• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận sử dụng iPhone / iPod Touch

Status
Không mở trả lời sau này.

godisme

HELP ME!!!! - iphone bị treo và khởi động lại liên tục

em đang xài ip 3G lock 3.1.2 , máy đang sữ dụng bình thường thì sáng nay em có cài iblacklist xong xài đc 1 lần rồi thoát ra vào lại thì xài ko đc nữa nên em mới vào reinstall lại thì bị tình trạng : treo máy ở màn hình lockscreen 1 hồi sau nó khởi động lại cứ thế liên tục (chỉ có nhấn nút home và nút nguồn mới tắt đc máy).......mong các anh chị trên diễn đàn chỉ dẫn dùm em , sáng giờ đang đau đầu + hồi hợp lo sợ :(

blackcatdn

em đang xài ip 3G lock 3.1.2 , máy đang sữ dụng bình thường thì sáng nay em có cài iblacklist xong xài đc 1 lần rồi thoát ra vào lại thì xài ko đc nữa nên em mới vào reinstall lại thì bị tình trạng : treo máy ở màn hình lockscreen 1 hồi sau nó khởi động lại cứ thế liên tục (chỉ có nhấn nút home và nút nguồn mới tắt đc máy).......mong các anh chị trên diễn đàn chỉ dẫn dùm em , sáng giờ đang đau đầu + hồi hợp lo sợ :(

Trước tiên bạn làm theo bài này http://pdaviet.net/showthread.php?t=64950.
Sau đó thì bạn vào đây để chọn FW của mình mà Restore lại http://pdaviet.net/showthread.php?t=57912.
Còn đây là link để bạn tham khảo cách UP lại FW http://pdaviet.net/showthread.php?t=70720

P/s: Bạn cũng đừng lo lắng quá. Những ai sử dụng IP thì nên bị vài lần như vậy. Vì nếu ko bị thì sẽ ko biết cách sử dụng rồi. Thân

blackcatdn

mình đang ở FW 3.1.2 thì phải restore làm sao vậy?

Nghĩa là bạn đã có sẵn FW trong máy??? Bạn chuyển IP sang chế độ DFU rồi sau đó iTunes sẽ hướng dẫn bạn Restore...Còn cách thế nào thì bạn xem bài mình vừa post

godisme

em đã vào chế độ DFU rồi nhưng lúc nhấn restore thì nó hiện ra thông báo như sau "the iphone "iphone" could not be restore because the frimware file is not compatible" là sao vậy????

máy mình hồi đó là 3.1 xong mình dơn FW 3.1.2 về máy rồi up len , lúc mình vào restore mình chọn lại file 3.1.2 lúc trước để restore thì nó hiện bản thông báo đó lên đó , giờ mình phải làm sao???

Last edited by a moderator:

blackcatdn

em đã vào chế độ DFU rồi nhưng lúc nhấn restore thì nó hiện ra thông báo như sau "the iphone "iphone" could not be restore because the frimware file is not compatible" là sao vậy????

Vậy thì bạn down FW 3.0 Restore về. Rồi làm với FW 3.0 đó,tiếp theo bạn up lên 3.1.2 thì sẽ ko bị gì...

kthp2428

iPod trong iPhone không bị lỗi này là sao

em bị lỗi này ,không thấy thanh trạng thái (hiển thị xem bài hát đã phát đến đâu ).chả hiểu sao.

duyquehan

Cái đó không phải lỗi đâu bác chỉ cần phạm vào phía trên hình nốt nhạc nó sẽ hiện ra ngay thôi.

NguyenNhatHoa

Từ bé giờ mình dùng PPC hệ điều hành Windows Mobile quen, giờ cầm trên tay cái Ipod Touch thật là tìn luôn.

Mình kết nối với máy tính của mình (hệ điều hành XP), thì chẳng có hiện tượng gì xảy ra, thậm chí không sạc luôn.
Mình đã cài phần mềm đồng bộ hóa (iTune) nhưng cũng chẳng có hiện tượng gì luôn.
Có lẽ cần những thủ thuật gì, driver gì... mong được chỉ dẫn.

Zenki

Super V.I.P
Từ bé giờ mình dùng PPC hệ điều hành Windows Mobile quen, giờ cầm trên tay cái Ipod Touch thật là tìn luôn.

Mình kết nối với máy tính của mình (hệ điều hành XP), thì chẳng có hiện tượng gì xảy ra, thậm chí không sạc luôn.
Mình đã cài phần mềm đồng bộ hóa (iTune) nhưng cũng chẳng có hiện tượng gì luôn.
Có lẽ cần những thủ thuật gì, driver gì... mong được chỉ dẫn.
Bạn kiểm tra lại Cable và cổng USB xem sao. Chỉ cần cắm vào là sạc không cần phải thủ thuật hay driver gì nữa cả.

NguyenNhatHoa

Bạn kiểm tra lại Cable và cổng USB xem sao. Chỉ cần cắm vào là sạc không cần phải thủ thuật hay driver gì nữa cả.
Laptop của mình dành để up Rom... cook Rom từa lưa hết (cho PPC) --> nên cổng USB không có vấn đề gì.
Cable thì dùng bình thường, vì sợi cable mượn của em trai mình, nóa dùng iphone mà.
À, laptop của em trai mình dùng hệ điều hành Vista, của mình là XP. --> hỏi nóa, nóa póa tai.
Cảm ơn Mod đã quan tâm.

Zenki

Super V.I.P
Laptop của mình dành để up Rom... cook Rom từa lưa hết (cho PPC) --> nên cổng USB không có vấn đề gì.
Cable thì dùng bình thường, vì sợi cable mượn của em trai mình, nóa dùng iphone mà.
À, laptop của em trai mình dùng hệ điều hành Vista, của mình là XP. --> hỏi nóa, nóa póa tai.
Cảm ơn Mod đã quan tâm.
Trước đây mình đã từng dùng iPhone để kết nối với Vista và XP, đều ngon cả, bạn thử Remove hết các bản iTunes trong máy, tải bản mới nhất ở http://apple.com về (Hiện tại 9.0.2) là mới nhất rồi thử lại xem sao.

saturnian

Lỗi Reboot Iphone

Chào mọi người,

Mình ngồi nghịch ngợm reboot lại máy Iphone, nhưng nó cứ hiện mãi hình quả táo ( đến cả tiếng đồng hồ). Không hiểu nó bị làm sao nữa.
Không biết đã ai bị hay gặp trường hợp này như mình không. Nếu có cách nào giải quyết chỉ giúp mình với.

Cám ơn mọi người nhiều

chichngua

iphone 2g sau khi restone máy chỉ hiện táo một lúc lại reset

máy iphone 2g 8g của em restone xong thì bật không lên nữa ,chỉ hiện trái táo,rối một lúc nó tự reset ,em đã restone nhiều firmware khác nhau,nhưng vẫn không được,tắt đi bật lại mặc dù DiskAid va Itune vẫn nhận nhưng máy iphone thì vẫn hiện táo rồi một lúc lại tự khởi đông lại,xin mấy anh giúp em với,bây giờ không có máy dùng rồi,huhu..........

Zenki

Super V.I.P
Chào mọi người,

Mình ngồi nghịch ngợm reboot lại máy Iphone, nhưng nó cứ hiện mãi hình quả táo ( đến cả tiếng đồng hồ). Không hiểu nó bị làm sao nữa.
Không biết đã ai bị hay gặp trường hợp này như mình không. Nếu có cách nào giải quyết chỉ giúp mình với.

Cám ơn mọi người nhiều

máy iphone 2g 8g của em restone xong thì bật không lên nữa ,chỉ hiện trái táo,rối một lúc nó tự reset ,em đã restone nhiều firmware khác nhau,nhưng vẫn không được,tắt đi bật lại mặc dù DiskAid va Itune vẫn nhận nhưng máy iphone thì vẫn hiện táo rồi một lúc lại tự khởi đông lại,xin mấy anh giúp em với,bây giờ không có máy dùng rồi,huhu..........
Tìm bài viết hướng dẫn cách đưa về DFU Mode trong Topic này - http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=67812

Sau đó Restore lại máy là Ok ;)

Sync

Iphone kg hiển thị cuộc gọi đến .

Em có con iphone 3g khi đèn MH còn sáng thì có cuộc gọi đến ok,nhưng khi để ở trạng thái chờ(tắt MH)thì có cuộc gọi đến là máy im ru,kg sáng đèn MH,kg rung,kg chuông gì hết,e đã restore lại nhiều lần nhưng kg hết,e đã nâng lên 3.1.2 vẩn kg ok,xin ae giúp đở .

Thanks !

dicky1986s

truong hop cua 2 ban toj da trai qua..cach duy nhat la restone laj..down ban fw custom 3.1.2 cua longgiang ve la shift + restore..restone thanh cong nghja la thanh loading load het roi sau do iphone tu hjen len springboard con ko len nghja la ko thanh cong..
Posted via Mobile Device

saturnian

DiskAid không nhận Iphone

Chào mọi người,

Mình đã Jailbreak Iphone bằng phần mềm Blackra1n dành cho fw 3.1.2.
Tuy nhiên sau đó mình cắm vào Diskaid thì chương trình không nhận, cứ bảo là phải JB máy mới xem được toàn bộ thư mục ROOT. Mình đã thử Reboot lại IP nhưng kết quả vẫn như cũ. Không hiểu là bị lỗi ở đâu. Ai đã từng gặp hay biết về cái này xin chỉ giúp mình với.

Cám ơn nhiều

Status
Không mở trả lời sau này.