• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xplore v.1.41 - Quản lí tập tin và hệ thống mạnh mẽ [19/02/2010]

nguyentanbinh

Well-Known Member
Nói vậy là nhóm OSViet không còn hoạt động à bác. Làm thế nào để có thể dùng 1 lúc cả 2 bản 1.35 và bản 1.41 trên cùng 1 máy bác Bình nhỉ:-?

- Cài này gọp luôn Font Uniocde và Font vẽ vào chung 1 PCX la ok

Hic....bây giờ người ta xài font Unicode ko à đại ka Bình ơi .

- Font nào cũng tốt ok, chứ không cần vẽ hoặc mặc định . Thank YOu chúc một ngày vui vẽ :)):)):)):)):)):)):)):))

- Cài này gọp luôn Font Uniocde và Font vẽ vào chung 1 PCX la ok

Đang hỏi bác là "Làm thế nào để có thể dùng 1 lúc cả 2 bản 1.35 và bản 1.41 trên cùng 1 máy bác Bình nhỉ" mà bác lại trả lời lạc đề rồi, Fonts chẳng qua test trước cho những anh em mới sử dụng đỡ lúng túng thôi.:D chứ còn việc cỏn con thế này nhằm gì chứ:D

Hỏi câu này hóc búa quá nên chạy mất dép luôn á=))

nguyentanbinh

Well-Known Member
Đang hỏi bác là "Làm thế nào để có thể dùng 1 lúc cả 2 bản 1.35 và bản 1.41 trên cùng 1 máy bác Bình nhỉ" mà bác lại trả lời lạc đề rồi, Fonts chẳng qua test trước cho những anh em mới sử dụng đỡ lúng túng thôi.:D chứ còn việc cỏn con thế này nhằm gì chứ:D

Hỏi câu này hóc búa quá nên chạy mất dép luôn á=))
- Trời Run song song đúng không 1.35 và 1.41 vào phần mà IDApro source file data nó lại cho lẹ nha Vothien12345. Thank you

- Trời Run song song đúng không 1.35 và 1.41 vào phần mà IDApro source file data nó lại cho lẹ nha Vothien12345. Thank you

Nhờ bác Make dùm vothien 2 bản X-plore 1.35 và 1.41 này được không? Đang rất cần nhưng chưa dùng cái IDA bao giờ:D

nguyentanbinh

Well-Known Member
Nhờ bác Make dùm vothien 2 bản X-plore 1.35 và 1.41 này được không? Đang rất cần nhưng chưa dùng cái IDA bao giờ:D

EC Vothien12345 mà chưa dùng Lính của Anhtamhcm mà lúc nào cũng biết rõ mấy vụ này mà \-/. Mình thì thua Vothien12345 nhiều lắm còn phải học hỏi của thien nữa nè. Thank You vothien12345 có ý tưởng hay

Chỉnh sửa cuối:
EC Vothien12345 mà chưa dùng Lính của Anhtamhcm mà lúc nào cũng biết rõ mấy vụ này mà \-/

Nhờ bác làm dùm mà cứ lòng vòng vòng kiểu này giống Spam quá (Mod del)!!. Tóm lại làm thì nhận lời dùm em! Còn không biết hay không làm thì cứ việc từ chối thôi. Chán nhất cái kiểu giấu nghề của mấy bác lắm rồi. !!!

s12345

Anh Bình và vothien đều rất khá về mấy vụ phần mềm này , tại sao ko học hỏi lẫn nhau để tạo ra những tác phẩm thực sự .
Sáng kiến nhân bản phần mềm cũng thú vị lắm chứ . em nhớ có dùng song song 2 cái AnimSpriteLite và AnimSprite . thì xplore cũng có thể lắm chứ, ý kiến của em vậy thôi chứ với khả năng của em thì chỉ nhân bản đc pm java thôi !

Anh Bình và vothien đều rất khá về mấy vụ phần mềm này , tại sao ko học hỏi lẫn nhau để tạo ra những tác phẩm thực sự .
Sáng kiến nhân bản phần mềm cũng thú vị lắm chứ . em nhớ có dùng song song 2 cái AnimSpriteLite và AnimSprite . thì xplore cũng có thể lắm chứ, ý kiến của em vậy thôi chứ với khả năng của em thì chỉ nhân bản đc pm java thôi !

Phần mềm của LCG chắc là khó~X( (dành cho mấy cao thủ nước ngoài thôi). Mấy cái đơn giản thì còn có cơ may ngàn song được\-/

s12345

vothien nói:
Phần mềm của LCG chắc là khó(dành cho mấy cao thủ nước ngoài thôi). Mấy cái đơn giản thì còn có cơ may ngàn song được
Nói vậy có đề cao người nước ngoài wá ko vothien ! mình thấy người Việt Nam chúng ta cũng đâu thua kém . Tại mình đi sau nên chậm chân hơn thôi . ( vi dụ : mình cũng thích vh nhưng chưa vh đc 1 nửa thì trên pdaviet đã up rồi => chán . về cr**k cũng vậy người Việt Nam chưa biết làm thế nào thì các diễn đàn nước ngoài đã có rồi => luôn chọn cách chờ đợi thay cho suy nghĩ ?)

Nói vậy có đề cao người nước ngoài wá ko vothien ! mình thấy người Việt Nam chúng ta cũng đâu thua kém . Tại mình đi sau nên chậm chân hơn thôi . ( vi dụ : mình cũng thích vh nhưng chưa vh đc 1 nửa thì trên pdaviet đã up rồi => chán . về cr**k cũng vậy người Việt Nam chưa biết làm thế nào thì các diễn đàn nước ngoài đã có rồi => luôn chọn cách chờ đợi thay cho suy nghĩ ?)

"người Việt Nam chúng ta cũng đâu thua kém" ==>> Giỏi thì nhiều nhưng giấu nghề số 1 thế giới bạn à ==>> Nguyên nhân thua kém cũng là vì thếX_X

s12345

nói như vothien thì ko sai nhưng nếu là đúng như vậy thì chắc pdaviet ko tồn tại và phát triển như bây giờ. thôi ko bàn cái này nữa ? kiếm cái gì hay hay cho anh em test chơi nào vothien . còn anh Bình thì quay về về với dự án của mình . em vẫn thích những ý tưởng mới mẻ của anh và cả lònh nhiệt tình của anh nữa .
em Việt Hóa thành công N73 là nhờ anh Bình và vothien rất nhiều !

Chienkon88

- Của bạn yêu cầu đây nhớ cài đúng 3 file khi bạn download về chúc bạn thành công và vui vẽ trong năm 2010 gặp được nhiều may mắn trong năm mới
:|:|:|:|:|:|:|:|:|:|:|:|:|:|

Phiên bản này có 2 cách cài :
1/ Nếu xài 1 Icon thì chỉ cần cài 2 file sis 1 và 2
2/ Nếu xài 2 icon thì cài đặt đủ 3 file sis là ok

Link :http://www.4shared.com/file/225910687/a251bb2d/1-X-plore_141_Crack_2_icon_Fon.html

cài đặt bản của bác nguyentanbinh vào trước ( nhớ cài python nhé )

Rồi mọi người chép file sau vào private>a0000bcd>Explorer là hiện việt hóa đó ( cứ để ngôn ngữ mặc định là tiếng anh nhé )

http://www.mediafire.com/download.php?nymjmzmylnz

thành công thì ấn thanks mình phát nhé !

Chỉnh sửa cuối:

s12345

Huunghi09 nói:
viêt hoa n73 u? Co the noi ro hon khong ban, to cung xai n73 day. Post on mobile sory !
Việt hóa N73 cũng như vh phầm mềm thôi bạn . bạn vào Z:\RESOUCRE và Z:\RESOUCRE\APPS lấy mấy file *.rsc và *.r01 ra việt hóa rồi cho vào C:\RES0URCE và C:\RESOUCRE\APPS .
Chạy patch " c2z " trong Rompatcher là ok .
patch " c2z " bạn phải tự làm vì mỗi máy có 1 patch riêng . trên diễn đàn cũng có hướng dẫn rồi . mình onl trên mobile nên ko thể giúp gì hơn đc.
Lưu ý : khi chạy patch "c2z " sẽ ko chạy đc pm java (*.jar).
Chúc bạn thành công !

Việt hóa N73 cũng như vh phầm mềm thôi bạn . bạn vào Z:\RESOUCRE và Z:\RESOUCRE\APPS lấy mấy file *.rsc và *.r01 ra việt hóa rồi cho vào C:\RES0URCE và C:\RESOUCRE\APPS .
patch " c2z " bạn phải tự làm vì mỗi máy có 1 patch riêng . trên diễn đàn cũng có hướng dẫn rồi . mình onl trên mobile nên ko thể giúp gì hơn đc.
Chúc bạn thành công !

Bữa nào ra PC làm bài hướng dẫn chi tiết cách Việt Hóa N73 cho mọi người tham khảo đi bạn:D

w2k

pm này cũng nan giải đấy nhỉ. dùng 1.35 2icon cho lành

MinhThang

Manager
Chúc bạn thành công !

VH hết 100% không em? làm mất thời gian bao lâu. Cái vụ này anh em có làm nhưng bị lỡ cuộc.