• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ KỸ THUẬT SỬ DỤNG IPHONE

Status
Không mở trả lời sau này.
itunes ko nhận sim của ip

Ai help mình với, mình vẫn dùng máy ip 3gs bình thường, tuy nhiên khi cắm ip vào máy và bật itunes thì nó báo:
"The sim card inserts in the iphone does not appear to be support........"

Hix, trước tời giò vẫn dùng bình thường, sao hôm nay tự nhiên cắm vào lại như thế này ko biết, ai help minh với:(:)((

Đã làm tất cả, trước mình vẫn dùng bình thường với itunes, sao tự nhiên giờ bị lỗi này, help mình với

vskiet

mình gặp vấn đề với thằng cydia, đó là ko remove đựoc chương trình. cứ remove 1 chương trinh nào đó thì nó cứ hiện lên:
modifications:
-install: rock extensions
-remove: tên chương trình
Khi confirm thì nó cứ chạy install rock extensions từ nguồn của GSM, sau đó là restart springboard, chương trình vẫn còn nguyên. ai biết cách nào để khắc phục không, giúp với. Thanks

khuyetdanh

các bác cho em hỏi vơi, máy iphone của em là bản quốc tế rồi thì không cần unlock nữa đúng không ạ, nếu thế thì có cần phải restore với jailbreak không ạ, mà nếu phải làm thì tác dụng của 2 bước này là để làm gì ạ,
Các bác thông cảm, em chưa dùng iphone bao giờ cả, hì.
Thanks các bác

Zenki

Super V.I.P
các bác cho em hỏi vơi, máy iphone của em là bản quốc tế rồi thì không cần unlock nữa đúng không ạ, nếu thế thì có cần phải restore với jailbreak không ạ, mà nếu phải làm thì tác dụng của 2 bước này là để làm gì ạ,
Các bác thông cảm, em chưa dùng iphone bao giờ cả, hì.
Thanks các bác
Đã là WORLD thì không cần phải UNLOCK nữa. Chỉ cần JAILBREAK để cài các ứng dụng "Đã được thuốc" thôi ;) Bạn tham khảo các Topic hướng dẫn JB ở PDAVIET. Có hướng dẫn rõ ràng kèm hình ảnh rồi đó ;)

croketo

Hix! Cái đt của mình lúc kết nối với wifi IP động nó cứ rớt mạng hoài.... Có ai bị giống mình kô? T.T

tinh_la_gi

Administrator
Rớt mạng phụ thuộc nhiều yếu tố.
+ Khoản cách nguồn phát vs nguồn thu
+ Độ rộng của mạng wifi (do cấu hình) nếu cấu hình độ rộng càng lớn thì số kết nối nhiều đồng nghĩa với bw mõi kết nối giảm .. chưa nói sẽ rớt lên rớt xuống (rớt kết nối) lý do Nguồn Phát (AP) tải không nổi !!!
+ Bạn đang ngồi vị trí gần với điểm chết của AP

Nói chung còn rất nhiều lý do.. nhưng việc Ip động hay tỉnh không quan trọng lắm. Nếu bạn muốn có thể tự chỉnh lại IP tỉnh trên IP chứ AP không cấp IP tỉnh. AP cấp tự động trong dãi ip quy định (cái này khi cấu hình sẽ quyết định độ rộng hay hẹp của nguồn thu - nói rỏ là quyết định số lượng kết nối đồng thời. )

khuyetdanh

các bác ơi, có phải toàn bộ iphone 3Gs đều có model bắt đầu bằng chữ "MC" ,còn 3G thì bắt đầu bằng "MB" không vậy.
ông sếp của mình mua 1 cái bảo là 3Gs nhưng mình xem Model là MB496T, ko biết thế nào các bác nhỉ.

Zenki

Super V.I.P
các bác ơi, có phải toàn bộ iphone 3Gs đều có model bắt đầu bằng chữ "MC" ,còn 3G thì bắt đầu bằng "MB" không vậy.
ông sếp của mình mua 1 cái bảo là 3Gs nhưng mình xem Model là MB496T, ko biết thế nào các bác nhỉ.
Muốn phân biệt 3G với 3GS dễ mà :| Cần gì phải phụ thuộc vào cái Part Number đó :| Vào Camera cái này quay film được và chụp ảnh đẹp hơn thì cái đó là 3GS rồi :|

Chán nhỉ, ko ai help mình đc sao

Mình mua 1 con iphone 3gs bên US và đã đc làm tất cả bên đó(jaibreak and unlock) đưa về vietnam nghe gọi ngon, kết nối với itunes ngon lành
Sang may mình cắm ip vào máy tính để kết nối với itunes tự nhiên nó hiện lên dong chứ
“The sim card inserted in the iphone does not appear to be support….”
trong khi đó nghe gọi vẫn bình thường
ai có thể giúp mình sửa lỗi trên được ko, hix

kysskute

Mình có một con iphone 3G mua bên czech hôm qua mình thử reset lại iphone thì trong lúc reset lâu quá mình không đợi được và ấn Power+home thế là nó tắt đi đến khi bật lại thì nó chỉ hiện lên hình quả táo và 1 lúc sau nó tắt đi mình bật đi bật lại mà nó vẫn thế :( cắm vào PC rồi bật itunes mà không thấy cái iphone đâu hết . mong PDAVIET giúp mình .Cảm ơn nhiều
P/s : mình chua unlock hay làm gì cả.

Zenki

Super V.I.P
Mình có một con iphone 3G mua bên czech hôm qua mình thử reset lại iphone thì trong lúc reset lâu quá mình không đợi được và ấn Power+home thế là nó tắt đi đến khi bật lại thì nó chỉ hiện lên hình quả táo và 1 lúc sau nó tắt đi mình bật đi bật lại mà nó vẫn thế :( cắm vào PC rồi bật itunes mà không thấy cái iphone đâu hết . mong PDAVIET giúp mình .Cảm ơn nhiều
P/s : mình chua unlock hay làm gì cả.
Bạn đưa máy về chế độ DFU để RESTORE lại. Tình trạng của bạn là bị ĂN TÁO MỸ rồi đó :D

Hix, bay gio ko hien gi, lam sao an dc chu restore cau
Nếu cắm vào iTunes mà không hiển thị gì thì đưa về DFU MODE để RESTORE thôi. Cách đưa về DFU trên diễn đàn đã có hướng dẫn rồi.

sport120

Mọi người cho mình hỏi:lúc sync Iphone với máy vi tính khác chọn tranfer thì những ứng dụng nào trên máy sẽ bị mất vậy?

duonglainfo

Chán nhỉ, ko ai help mình đc sao

thông báo của bạn là do itun không nhận biết được Sim của bạn

"Những thẻ sim lắp vào iphone không xuất hiện để được hỗ trợ ...."

lỗi này không quan trọng vì bạn vẫn có thể nghe gọi bình thường. Nếu thích thì bạn có thể cài lại FW là hết thui

Status
Không mở trả lời sau này.