• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

thanhson1411

Thẻ của bạn bao nhiêu Gb? Class mấy?
thẻ class 2 8gb
cài xong raf vẫn k gsen dc...vào trò bi hắn báo lỗi k có.thế mà mình chuyển về 6.5 lại vô tư ngon ơ
hôm qua mình nhớ còn bth thế là mình cài bản 40.1 ics trong pic này . do k vào dc mạng cài lại bản khác,nhớ lúc đó vẫn xoay ngang dc
từ hqua đến h die luôn.về 6.5 là ngon
bó tay

nhtlquan

Có cái phần mềm Equalizer mà không biết chỉnh thông số thế nào.hix. có ai biết huong dẫn mình chỉnh sửa vs.

khanh_ip

thẻ class 2 8gb
cài xong raf vẫn k gsen dc...vào trò bi hắn báo lỗi k có.thế mà mình chuyển về 6.5 lại vô tư ngon ơ
hôm qua mình nhớ còn bth thế là mình cài bản 40.1 ics trong pic này . do k vào dc mạng cài lại bản khác,nhớ lúc đó vẫn xoay ngang dc
từ hqua đến h die luôn.về 6.5 là ngon
bó tay
Đêm hôm kia tôi cài bản 40.1 ICS cũng không vào được mạng, cả wifi lẫn 3G. Sáng hôm qua cài bản 40.1 thường thì lại ngon. chắc bản 40.1 ICS có vấn đề???

mình làm theo cũng không được, Bác dinhtuandung2012 hướng dẫn lại được không?
game mà ko có món này là kém vui lắm
Máy mình không bị lỗi G-Sensor nên chưa thử...:p Bạn fix qua CWM cũng không được nữa thì chịu thôi. Úp thử bản Android khác coi sao.

vanphong1

Trò Teeter đó hả? Có topic hướng dẫn cách fix G-Sensor này http://www.pdaviet.net/showthread.php?113777-Khắc-phục-G-SENSOR-!

Máy mình không bị lỗi G-Sensor nên chưa thử...:p Bạn fix qua CWM cũng không được nữa thì chịu thôi. Úp thử bản Android khác coi sao.
cám ơn bác dinhtuandung2012 nhưng khổ một cái là con HD2 của mình lắm tội lắm
1. Không bắt được wifi chuẩn b/g ở các bản rom khác trừ rom miui lý do ROM MIUI CÓ LỰA CHỌN trong setting/systerm\wlan setting\advanced setting\regulatory\ 13 channels (hoặc 14 channels) thì bắt được chuẩn b/g các bản rom khác không có lựa chọn này thì ko tìm thấy và bắt được chuẩn b/g
2. Không xoay được (dù đã thử qua nhiều bản rom)
3. bị lỗi (ngón tay ma) phím end call

Mình đã tìm cách fix nhưng chỉ tìm được một vài cách fix G-sensor (kể qua qua CWM) nhưng không được
còn vấn đề wifi thì chịu chết không biết fix ở đâu và hướng dẫn ở đau
bác đinhtuandung2012 có biết vấn đề này hoặc biết ai biết cách xử lý vấn đề này thì hướng dẫn giùm
cảm ơn bác nhiều nhiều

Bản 40.1 này theo mình thấy hao pin hơn v39 thì phải ko biết có bạn nào thấy vậy ko hen còn những tính năng đều như các bản trước.

kenvich2021

không biết có ai bị như em không, thỉnh thoảng em hay bị reset máy khi nhận SMS, nếu ai biết cách sửa thì bảo em với em dang dùng bản Stable 4.1

hunglypt

mình dùng bản Stable 4.1 thì sóng chập chờn (mình ở Tuyên Quang nên sóng có yếu nhưng bản khác thì vẫn ok)
vợ mình dọa đập máy nếu còn thỉnh thoảng ko liên lạc được
bác nào bị ntn ko ạ?

duyhonda

các anh cho em hỏi máy em chạy bản rom miui nào cũng bị lỗi ko biết sao lâu lâu nhận cuộc gọi lại bị treo máy! tình trạng đó diễn ra thường xuyên sau 2,3 ngày cài rom miui! tức là 2,3 ngày đầu ko bị như vậy nhưng tới ngày thứ 4 là bắt đầu bị 10 cuộc gọi thì dính hết 5 cuộc bị treo máy mải tháo pin khởi động lại! không biết là bị lỗi gì vậy ạ! hay em cài phần mềm nào bị sung đột ko ạ! em có cài viber nhé!Thanks các anh nhiều lắm ạ

concuarangme

các anh cho em hỏi máy em chạy bản rom miui nào cũng bị lỗi ko biết sao lâu lâu nhận cuộc gọi lại bị treo máy! tình trạng đó diễn ra thường xuyên sau 2,3 ngày cài rom miui! tức là 2,3 ngày đầu ko bị như vậy nhưng tới ngày thứ 4 là bắt đầu bị 10 cuộc gọi thì dính hết 5 cuộc bị treo máy mải tháo pin khởi động lại! không biết là bị lỗi gì vậy ạ! hay em cài phần mềm nào bị sung đột ko ạ! em có cài viber nhé!Thanks các anh nhiều lắm ạ

- task29
- full wipe
rùi cài rom lại xem sao.

acrox84

mình bị lỗi, xài 1 thời gian thì mất danh bạ hoặc các tin nhắn (mất sạch sẽ) phải dùng MIUI backup để phục hồi lại.
Đang xài STABLE 1.1 và 4.1 đều bị lỗi này, anh em có ai bị xác nhận giùm là tại bản rom hay tại máy bị lỗi.

nnq_mm

Mình có 2 chú HD2 đều bị vậy nhé. Lâu lâu gọi thì ko sao còn gọi liên tục là treo máy ngay
task29 cũng thế mà thôi

TaQuangDuc

mình bị lỗi, xài 1 thời gian thì mất danh bạ hoặc các tin nhắn (mất sạch sẽ) phải dùng MIUI backup để phục hồi lại.
Đang xài STABLE 1.1 và 4.1 đều bị lỗi này, anh em có ai bị xác nhận giùm là tại bản rom hay tại máy bị lỗi.
lần thứ 2 mình nghe được chuyện này, lần trước thằng em dùng HD2 WM6.5 cũng bảo thế.... Không biết có phải lỗi phần cứng không?

duyhonda

dạ y như vậy đó anh lâu lâu ko sao gọi liên tục tí là treo máy ko làm j đc phải tháo pin ra! ko biết cách nào khắc phục đc hết! bác lathang chỉ cho anh em cách khắc phục với!rất thích miui nhưng bị vậy rất buồn! dù bị lỗi như vậy nhưng vẫn để miui sài tiếp chứ ko chạy lại rom khác( dù rom khác ko có hiện tượng như vậy) Thanks bác trước nhé

thangld69

Mình xài các bản Stable đều ổn định bạn ạ, chưa gặp lỗi như bạn nói.

acrox84

lần thứ 2 mình nghe được chuyện này, lần trước thằng em dùng HD2 WM6.5 cũng bảo thế.... Không biết có phải lỗi phần cứng không?
hơn 1 năm mình xài WM 6.5 ko bị lỗi mất danh bạ hay tin nhắn, chỉ vài tháng gần đây xài ROM MIUI mới bị thôi T__T