường. Có bác nào bị như em không ạ?

0913100606

mình úp đc 2 ngày rồi lúc úp song đâu thấy hiện tượng đó đâu
Khôn phải là lỗi trong quá trình chạy, mà là lổi lúc mới cài đặt rom, xuất hiện 1 và chỉ 1 lần thôi.

nhan_bksg

market vẫn bình thường mà..lần đầu tiên vào hơi lâu..bạn phải đợi..lần thứ sau sẽ bình thường...
còn lỗi mới đầu chạy rom..trước khi cài bác task 29 nhé....chạy lại recovery sẽ ok mà

9NightZ

Bản N_T_N khi em bật music thì Beats audio không hoạt động đc bác ạ. Phải tắt Beats đi thì mới nghe nhạc đc, em dùng bản nRom HD2 Thường. Có bác nào bị như em không ạ?
hình như muốn enable cái beat audio lên là phải có tai nghe beat hay sao ý nhỉ?

9NightZ

vào RC mix bật beat boot lên nhé..mình có hướng dẫn ở topic trước rồi mà...
^^ hì hì em mới tham gia topic này nên chưa đọc hết !
beat audio và cái bình thường có gì khác không anh? sao em bật lên mà chẳng thấy khác gì vậy? :)

nhan_bksg

đó là dạng profile của tai nghe beat thôi...nếu bạn sử dạng headphone beat sẽ thấy khác..hình như 50 usd 1 cái thì phải

9NightZ

Bác cho em xin cái link topic ấy để em tham khảo cách làm với ạ, em chưa biết RC mix ở đâu ạ
mícellaneous
bạn vào ngay trong setting ấy! cái thứ 3 từ trên xuống tên lầ RCMix3d > tab setting >miscellaneous> tick vào beats boot, bạn dùng trình nghe nhạc của htc là có cái beats audio hiện ra kéo notification xuống enable nó lên ấy :) không có tai nghe beats nên vẫn không có gì thay đổi :)

gapda

hình như muốn enable cái beat audio lên là phải có tai nghe beat hay sao ý nhỉ?
vào cài đặt RCMix3D >> miscellanneus options>> chọn beast boost là nghe đc beat audio

^^ hì hì em mới tham gia topic này nên chưa đọc hết !
beat audio và cái bình thường có gì khác không anh? sao em bật lên mà chẳng thấy khác gì vậy? :)
hj nên nhớ máy mình là HD2 nhé bạn, máy ko hợp tác với beast thì lấy đâu ra cảm nhận của beast hả bạn, chỉ một chút xíu khác biệt thôi, bạn thử nghe nhạc từ sen XE or XL thì sẽ thấy khác:D

Last edited by a moderator:

minhdang125

market vẫn bình thường mà..lần đầu tiên vào hơi lâu..bạn phải đợi..lần thứ sau sẽ bình thường...
còn lỗi mới đầu chạy rom..trước khi cài bác task 29 nhé....chạy lại recovery sẽ ok mà

bạn cài rom theme v1.1 or no theme . em cài lại mấy lần rồi nó vẩn lổi market