• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13/04/12][Update 23h00 Thứ 6 hàng tuần] KEN MIUI DEVELOPMENT V0.4 + MIUI ICS Tytung

ReichMann

* Main: max: 1536, min: 96, set on boot: ondemand
* profile:
- charging AC: max: 1536, min: 96, ondemand, priority: 100
- screen off: max: 96, min: 96, ondemand, priority: 100
- Temp: max: 729, min: 96, ondemand, priority: 100
enable
* governor: set on boot

của mình max chỉ có 1190 MHz còn min là 128 MHz. ko có số lớn hơn hay nhỏ hơn.Mình cứ set như vậy xem sao, thế muốn xem dòng chờ bao nhiêu mAh thì vào đâu?

caophat1982

Miui ics xài ok nhưng sạc pin và xài lâu bị nóng máy wa , có 1 số trò chơi ko dc như samuri .....

kennoshi

sao thấy trên V2.4.6 và 2.3.3 có thêm stop watch mà tìm hoài ko thấy vậy mấy bác,thấy cái hình đồng hồ mới đẹp mà cũng ko tìm đươc nốt

khang_bk

sao thấy trên V2.4.6 và 2.3.3 có thêm stop watch mà tìm hoài ko thấy vậy mấy bác,thấy cái hình đồng hồ mới đẹp mà cũng ko tìm đươc nốt

Vào clock mặc định. Có tab báo thức, tab stop watch ( Đồng hồ tính giây ) chỉ có ở ICS mới có nhé. 2.3.7 thì không có ^^

Mình cài gặp lỗi contacts..nó đồng bộ ko chuẩn với gmail..tin nhắn ko hiện tên( lúc nào kích vào cái mặt người mới biết ai nhắn)..và nó hiện cả số ở sim,làm sao ko cho hiện ở sim nhỉ..mình nghi do trùng tên.nhưng vào contacts ko thấy trùng.

khang_bk

Mình thường khi update hay cài rom mới đều tắt cái auto syn. Danh ba thi backup bằng phần mềm backup. Sau chỉ restore là được. Để auto syn phần contact hay bị trùng và hiển thị rất khó chịu. Còn ko bị tình trạng như bạn. Đâu cần backup lên gmail. Backup vào thẻ nhớ nhanh và tiện hơn.

Đangdùng Miui ICs 2.4.6 ngon quá. He.

ReichMann

Mình thường khi update hay cài rom mới đều tắt cái auto syn. Danh ba thi backup bằng phần mềm backup. Sau chỉ restore là được. Để auto syn phần contact hay bị trùng và hiển thị rất khó chịu. Còn ko bị tình trạng như bạn. Đâu cần backup lên gmail. Backup vào thẻ nhớ nhanh và tiện hơn.

Đangdùng Miui ICs 2.4.6 ngon quá. He.

Bên xda có bản 2.4.6 của smokin rồi.Đợi bản của bác nữa xem sao rồi up ^^, háo hức lắm rồi :D.
Nhưng smokin bảo là "Do not Install Softkey Mod or you will get bootloop"....
Bác có cài đc softkey ko?

khang_bk

Cài softkey thì không boot vào đc nhé. Đợi bản mod cho 2.4.6 thôi. Bạn cứ download bản của smokin về cài cũng ngon lắm. Mình chưa có time mod. Cứ cài theo hướng dẫn là ngon. He.

kennoshi

Bác Khang cho vài nhận xét về MIUI ÍC 2.4.6 đi bác,về các vấn đề như pin,cảm ứng,quay camera này ^^

khang_bk

Bản 2.4.6 có hiệu ứng tắt và mở các ứng dụng khá hay. Camera không còn lag nữa. Bật cái vào chụp được ngay ( Sau khi update )

Pin thì dòng chờ mình để qua đêm tầm 5mA-7mA không set gì cả. Cảm ứng có vẻ mượt mà hơn và gần tiến tới như bản 2.3.7.

Các bạn đang dùng bản 2.3.30 hoặc 2.3.30-1 mà đang ngon lành thì chỉ cần update lên là được. Vào Recovery và Wipe Dalvik cache ( Đừng wipe data và cache nhé ) Sau đó cài đặt thì nó sẽ update lên phiên bản mới 2.4.6 mà dữ liệu còn nguyên như trước.

Và cảm nhận thôi. Nhanh, update được cái mới và đỡ mất công backup hay restore lại phần mềm hay dữ liệu hệ thống !

hunghien310

Các bác cho em hỏi tại sao em không thể task29 được nhỉ, muốn cài thử bản v0.4 nhưng không task29 thì ngại nó lỗi, làm sao giờ

toan2005

Help!! mình cài vào rồi, nó boot tới màn hình boot rồi đứng đó luôn. Ai biết giúp dùm.

atulaphan

Các bác cho em hỏi tại sao em không thể task29 được nhỉ, muốn cài thử bản v0.4 nhưng không task29 thì ngại nó lỗi, làm sao giờ
Bạn sd HD2 nand toolkit mà task, cứ reset đt rồi ấn ngay volume down + end để vào màn hình 4 màu, sau khi chữ USB hiện lên thì ấn TASK29 là ok. Nhưng khi TASK29 thì phải cài lại MAGLDR roi mới cài đc recovery