• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ SOFT CHO IPHONE

bingbongbich

Mình vừa xài iphone được 10 ngày, diễn đàn pdaviet có chuyên mục dành cho iphone mình đọc là thấy hay và dễ hiểu.
Cho mình hỏi có chương trình nào có thể quản lý chi tiết cuộc gọi và tin nhắn trên cùng 1 app hok vậy, mình search trên forum này nhưng hok có :)
Nếu anh em nào có chia sẻ thì mình cám ơn nhiều nhiều, hiện tại đang cài iLog và MySMS để sử dụng.
Thx for read !

XuanTruong

Super V.I.P
Mình vừa xài iphone được 10 ngày, diễn đàn pdaviet có chuyên mục dành cho iphone mình đọc là thấy hay và dễ hiểu.
Cho mình hỏi có chương trình nào có thể quản lý chi tiết cuộc gọi và tin nhắn trên cùng 1 app hok vậy, mình search trên forum này nhưng hok có :)
Nếu anh em nào có chia sẻ thì mình cám ơn nhiều nhiều, hiện tại đang cài iLog và MySMS để sử dụng.
Thx for read !

Các Soft càng chuyên nghiệp thì lại càng RIÊNG RẼ chức năng chứ không ôm đồm lắm thứ vậy. Hiện tại chưa có Soft nào đáp ứng được nhu cầu của Bạn đâu!:D

AnhTu

Super V.I.P
Thx for read !
MobileLog.
Search Cydia.

ducyeu

Cho mình hỏi là mình down chương trình SSh no wifi về nhưng khi log in nó báo lỗi này là sao vậy :(

Mình đã cài Framnetwork hết rùi :(

tinh_la_gi

Administrator
Nếu chưa kết nối được mà báo lổi thì Iphone chưa cài SSH Open hoặc cài rồi nhưng lại đang Off !!
Nếu đang kết nối mà báo lổi thì do cổng USB có vấn đề hoăc cable

ducyeu

Mình đã dùng wifi kiểm tra thì open ssh đã mở .Cổng USB cũng ko có vấn đề gì vì mình vẫn cài app qua itunes mà :(ko hiểu tại sao luôn :(( ai giúp mình phen này

Chỉnh sửa cuối:

ThAngNgO_

Mình đã dùng wifi kiểm tra thì open ssh đã mở .Cổng USB cũng ko có vấn đề gì vì mình vẫn cài app qua itunes mà :(ko hiểu tại sao luôn :(( ai giúp mình phen này

root và alpine <-- bạn đã type đúng chưa vậy :|

nguyenminh0000

Mất biểu tượng Cydia

AE cho mình hỏi. Mình mới mua iphone 3g 16GB. Loay hoay thế nào không biết mà delete mất cái Cydia rồi làm sao phục hồi lại được đây :((Giúp mình với :((

tinh_la_gi

Administrator
AE cho mình hỏi. Mình mới mua iphone 3g 16GB. Loay hoay thế nào không biết mà delete mất cái Cydia rồi làm sao phục hồi lại được đây :((Giúp mình với :((
Chạy QuickPWN lại để có Cydia chứ seo giờ ta !!!

Mình kiểm tra rồi :( mình dùng ct iphone tunnel suite 2,7 cũng bị lỗi y chang như thế :(
Ở đấu thế bạn .. HCM thì pm cho mình đem đến mình kiểm tra xem sao !! Chứ Itunes ok thì mấy cái khác phải ok chứ nhỉ !!! ;)

nguyenminh0000

Là sao hả bạn? Mình không hiểu. Mới xài nên ko biết nữa. Chạy = cách nào vậy bạn. Giúp mình với.

ducyeu

root và alpine <-- bạn đã type đúng chưa vậy :|

Chạy QuickPWN lại để có Cydia chứ seo giờ ta !!!

Ở đấu thế bạn .. HCM thì pm cho mình đem đến mình kiểm tra xem sao !! Chứ Itunes ok thì mấy cái khác phải ok chứ nhỉ !!! ;)
Đau khổ quá :( mình ở HN :(Cho mình hỏi là cái ip của iphone là 127.0.0.1 mặc định sẵn hay là phải vào wifi xem ip của iphone :-?

tinh_la_gi

Administrator
Các kết nối nowifi sẽ mặc định dùng ip loopback này
Chỉ khi kết nối qua wifi thì mới chỉnh ip theo ip của iphone được DHCP của AP hoặc router cấp.

nguyenminh0000

Hic hic. Mình mới biết xài IP. Lên mạng update software cho máy nó mới 1 chút ai ngờ ... huhuhu. Máy bị lock luôn rồi. Bây giờ phải làm sao hả các pác:(:)(:)((. Máy bây giờ chỉ có gọc S O S được thôi :(:)(:)((

ThAngNgO_

Hic hic. Mình mới biết xài IP. Lên mạng update software cho máy nó mới 1 chút ai ngờ ... huhuhu. Máy bị lock luôn rồi. Bây giờ phải làm sao hả các pác:(:)(:)((. Máy bây giờ chỉ có gọc S O S được thôi :(:)(:)((

máy bạn lag 2G hay 3G ( lock hay world ) nói chi tiết về máy anh em sẽ khắc phục cho bạn :D

nguyenminh0000

Mình mua máy 3G bạn à. Word là sao bạn? Update xong nó chỉ có bàn phím số để gọi SOS thôi bạn. Nó chạy tiếng Anh tiếng TQ tùm lum hết. Không nhận được sim. Không còn chương trình nào hết. Mở khóa thì ra bàn phím số, đóng lại thì đen thui à. Rồi sao giờ hả bạn?

tinh_la_gi

Administrator
Nếu word thì sau khi chạy FW bạn gắn sim kết nối với Itunes nó sẽ tự active !

Bạn cấm vào mà tầm 5 phút không khả quan thì thôi hạ BB xuống thôi .. giá bây giờ tầm 300-400k ... hạ cho chắc chứ dùng sim ghép cùi mía lắm. 1-2 tháng lại hỏng.

Nếu cần thì cứ alo cho mình. (PM cho mình rồi mình gửi sdt) mình chỉ hổ trợ chứ chổ làm và giải thích thôi chứ mình không có làm mấy cái vụ hạ BB như đã nói trên nhé .. Không khéo hiểu lầm thì khổ thân !!!

tonydien

cac bac oi.cuu minh voi.k biet the nao ma nhac va ung dung cua iphone trong itunes mat het roi.chi con itunes trong tron ha.
mong cac bac giup voi
cam on