• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[11/06/2012][ROM ICS 4.0.3][Sense 4.0] OrDroid v9.0.0 | Fast & Stable

LinhKu

Sao bản 8.5.2 này e chơi game ko đc vậy,cứ vào là nó out ra hoăc ".....đã dừng lại",b nào bít khắc phục chỉ giúp e vs

chắc game không tương thích với máy bạn thui chứ mình chơi nhiều game vẫn ok

trinhkien123

chắc game không tương thích với máy bạn thui chứ mình chơi nhiều game vẫn ok

Nhưng mấy game đó bản rom trc e vẫn chơi ngon mà,tự nhiên up lên rom này lại bị ls,cài N.o.v.a 3 cũng ko đc nữa,hix.Vừa up thử rom InsertCoin 1.8 cũng ko ăn thua luôn.nản quá,hix

chicken1608

Mấy bác cho em hỏi, hiện e đang dùng rom gốc của máy android 4.0.3 giờ vẫn recovery và root như bình thường phải không ạ? mà đã lên ICS rồi có cần update firmware 3.32 nữa không vậy. Hỏi kĩ cho chắc ăn ^^

LinhKu

Mấy bác cho em hỏi, hiện e đang dùng rom gốc của máy android 4.0.3 giờ vẫn recovery và root như bình thường phải không ạ? mà đã lên ICS rồi có cần update firmware 3.32 nữa không vậy. Hỏi kĩ cho chắc ăn ^^

hầu như rom android 4.0 đều cần phải up firmware 3.32 trước bạn ạ,nếu bạn đã up 1 lần rùi thì thôi ko cần up lại nữa,nếu máy bạn đã root và có recovery rồi thì ko cần làm lại nữa,mà mình nhớ sensation làm gì có rom gốc là android 4.0.3 nhỉ,chỉ có 2.3.4 thui mà

nguyenh

Mình dùng bản này thầy không được mượt mà như sense 3.6. Thường xuyên cảm ứng không nhậy, hoặc phản ứng chậm. Có ai bị như mình không?

LinhKu

Mình dùng bản này thầy không được mượt mà như sense 3.6. Thường xuyên cảm ứng không nhậy, hoặc phản ứng chậm. Có ai bị như mình không?

thì bản sense 4.0 cho sensation vẫn chưa hoàn thiện mà bạn,họ cứ fix từ từ thôi,rồi cũng sẽ mượt như sen 3.6 mà

tvakhang

có bác nào bị giống em kkhi up bản 8.5.2 không?lâu lâu chụp hình không được,nhấn chụp thì đơ 1 tí rồi out camera luôn.để trong túi quần lâu lâu bị restar lại máy nữa.

chicken1608

hầu như rom android 4.0 đều cần phải up firmware 3.32 trước bạn ạ,nếu bạn đã up 1 lần rùi thì thôi ko cần up lại nữa,nếu máy bạn đã root và có recovery rồi thì ko cần làm lại nữa,mà mình nhớ sensation làm gì có rom gốc là android 4.0.3 nhỉ,chỉ có 2.3.4 thui mà

update 2.3.4 update OTA len 4.0.3 sen 3.6

tvakhang

mình up ban 8.6.0 rồi,vẫn bị tự động tắt máy và camera hoạt động không ổn định,lúc cẩn chụp thì nó không chịu chụp cứ đơ ra rồi out,còn lúc không cần chụp nó làm việc tốt.cuối cùng đành về lại sense 3.6.Như vậy là hết bệnh,đành chờ các bác bên xda fix tiếp thôi.

khanhbaotri

sau bao ngày âm thầm úp rom liên tục mình thấy rom chạy rất ngon.hiện tượng tắt nguồn trước đây của máy mình hết bị ( có lẻ phiên bản xây dựng mới của rom này đúng của nó nhưng rom này chạy hoa pin quá,dù chỉ gọi và nghe có khi vọc vọc tí mà tối khoảng 8h tối là phải gắn sạc lại.hít.

khanhbaotri

úp rom liên tục

:))sau bao ngày âm thầm úp rom liên tục mình thấy rom chạy rất ngon.hiện tượng tắt nguồn trước đây của máy mình hết bị ( có lẻ phiên bản xây dựng mới của rom này đúng của nó nhưng rom này chạy hoa pin quá,dù chỉ gọi và nghe có khi vọc vọc tí mà tối khoảng 8h tối là phải gắn sạc lại.hít.

khanhbaotri

ủa,sao úp a rom 8.6.5 này vào mất luôn app tin nhắn và ko tự động cài phần mền cài trước đó vậy?ai biết cách khắc phục xin chỉ giúp

Last edited by a moderator: