• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[05/07/2012][ICS 4.0.3]InsertCoin 6.0.0 Ice Cream Sandwich| Sense 3.6 | Fast | Stable

LinhKu

hic cái link dow bản sense 4.0 bên trang chủ nó không link nào được cả,bực kinh ~X(

hungbc

cái gì vậy bác :O

bên trang insertCoin có bản InsertCoin with Sense 4 BETA được build từ rom Virtuous build 3 rùi đó :D
tức là mình thông báo rom insertCoin đã xó sence 4.0 rồi , bác nì châm tiêu quá .... he he. Bản này cho vừa quay vừa chup luôn , nhưng bấm vô chụp là cái máy đen thui mặc dù vẫn save được tấm hình xấu ơi là xấu...

ntt2006

update sence 4.0

Mình biết có bản InsertCoin Sense 4.0 beta, bản này phát triễn dựa trên bản Rom Virtuous, đang test thử xem sao rồi mới update được, nếu lổi như bản Virtuous thì mình nghĩ không cần thiết.

LinhKu

Mình biết có bản InsertCoin Sense 4.0 beta, bản này phát triễn dựa trên bản Rom Virtuous, đang test thử xem sao rồi mới update được, nếu lổi như bản Virtuous thì mình nghĩ không cần thiết.

anh dow = cái gì thế anh,em link 1 với link 3 thì nhà em nó không chạy,còn link 2 torrent thì dow về ấn vào nó nó cứ tải thêm cái torrent nữa

neverfeedback

Một vài lời cảm nhận bản InsertCoin SENSE 4 BETA đánh giá theo cá nhân.
1. Camera vừa quay vừa chụp chưa hoạt động tốt.
2. Máy khá nóng. Thật kinh khủng nhiệt độ vovj 10 phút lên 47 độ, không tưởng (phải tắt, nóng như cục lữa)
3. SENSE 4 có vẻ hơi hay nhưng font chữ thì tệ quá (chắc có lẽ nhìn mấy font SENSE 3.5 êm hơn)
4. Giao diện touch ngang, làm hơi lọng cọng
5. RAM tương đối thấp kinh ngạc, chỉ còn trống 130-140MB
6. Bootscreen có vẻ như không tương thích độ phân giải, dòng chữ HTC lệch qua một bên.
7. Bàn phím thì thì... xấu vô số tả, phím gọi cũng vậy không đẹp bằng SENSE 3.5
8. Xem hình ảnh trong Gallery thì không hiển thị đủ Album (3 cột chỉ hiện 2.5) hình cũng bị tràn lên trên.
9. Không có BEAT
.......
.....
Nói chung là nhả về 3.5 chờ bản chính thức của HTC.

LinhKu

Một vài lời cảm nhận bản InsertCoin SENSE 4 BETA đánh giá theo cá nhân.
1. Camera vừa quay vừa chụp chưa hoạt động tốt.
2. Máy khá nóng. Thật kinh khủng nhiệt độ vovj 10 phút lên 47 độ, không tưởng (phải tắt, nóng như cục lữa)
3. SENSE 4 có vẻ hơi hay nhưng font chữ thì tệ quá (chắc có lẽ nhìn mấy font SENSE 3.5 êm hơn)
4. Giao diện touch ngang, làm hơi lọng cọng
5. RAM tương đối thấp kinh ngạc, chỉ còn trống 130-140MB
6. Bootscreen có vẻ như không tương thích độ phân giải, dòng chữ HTC lệch qua một bên.
7. Bàn phím thì thì... xấu vô số tả, phím gọi cũng vậy không đẹp bằng SENSE 3.5
8. Xem hình ảnh trong Gallery thì không hiển thị đủ Album (3 cột chỉ hiện 2.5) hình cũng bị tràn lên trên.
9. Không có BEAT
.......
.....
Nói chung là nhả về 3.5 chờ bản chính thức của HTC.
Mình thì vẫn muốn up rom cook thôi,còn chỉ đợi htc ra bản chính thức để rom cook ổn định hơn thui :D

ntt2006

Theo thông tin thì hiện tại 1 số máy Sensation Châu Âu đã nhận được thông báo update bản ICS4.0,chỉ những có account mới test được bản này,nhưng chắc có lẽ là bản ICS chính thức cho Sen chỉ dừng lại với Sense 3.6 mà thôi,không có Sense 4.0.

LinhKu

Theo thông tin thì hiện tại 1 số máy Sensation Châu Âu đã nhận được thông báo update bản ICS4.0,chỉ những có account mới test được bản này,nhưng chắc có lẽ là bản ICS chính thức cho Sen chỉ dừng lại với Sense 3.6 mà thôi,không có Sense 4.0.

tin buồn đây,nhưng em đọc trên mạng có thấy nói là htc sẽ ra máy htc sensation trắng kèm với android 4.0 + sense 4.0 mà,nếu con này ra thì mình cũng được dùng sense 4.0 ngon thôi :D

longntt105

bác nào cho em hỏi. sao bắt đầu bữa nay em bấm nút nguồn để tắt máy hay khởi động ..thì nó tự động khởi động lại thế ? sài mấy bản rồi. ko còn menu shut down hay reset nửa!!:(:-??

neverfeedback

bác nào cho em hỏi. sao bắt đầu bữa nay em bấm nút nguồn để tắt máy hay khởi động ..thì nó tự động khởi động lại thế ? sài mấy bản rồi. ko còn menu shut down hay reset nửa!!:(:-??

Bạn xem có đúng firmware cho bản đang xài chưa? Lúc trước mình cũng giống như vậy. Thế là chạy RUU lại rồi uprom lại từ đầu là hết, hoặc chọn đúng firmware flash lại.
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1459767 xem máy mình ở dạng nào, các con này chạy tương đối ổn đó.

LinhKu

bạn có up icon % pin hay up thêm cái gì khác không