• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[21/09/12][NON AROMA/AROMA][EU/TMOUS][Mgldr/Clk]S3.5[2.3.5]v2.8 [Kernel Marc 2.2]

congnhon

Member
Chủ thớt ơi , sao mình chép được app sửa lỗi thời tiết rồi nhưnh khi up lện vẫn không thay đổi gì hết vậy, vẫn cập nhật thời tiết Tỉnh , chứ không cập nhật vào được nơi mình đang ở ( Bản 2.0 NTN của bác Nhan thỉ cập nhật được đến nơi mình ở ) xem giúp mình tí .
Mình rất kết bản này
Thanks

atulaphan

Chủ thớt ơi , sao mình chép được app sửa lỗi thời tiết rồi nhưnh khi up lện vẫn không thay đổi gì hết vậy, vẫn cập nhật thời tiết Tỉnh , chứ không cập nhật vào được nơi mình đang ở ( Bản 2.0 NTN của bác Nhan thỉ cập nhật được đến nơi mình ở ) xem giúp mình tí .
Mình rất kết bản này
Thanks

Nếu bạn ở các thành phố lớn như hà nội hay TP.HCM thì mới có thời tiết ở các quận còn ko thì chỉ cập nhật tới tỉnh thôi.

congnhon

Member
Bản NTN 2.0 của bác nhan cập nhật tới cả TP thuộc Tỉnh luôn ( minh đã thử chép HtcLocation Servise của bản room 2.0 NTN của báv Nhan vào và flas lâi nhưnh vẫn khôg được ) nhưng mà sao mình ra quán caffe cách nhà 500 - 600 m thì cập nhật được tới cả TP thuộc tỉnh luôn vậy

atulaphan

Mình ở tỉnh lẻ, cài rất nhiều bản sense rồi kể cả bản NTN v2.0 nhưng chưa thấy có bản nào update đc weather của TP thuộc tỉnh. Nhưng khi xuống HN thì thấy có cả weather của quận.

congnhon

Member
Mình ở TP Phan thiết thuộc tỉnh Bình thuận nhé, khi update weather của các bản 1.2 NTN và bản 2.0 nó hiện thị : Phan thiết ...29oC đàng hoàng luôn nhé, tuy nhiên ở bản này không biết do bị kệt ở chổ nào mà khi về đến nhà mình thì nó chỉ hiện thị Bình Thuận , không hiện thị Phan thiết, nhưng khi ra ngoài caffe hay chổ nào khác có wifi thì nó hiển thị Phan thiết ( kể cả khi mở 3G ) . Thế mới lạ chứ .

02caolam

Mình ở tỉnh lẻ, cài rất nhiều bản sense rồi kể cả bản NTN v2.0 nhưng chưa thấy có bản nào update đc weather của TP thuộc tỉnh. Nhưng khi xuống HN thì thấy có cả weather của quận.

Bản ROM sense 3.5 của danta34 thời tiết luôn luôn cập nhật được tới quận, huyện, thành phố thuộc tỉnh mà.

atulaphan

Bản ROM sense 3.5 của danta34 thời tiết luôn luôn cập nhật được tới quận, huyện, thành phố thuộc tỉnh mà.
Mình cũng đã cài bản này nhưng thấy chỉ up đc tới tỉnh, thế là sao nhỉ?
AAA... có thể do bản LITE thiếu mấy cái laputa, location... còn các bản rom khác mình toàn xoá bỏ cho nhẹ nên ko update đc chi tiết.

Chỉnh sửa cuối:

hungpham1989

Mình cũng đã cài bản này nhưng thấy chỉ up đc tới tỉnh, thế là sao nhỉ?
AAA... có thể do bản LITE thiếu mấy cái laputa, location... còn các bản rom khác mình toàn xoá bỏ cho nhẹ nên ko update đc chi tiết.

Bản LITE 1.8 vẫn xài 185/5 hay phải là 220/5 như hướng dẫn vậy bạn?

Mình đang bị 2 trường hợp, 1 là boot tới Go go go nó đứng im lâu nên nản quá tháo pin ra chạy lại thì được, vậy có vấn đề gì chỗ này không? Mình up bản LITE 220/5

2 là boot từ lúc nhấn nút cho đến lúc vào tới lockscreen mất cả 5 phút và tụt mất 2% luôn, có phải tại cái 220/5 đó không?

quangeuro

Bản LITE 1.8 vẫn xài 185/5 hay phải là 220/5 như hướng dẫn vậy bạn?

Mình đang bị 2 trường hợp, 1 là boot tới Go go go nó đứng im lâu nên nản quá tháo pin ra chạy lại thì được, vậy có vấn đề gì chỗ này không? Mình up bản LITE 220/5

2 là boot từ lúc nhấn nút cho đến lúc vào tới lockscreen mất cả 5 phút và tụt mất 2% luôn, có phải tại cái 220/5 đó không?

vẫn bình thường không sao đâu bạn ơi

atulaphan

đt của mình khi chụp ảnh ko có đèn flash, nó hiện lên dòng chữ: "Unable to use flash due to cold weather" ae nào biết thì giúp mình với? thanks!

hungpham1989

ok. bản LITE mình cài recovery 250/5 với HD2 Nand toolkit thấy cũng ko sao cả.

Mình rất ưng ý cái ROM này nhưng mà vẫn còn 2 vấn đề nữa bạn giúp mình xử lí với:

1. Lướt web bằng Opera Mini khi load hình về máy xem thì mở bằng Galery bình thường nhưng khi quay lại thì tất cả cái tab đang mở đều mất.
2. Titanium backup đã crack rồi nhưng khi reset lại máy thì mất crack.

Cám ơn trước nha :p

hungpham1989

đt của mình khi chụp ảnh ko có đèn flash, nó hiện lên dòng chữ: "Unable to use flash due to cold weather" ae nào biết thì giúp mình với? thanks!

Đt của mình vẫn có flash bình thường, mà đọc lỗi có vẻ liên quan đến App thời tiết vậy, kiểm tra App đó xem sao?

atulaphan

Mình rất ưng ý cái ROM này nhưng mà vẫn còn 2 vấn đề nữa bạn giúp mình xử lí với:

1. Lướt web bằng Opera Mini khi load hình về máy xem thì mở bằng Galery bình thường nhưng khi quay lại thì tất cả cái tab đang mở đều mất.
2. Titanium backup đã crack rồi nhưng khi reset lại máy thì mất crack.

Cám ơn trước nha :p
Bạn nên sd Titanium backup pro V4.0 thì ko phải crack. Còn opera thì mình chưa sd nên ko biết.

atulaphan

mình đã cài bản rom khác nhưng đèn flash vẫn ko đc, kể cả dùng đèn pin nó cũng hiện lên dòng chữ: "Unable to use flash due to cold weather" Hay là đèn flash bị hỏng rồi? Ai biết giúp mình với? (bị rơi cách đây gần 2 tháng nứt kính bảo vệ ngoài của camera, nhưng flash vẫn hđộng tốt, mấy hôm nay mới bị mất flash)

Chỉnh sửa cuối:
mình đã cài bản rom khác nhưng đèn flash vẫn ko đc, kể cả dùng đèn pin nó cũng hiện lên dòng chữ: "Unable to use flash due to cold weather" Hay là đèn flash bị hỏng rồi? Ai biết giúp mình với? (bị rơi cách đây gần 2 tháng nứt kính bảo vệ ngoài của camera, nhưng flash vẫn hđộng tốt, mấy hôm nay mới bị mất flash)
Task29 rồi cài lại Ship rom xem sao, nếu vẫn không bật được đèn Flash thì đèn Flash đã bị hư.

atulaphan

Task29 rồi cài lại Ship rom xem sao, nếu vẫn không bật được đèn Flash thì đèn Flash đã bị hư.
ok, vừa up lại rom ship, đèn flash vẫn tốt. bgio làm thế nào để up lên android mà đèn flash ko ảnh hưởng gì hả bạn?