• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

Chào các Bro, em mới chọt chẹt chơi ROM mới nên có vài điều cần các Bro chỉ dẫn.. hic...
Em cũng đang dùng ROM MIUI, mà thấy mấy cái themes của mấy Bro đẹp quá có đuôi .mtz nhưng không biết down về mình để ở đâu để nó dùng được.
Bạn copy vào miui/theme nhé.

liveto1ove

Update driver fastboot thành công thì mới hiện dòng [xxxx]fastboot: Processing commands nhé. Nếu hiện [xxxx]fastboot: Processing commands rồi thì flash Recovery thôi.

em flash Recovery xog roài nó tự khỏi động roài về màn hình chữ nhỏ. Làm sao để vào Recovery để up rom đây, em tắt máy nhấn Home vào được flash được nhưng em rebooot lại về màn hình chữ nhỏ đại ca ạ. híc

em flash Recovery xog roài nó tự khỏi động roài về màn hình chữ nhỏ. Làm sao để vào Recovery để up rom đây, em tắt máy nhấn Home vào được flash được nhưng em rebooot lại về màn hình chữ nhỏ đại ca ạ. híc
Bạn flash bản nào? Phải đúng bản dành cho cLK nếu không sẽ không vào được đâu.

liveto1ove

Bạn flash bản nào? Phải đúng bản dành cho cLK nếu không sẽ không vào được đâu.

bản này HD2_NDT_MIUI_GINGER_2.3.7_DEVELOPMENT_V48.0_RMAGLD _DORIMANX_Kernel nè ty. Em nghĩ là cả RMAGLD và CLK, híc
Bác cho e cái link v48.0 CLK đi, em tim mà không thấy.

eoi775

mấy pro làm ơi cho mình hõi,cách fix loa cũa htc bị nhỏ do rom làm = cách nào vậy,lúc trước vào xda có thấy mà giờ kiếm ko thấy,hình như phãi flash file Zip rùi chĩnh gì đó thì phãi,pro nào có biết cách thì chĩ dùm,ngoài ra chĩ dùm mình cách cài full hình nền 480x800 cho em nó luôn nhé,dùng phần mềm hay cách gì chĩ dùm thanks nhìu

bản này HD2_NDT_MIUI_GINGER_2.3.7_DEVELOPMENT_V48.0_RMAGLD _DORIMANX_Kernel nè ty. Em nghĩ là cả RMAGLD và CLK, híc
Bác cho e cái link v48.0 CLK đi, em tim mà không thấy.
Muốn cài bản này bằng cLK Recovery thì bạn cứ flash bản HD2_NDT_MIUI_GINGER_2.3.7_DEVELOPMENT_V48.0_RMAGLD _DORIMANX_Kernel trên, khi cài xong không khởi động lại máy mà flash Kernel cLK rồi mới khởi động thì sẽ boot ngay. Còn link v4.8 cLK thì mình chịu.

liveto1ove

flash Kernel cLK xong thì bị treo ở cái màn hình màu mè bay nhảy bác ạ, em cũng mệt roài chả vọc nữa lại MAGLDR cho lành.

Chỉnh sửa cuối:

luan7

Ai có link Kernel Tytung R14.0 for NDT MIUI ROM khác không, mình khôg thể down ở cái link kia.

nicholas1224

Các Bro cho em hỏi, đa số những ROM em flash trên XDA đều bị ko kết nối 3G được.
Một số thành viên cũng bị như em, không biết là do ROM bên mình cook thêm gì hay là do máy em nó bị sao ạ? Em gọi hỏi tổng đài thì nó bảo là connnect bình thường...
hic....
Em cám ơn,.

kennoshi

ủa,mình flash các bảng rom đa số đều kết nối dc mà bạn,còn banf 48.0 thì đúng là ko tự động kết nối,phải thiết lập tay do bác langthang quen tích hợp vào thôi,bạn dùng bảng 47.0 hay bảng stable 6 thì có tự kết nối đó.Còn nếu vẫn ko dc bạn xem thử trong mục mobile network/point name có thiết lập 3g chưa nhe

Xuanlap

Bản Miui 2.2.24 trên trang chủ của Miui dùng ổn định hơn, mình dùng bản của bác Langthang vẫn bị reset khi tin nhắn đến mặc dù đã cài lại sạch sẽ từ đầu.
Mình đả down được rom trên trang miui nhưng không biết úp thế nào. Vì trang đó toàn tiếng trung quốc không à

liveto1ove

Em đang dùng HD2 NDT MIUI STABLE VERSION 6.0 nhưng không cài được mấy app truyện ngắn trên Maket, có cách nào Fix không các bác?

liveto1ove

Mình đả down được rom trên trang miui nhưng không biết úp thế nào. Vì trang đó toàn tiếng trung quốc không à

Sao bác không dùng bản Miui của bác Langthang ở trên, ngon mà, sài đồ tàu làm gì.

atulaphan

Rom MIUI trên trang chủ MIUI là rom up trên nand, bạn chỉ việc giải nén rồi kiểm tra dung lượng file system để biết phải cài với recovery bao nhiêu nhé. vd: system = 115MB thì bạn cài recovery bằng HD2 Nand toolkit với thông số: 150/5. Mỗi cái nếu ra tiếng trung thì bạn phải nhớ chỗ thay ngôn ngữ để đưa về tiếng anh. Các bản MIUI trên xda hay của langthang đều cook lại trên nền đó thôi.

kennoshi

có 1 vấn đề nhỏ là khi mình flash bất kì bảng rom Miui nào(của langthang hay stock rom 2.3.9 mới nhất) khi kết nối wifi do laptop fat ra chỉ được tầm 5-10p là nó tự động ngắt nên chả thể xài viber hay whatapps gì dc,có ai bị nhưm ình và có cách khắc phục ko?thanks nhìu nhìu lắm ^^

Dao2nd

Em đang dùng HD2 NDT MIUI STABLE VERSION 6.0 nhưng không cài được mấy app truyện ngắn trên Maket, có cách nào Fix không các bác?

Bạn vào trang chủ của Miui dow rom của máy bạn về up chắc là đc. Rất chuẩn nhưng k có tiếng Việt thui, k vấn đề j.