• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận sử dụng iPhone / iPod Touch

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
các bác cho em hỏi sao con ip của em trong cái setting nó mất hẳng cái mục mail, contact... zì zì dó rồi, hôm nọ tính chép contact từ sim vào máy mới để í là bị thiếu cái đó. Bây h bó tay lun, tìm hoài không ra :|:|:|:-/:-/:-/:(:(:(
Bạn có cài hay xóa gì trong iPhone không? Máy bây giờ đang ở FW nào? Thử Restore lại chưa?

traivn01

cài thì có cài mấy cái game, với mấy cái phần mềm linh tinh khác thui. cũng có làm vài cái thay đổi theme. nhưng mà mình làm i chang chỉ dẩn trên diễn đàn :-?? hem dám xóa bậy bạ :(
máy mình fw 04.26.08
không dám rstore, vì mỗi lần restore nó ghi là restore&update zì đó lun (hình như up lên 3.1) thấy ghê ghê, không dám làm vì nghe nhìu bác nói làm bậy bạ là thành cục gach :-SS :(:(:(

Zenki

Super V.I.P
cài thì có cài mấy cái game, với mấy cái phần mềm linh tinh khác thui. cũng có làm vài cái thay đổi theme. nhưng mà mình làm i chang chỉ dẩn trên diễn đàn :-?? hem dám xóa bậy bạ :(
máy mình fw 04.26.08
không dám rstore, vì mỗi lần restore nó ghi là restore&update zì đó lun (hình như up lên 3.1) thấy ghê ghê, không dám làm vì nghe nhìu bác nói làm bậy bạ là thành cục gach :-SS :(:(:(
Thử xem lại trong SBSettings phần Hide App, bạn có Hide cái Mail đi không?

Trong máy có cài SuperPreference không?

Có cài gói giao diện tiếng Việt cho FW 3.x không?

traivn01

không phải cái đó, trong phần setting, có mấy cái thẻ lựa chọn
airplane mode
wifi
carrier

sound
bringness
wall

general
---> mail contact calendar (em nhớ hình như là vậy)
phone
....

bị mất cái dòng mail contact... đó đó , chứ không phải ở springboar :|:| thiếu cái đó nên không copy contact từ sim vào máy được :(:(

fatbuu

Cac bac cho em hoi lam the nao de cai windows media vao trinh duyet sarafi (sorry ko hieu sao ko go dau dc)

Zenki

Super V.I.P
Cac bac cho em hoi lam the nao de cai windows media vao trinh duyet sarafi (sorry ko hieu sao ko go dau dc)
Cài Window Media vào trình duyệt Safari là sao? Mình không hiểu ý bạn lắm!

dienht

Active Member
Các bạn cho mình hỏi một chút.
Mình mới được ông anh cho con 3g 8g có mã máy là MB702LL thì nó là phiên bản nào?
máy đang chạy FW 3.0 nên mình muốn up lên 3.1.2 nhưng khi kết nối Itunes thì nó báo là sim ko được suppot gì đó (máy của ông dùng sim mobi và mình đã thử với sim mobi và vina đều ko được) nên ko up được. vậy là máy của mình bị sao vậy?
khi mình chép danh bạ (lấy từ con 2G của mình theo đường dẫn private/var/mobile/library/AddressBook) vào thì nó bị hiện tượng là nếu vào trực tiếp Icon Contacts thì là danh bạ của mình còn nếu vào qua đường phone rồi Contacts thì lại là danh bạ của ông anh (mặc dù mình đã xóa files danh bạ của ông rôi)
Vì mới sài 3G nên ko biết nó có khác nhiều so với 2G ko? mong các bạn chỉ giúp cho mình. Thanks

Zenki

Super V.I.P
Các bạn cho mình hỏi một chút.
Mình mới được ông anh cho con 3g 8g có mã máy là MB702LL thì nó là phiên bản nào?
máy đang chạy FW 3.0 nên mình muốn up lên 3.1.2 nhưng khi kết nối Itunes thì nó báo là sim ko được suppot gì đó (máy của ông dùng sim mobi và mình đã thử với sim mobi và vina đều ko được) nên ko up được. vậy là máy của mình bị sao vậy?
khi mình chép danh bạ (lấy từ con 2G của mình theo đường dẫn private/var/mobile/library/AddressBook) vào thì nó bị hiện tượng là nếu vào trực tiếp Icon Contacts thì là danh bạ của mình còn nếu vào qua đường phone rồi Contacts thì lại là danh bạ của ông anh (mặc dù mình đã xóa files danh bạ của ông rôi)
Vì mới sài 3G nên ko biết nó có khác nhiều so với 2G ko? mong các bạn chỉ giúp cho mình. Thanks
Đây là bản LOCKED của mạng AT&T - Mỹ. Cho Sim vào không Support là máy chưa được Activate, muốn Activate phải cho Sim AT&T vào mới Activate được. Bây giờ muốn Up FW 3.1.2 thì đưa về DFU rồi Up lên bản Custom. Up xong rồi chép lại Contacts sẽ không bị lỗi như hiện tại.

fatbuu

Cài Window Media vào trình duyệt Safari là sao? Mình không hiểu ý bạn lắm!

nó như kiểu cài thêm flash player để xem youtube ấy mà (cái này thì sarafi có sẵn) , vì em vào 1 số trang nghe nhạc hay coi phim , nó dùng windows media thì ko xem đc (các máy dùng winmomile thì coi bình thường)

Zenki

Super V.I.P
nó như kiểu cài thêm flash player để xem youtube ấy mà (cái này thì sarafi có sẵn) , vì em vào 1 số trang nghe nhạc hay coi phim , nó dùng windows media thì ko xem đc (các máy dùng winmomile thì coi bình thường)
Safari trên iPhone vẫn chưa hỗ trợ FLASH đâu bạn nhé :D

không phải cái đó, trong phần setting, có mấy cái thẻ lựa chọn
airplane mode
wifi
carrier

sound
bringness
wall

general
---> mail contact calendar (em nhớ hình như là vậy)
phone
....

bị mất cái dòng mail contact... đó đó , chứ không phải ở springboar :|:| thiếu cái đó nên không copy contact từ sim vào máy được :(:(
Mình hiểu trường hợp của bạn nhưng đó là những gì mình tìm được trên Google. Bạn có thể vào đây để tham khảo cách Fix của một số người bị lỗi giống bạn.

http://www.tinhte.com/forum/t234925/

Chỉnh sửa cuối:

anhky

Mình có chút thắc mắc, mình vào box IP thì thấy có IP3x,2x,1x, có nghĩa là gì thế mấy Pro? IP 3G và 3GS khác nhau chỗ nào thế? Nhiều hok? Thanks trước ^.^

Zenki

Super V.I.P
Mình có chút thắc mắc, mình vào box IP thì thấy có IP3x,2x,1x, có nghĩa là gì thế mấy Pro? IP 3G và 3GS khác nhau chỗ nào thế? Nhiều hok? Thanks trước ^.^
1.x 2.x và 3.x là các dòng Firmware cho iPhone. Hiện tại dòng FW mới nhất là 3.x

iPhone 3G và 3GS thì hình thức thì không khác nhau nhiều. Có nhiều bài trên NET nói về sự khác nhau giữa hai máy, bạn có thể Google để tìm hiểu thêm thông tin nếu cần.

fatbuu

:D oh đúng là sarafi chưa hỗ trợ flash thật , tại thấy vào youtube vẫn xem đc hóa ra là nó lôi cái app youtube ra :D

sea76

Member
em nghe nói khi iphone của itune ở máy tính khác sẽ mất hết phần mềm hay nhạc phải không .có cách nào lưu lại trên iphone khộng

Zenki

Super V.I.P
em nghe nói khi iphone của itune ở máy tính khác sẽ mất hết phần mềm hay nhạc phải không .có cách nào lưu lại trên iphone khộng
Mình nhớ trước đây có 1 cách là thay đổi Library Persistent ID của iTunes trên 2 máy cho giống nhau rồi cắm iPhone vào Sync là được mà không biết với bản iTunes 9.x mới bây giờ có còn cho làm cách đó không. Bạn thử sử dụng iPhone PC Suite để Sync xem sao?

DuyNguyen

con IP 3G lock của mình có bệnh này ko biết là bt hay bất thường mà mình thấy khó chịu lắm. Sau khi nghe 1 cuộc gọi = tai nghe là tự nó play ipod luôn. Mấy lần vậy rồi, vì chạy xe ngoài đường ko tiện lôi máy ra nghe đt nên mới cắm tai nghe vào, vậy mà cứ nghe xong 1 cuộc, bấm kết thúc cái là nó lại chơi nhạc liền, thành ra cũng như ko vì phải lôi máy ra tắt nhạc đi. Vụ này là sao vậy mấy bạn, chỉ mình khắc phục với, thanks !!

nguyen_thanh

Bị ẩn icon trên SB

e vào cydia update không biết sao bị ẩn icon trên SB, bác nào bít cách hiển thị icon lên không vậy

Thỉnh thoảng nút Home bị "đơ"

Dạo này iphone mình thỉnh thoảng nút Home nó bị "đơ".
Ấn mà như không vậy. Hic

Mình đang sài SBsetting. OS 3.0

Mong các bạn giúp đỡ.

Many thanks

Zenki

Super V.I.P
e vào cydia update không biết sao bị ẩn icon trên SB, bác nào bít cách hiển thị icon lên không vậy
Bị ẩn icon chính xác là icon nào bạn? Bạn đã Update gì trong Cydia? Bạn xem lại trong SBSettings thử có chọn ẩn icon nào không?

Dạo này iphone mình thỉnh thoảng nút Home nó bị "đơ".
Ấn mà như không vậy. Hic

Mình đang sài SBsetting. OS 3.0

Mong các bạn giúp đỡ.

Many thanks
Bệnh này khó mà đoán được, 1 là lỗi phần mềm vì đụng với App nào đó, 2 là lỗi phần cứng vì bấm nhiều quá nên nút Home bị lờn :D

hao0909234579

Bác tìm ifunbox hay winSCP cài vào máy tính rồi vào thư mục /var/mobile/media/itune_control/itunes xóa file itunesDB đi
Tắt itunes và bật lại một lần nữa thử xem sao
Em làm như hướng dẩn của bác rồi, vẩn bó tay bác ơi, có cách nào khác không, giúp em với?

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.