• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

bonbonhuydao

em dùng MAGLDR. cài bản V17 xong nó cứ báo tiến trình bị dừng lại. ko làm thế nào để cho chạy đc cả.ai giúp em với. có cần phải cài radio hay flash kernel lại ko.em mới dùng HD2 nên gà lắm.ông anh làm hộ em tất.chỉ dạy em cách up rom bằng file zip thôi
Bạn dùng MAGLDR thì dow bản V17 về rồi flash vào thôi ! Dễ mà , bấm giữ phím power , bấm đến khi nào thấy hiện lên 9 hay 10 mục gì đó , rồi chọn vào mục 8 recovery chọn các bước trong đó , rồi up rom vào ! Mình làm được vài lần up rom , kg để ý kỷ lắm nên kg nhớ rõ ! Nhờ thêm các bác trên dđ tư vấn giúp :D

remy_syncadroid

Bạn dùng MAGLDR thì dow bản V17 về rồi flash vào thôi ! Dễ mà , bấm giữ phím power , bấm đến khi nào thấy hiện lên 9 hay 10 mục gì đó , rồi chọn vào mục 8 recovery chọn các bước trong đó , rồi up rom vào ! Mình làm được vài lần up rom , kg để ý kỷ lắm nên kg nhớ rõ ! Nhờ thêm các bác trên dđ tư vấn giúp :D

mình làm như vậy rồi nhg nó toàn báo tiến trình dừng lại.ko biết nguyên nhân tại sao đây.mình up rom như bt mà.chọn recovery > xóa cái cache gì đó > rồi chọn file zip từ thẻ nhớ.làm 2 3 lần.lúc bật máy lên ko thể làm gì đc.nó cứ ra bảng thông báo thôi.hix hix

langthang262

mình làm như vậy rồi nhg nó toàn báo tiến trình dừng lại.ko biết nguyên nhân tại sao đây.mình up rom như bt mà.chọn recovery > xóa cái cache gì đó > rồi chọn file zip từ thẻ nhớ.làm 2 3 lần.lúc bật máy lên ko thể làm gì đc.nó cứ ra bảng thông báo thôi.hix hix
Chọn wipe data/factory reset rồi vào Advance, chọn Wipe dalvik cache sau đó mới flash ROM

bonbonhuydao

Ax..ax .. Bác vào sai mục rồi .
Copy Rom.zip vào thẻ nhớ
- Khởi động lại máy, ấn và giữ phím Nguồn đến khi hiện ra Menu của MAGLDR113
- Chọn 8. AD Recovery
- Wipe data / cache
- Advance --> Wipe dalvik cache
- Install zip file from SD
- Khởi động lại máy
Đây này bác làm theo như trên , bác langthang262 có hướng dẫn cụ thể rồi đấy . Cái đó là dành cho máy MAGLDR đó . Bác xem kỹ lại đi .

easyipro

theo mình bạn vào bootloader xem thông số spl cho chắc nếu đã có hpsl 2.08 rồi thì task29
cách task29 xem tại đây nè:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?86880-FORMAT-HD2-V%E1%BB%9AI-TASK-29-Update-24-04-2010
sau khi task29 xong thì cài magldr và recovery magldr (bước 2 hướng dẫn của bác langthang262 ở trên)
cài xong thì flash room thử coi

mrtuaans

- mỗi lần có ver mới lại up lại, lại phải chạy lại các phần mềm + game cũng hơi mất công 1 chút nhưng không thấm thía vào đâu so với công lao của pak Langthang. Thay mặt mọi người e cảm ơn pak rất nhiều ^^.

langthang262

Bác nào down được trên uploader vui lòng up lên mediafire cho anh em hưởng xái với. Cám ơn trước.
Bạn có thể dùng Premium acount này để download nhé (thanks bác ppcboy)
If you have problem when download from uploaded.to, you can use this Premium acount "User: 1879696 / Pass: boyppc" (Thanks boyppc)"

kakatoi

- mỗi lần có ver mới lại up lại, lại phải chạy lại các phần mềm + game cũng hơi mất công 1 chút nhưng không thấm thía vào đâu so với công lao của pak Langthang. Thay mặt mọi người e cảm ơn pak rất nhiều ^^.

backup lại khi nào up rom mới lại bung ra mất 15' chư mấy . Chứ lần nào cứ up lại cài lại từ đầu cả trăm apps + game rồi game đang cày dở nữa thì chắc ức chế lắm

kakatoi

Bạn có thể dùng Premium acount này để download nhé (thanks bác ppcboy)
If you have problem when download from uploaded.to, you can use this Premium acount "User: 1879696 / Pass: boyppc" (Thanks boyppc)"

Vừa up v30 miui thì lại thấy bản này :D dạo này toàn hàng chất lượng. Tks bác

bonbonhuydao

Hix..hix..!! Hôm qua vừa mới up xong bản v17 , hôm nay vào xem thấy bản v18 :D
Các bác cho em hỏi v18 này có gì khác của v17 kg ?Nếu kg thay đổi gì nhiều , để v17 xài cũng dc :D
Thanks all !!

bonbonhuydao

backup lại khi nào up rom mới lại bung ra mất 15' chư mấy . Chứ lần nào cứ up lại cài lại từ đầu cả trăm apps + game rồi game đang cày dở nữa thì chắc ức chế lắm
Bác kakatoi cho em hỏi tí ? Bác backup như thế nào mà các game vẫn chơi bình thường vậy , em backup xong rồi , khi up rom mới xong , bung ra lại thì phải chơi lại game từ đầu ạ , bác hướng dẫn dùm em được kg ạ ! Em đang xài backup titanium free ạ !
Thanks all !

tvp3004

Bác kakatoi cho em hỏi tí ? Bác backup như thế nào mà các game vẫn chơi bình thường vậy , em backup xong rồi , khi up rom mới xong , bung ra lại thì phải chơi lại game từ đầu ạ , bác hướng dẫn dùm em được kg ạ ! Em đang xài backup titanium free ạ !
Thanks all !
backup app+data thì khi bung ra chơi tiếp đc, nhưng mình có rắc rối là dùng titanium pro ( full) nhưng ko biết cách backup all mà phải backup từng cái,mệt quá,bác nào biết hướng dẫn mình với

bonbonhuydao

Tình hình là vừa up xong V18 , ổn định và mượt mà , nói chung là ok ! Chưa test được nhiều , cơ bản là ok :D
Bác nào test thấy lỗi gì thông báo lên Bộ Trưởng Bộ Up Rom nhé :D:D
Thanks all !!

toiyeuKC

ủa bản 18 sao bác k làm 1 bản clk bình thường mà phải làm như thế ? mình chưa hiểu lắm cách làm