• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[05 APR] [ZIP] HD2 CoreDroid DHD V1.6 [SKINNED&TWEAKED] ONLINE

thanhduc_iit

Cài bản này quá dễ chứ bác nếu là Leo 512 bác phải PARTITION EXT SD theo hướng dẫn của MOD Đức Long trước tham khảo tại đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...CHO-HD2-amp-FIX-LỖI-TREO-MÁY-PARTITION-EXT-SD
Sau khi tải rom bản 1.6 về máy tính, bác copy vào thẻ nhớ và cài qua RECOVERY 400 là ok ( bắt buộc phải RECOVERY 400, tôi đã thử các bản khác đều treo máy không vào được)

Máy LEO1024 ạ
Đã cài theo hướng dẫn ở bài 1;;) Thành công ùi ạ\-/
Hic, ko có tiếng Việt:(

Mấy cái này lấy ở đâu các bác:-?

Chỉnh sửa cuối:

bugartiveron

em dùng titanium xoa sence di cài android seven pro vào dùng cũng thấy hay ghê
ram free cao hơn.các chức năng của sence vẫn hoạt động bình thường.giao diện như window7
\-/=))=))

NguyenTung2601

Nếu cậu có backup trong cwr thì vào đó chọn advanced restore rồi restore cả 3 option trừ data là được.
Còn nếu không thì chịu rồi.
Tớ thì 1 tuần backup tất cả mọi thứ 1 lần => lỗi đâu lại restore, data vẫn giữ nguyên không mất

Mình không dùng backup vì mấy lần restore toàn bị lỗi.nên mỗi lần up rom là cài lại 1 đống ứng dụng.

concuarangme

Máy LEO1024 ạ
Đã cài theo hướng dẫn ở bài 1;;) Thành công ùi ạ\-/
Hic, ko có tiếng Việt:(

Mấy cái này lấy ở đâu các bác:-?

lên market down "system info" và "task manager" về

Mình không dùng backup vì mấy lần restore toàn bị lỗi.nên mỗi lần up rom là cài lại 1 đống ứng dụng.

Cái này up rom 1 ngày khoảng 5 lần chắc là bỏ trốn luôn :D

bugartiveron

bản này em cám vào máy tính lại k nhận SDcard nhỉ.hay là tại cái máy nhà em
có bác nào bị lỗi này k

amateur_no1

Bác nào muốn vẫn có autobacklight mà fix đc lỗi đèn phím thì lây file light.qsd8k.so của bản 1.5 copy vào, reboot lại là đc ngay. chỉ có điều autobacklight của bản 1.5 thi ko good như bản 1.6, nhưng fix đc lỗi đèn phím thì cũng tạm ok.

kdtt8

Bác chủ thớt cho mình hỏi. Mình dùng Leo 512. Trước đây mình Up Rom của Bác Phạm quang thì dùng CWM chỉ cần 150mb, còn bản này thì phải dùng đến 390mb??

stupid1314

Bác chủ thớt cho mình hỏi. Mình dùng Leo 512. Trước đây mình Up Rom của Bác Phạm quang thì dùng CWM chỉ cần 150mb, còn bản này thì phải dùng đến 390mb??

Bạn dùng cho Leo 512 thì down bản dành cho 512 về nhé. Còn bạn dùng CWM 390 thì bạn sẽ không flash được đâu, máy sẽ báo lổi. Nếu bạn muốn dùng thì bạn cứ dùng CWM của chú Quang thử xem.

kdtt8

Mình down Bản 1.6 Leo512- MF theo như đường dẫn của bạn, được 3 file nối lại và giải nén thì thông số của file flash như sau:
misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 10M
system ya 390M
cache ya 5M
userdata ya|asize|hr allsize

Vậy mình dùng CWM bao nhiêu thì ok vậy bạn???

lungtung

Bản này dùng rất nhanh và mượt nhưng mất hôm nay không hiểu sao dòng chờ nó nhảy lung tung, mò mãi không biết tại sao, không biết có phải do phần mềm nào nó xung đột không.

kdtt8

Các bác cho mình hỏi. Mình sd LEO 512, Up Rom này với CWM 150 đến màn hình HTC quietly brilliant phía dưới màn hình có chữ get you connected thì bị treo rất lâu. Các giúp mình lỗi này với.

heymen9x

mấy hôm nay 7 8h tối rồi mà sense nó vẫn để mặt trời vàng khè, dù đã update :D, tưởng mình em HD2 của mình bị ai dè con magic của thằng bạn cũng bị lun, hehe

AK47_CCCP

Các bác cho mình hỏi. Mình sd LEO 512, Up Rom này với CWM 150 đến màn hình HTC quietly brilliant phía dưới màn hình có chữ get you connected thì bị treo rất lâu. Các giúp mình lỗi này với.

Cái này câuh fai "vá" CWM ( nên chạy file đính kèm trong gói tải về) _ vì chính mình do ngại chạy nên treo ở Go g go. đủ phân vùng sẽ up dc rom thôi. Có bản cho HD 512 đấy !

stupid1314

Mình down Bản 1.6 Leo512- MF theo như đường dẫn của bạn, được 3 file nối lại và giải nén thì thông số của file flash như sau:
misc ya 1M
boot yboot|ro 10M
system ya 390M
cache ya 5M

Vậy bạn dùng CWM mà tác giả đính kèm theo nhé. Cứ làm đi, mình flash ngày bao nhiêu lần có sao đâu.

lungtung

bản này các bạn dùng thấy thế nào, mình thấy pin tốn hơn bản của [ZIP][LEO512][LEO1024]CMYLXGOs Stock Desire HD(2)[RUU1.84] mặc dù mượt và nhanh hơn hẳn ( phần mềm cài y như nhau )

kdtt8

Vẫn ko được rồi. Mình làm các bước như sau:
1. Task29
2. Gparted thẻ nhớ.
3. flash MAGLDR 1.13
4. chạy CWM mà tác giả kèm theo cho LEO 512
5. install from zip
bị treo tại màn hình HTC quietly brilliant. Chắc là phải download lại Rom thử xem sao..

bugartiveron

misc ya 1M
boot yboot|ro 10M
system ya 390M
cache ya 5M

thông số chuẩn cho bạn đây mình cũng dùng 512 mà
misc ya 1M
boot yboot|ro 6M
system ya 390M
cache ya 2M

cài được thì thanks cai nha \-/\-/\-/\-/

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Bạn dùng cho Leo 512 thì down bản dành cho 512 về nhé. Còn bạn dùng CWM 390 thì bạn sẽ không flash được đâu, máy sẽ báo lổi. Nếu bạn muốn dùng thì bạn cứ dùng CWM của chú Quang thử xem.

bản LÈo bắt buộc phải cài RCW 390 mới được.em dã thử đủ loại chỉ nó 390 là chạy được thôi
nên chia thẻ nhớ EXT3 dung lượng tầm 512MB là được rồi.1GB nhiều quá thừa cũng k làm gì
Vẫn ko được rồi. Mình làm các bước như sau:
1. Task29
2. Gparted thẻ nhớ.
3. flash MAGLDR 1.13
4. chạy CWM mà tác giả kèm theo cho LEO 512
5. install from zip
bị treo tại màn hình HTC quietly brilliant. Chắc là phải download lại Rom thử xem sao..
bạn nên cài RCW theo thông số mình đưa bên trên đảm bào thành công
khi khởi động hơi lâu mọt chút.các bác cố gắng đợi đừng nôn nóng nha

Chỉnh sửa cuối:

kdtt8

Đang đi làm nên chưa thử được. Chiều về làm. nếu ko được thì cũng thanks bác đã nhiệt tình giúp đỡ.