• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xoay màn hình chờ N82 đây!!!

europa

Tình hình là em làm xong rồi, restart máy rồi, chạy ct rồi luôn, thoát ra ngoài và ............... ko có gì khác hết. Hix, có bác nào biết giải quyết ko ạ

hoainamss

Có cách nào mà mình chỉ cần để ngang máy là nó tự xoay ngang màn hình chính luôn không ạ? Không cần bấm nút gì cả. Mình đang cài bản rotatêM 2.1 Eng

kauchunho

@Muốn tự xoay máy phải có cãm biến chuyển động. Vd n82, n95
tình hh lúc trc mik làm thàh côg. Lâu dùi, bjờ mở ra lại k đc. Đả apply 2 patch trog rpatch.. Hix

viettranvtpt

Đã làm theo đúng hướng dẫn,nhưng kô xoay được(N82 v35) :((.
Xin hỏi chủ topic,ngoài 3 file: "c2z4bin_THUMB.rmp;C_sys_hash_domainsrv.exe;F_sys_bin_domainsrv.exe" trong c2z4bin.rar thì mấy file kia dùng làm j thế? :-?

cutruongbaby

nokia E 63 có thể làm cho xoay như vậy được không ....Mong là làm được ở tất cả dòng máy s60v3

kobietgi1

nhìn lằng nhằng kinh. đến màn hình menu còn chẳng thèm xoay ,xoay màn chờ làm gì cho tốn pin nhỉ.

lehung1

Minh rất thích cái này nhưng làm hoài vẫn không thành công có Huynh nào làm thành công chỉ Mình với ,Mình sài N82 v35 .Xin chân thành cảm ơn

viettranvtpt

Làm theo bạn ntv_79,nhưng bước 5 các bạn làm như sau:
- Vào c:\sys\bin\ copy file rompatcherauto.exe (nếu dùng Rompatcher+) hoặc rpautostart.exe(nếu dùng Rompatcher) ra C:Đổi tên thành 0rpautostart.exe rồi copy trở lại.
Tôi đã làm thành công!

lehung1

Mình đã làm thành công trên N82 v35 nếu bạn làm theo cách của viettranvtpt, đúng là đệ nhất nghiên cứu.xin chân thành cảm ơn chúc Anh viettranvtpt luôn vui khoẻ xin cảm ơn

MinhThang

Manager
Mình đã làm thành công trên N82 v35 nếu bạn làm theo cách của viettranvtpt, đúng là đệ nhất nghiên cứu.xin chân thành cảm ơn chúc Anh viettranvtpt luôn vui khoẻ xin cảm ơn

Mình làm cách này với V35.

viettranvtpt

Mình làm cách này với V35.

Em cũng làm theo cách của anh,nhưng kô được,kô hiểu sao nữa?
Nhưng cách của ntv_79 lại được(thay đổi một chút).Hay là trong máy của anh có sẵn mấy file domainsrv.exe,0RPAutostart rồi?

MinhThang

Manager
Em cũng làm theo cách của anh,nhưng kô được,kô hiểu sao nữa?
Nhưng cách của ntv_79 lại được(thay đổi một chút).Hay là trong máy của anh có sẵn mấy file domainsrv.exe,0RPAutostart rồi?

Chính xác là máy mình đã có sẵn các file đó rồi.

trantuong1505

uiui em làm hoài ma không được bực ghê.
làm j có file RPAutostart trong C:\sys\bin
tim nửa ngày cũng không có.
tải file bác nào pót lên cũng không được
của em v31.00
sao của bác nó có file RPAutostart vậy.
của em tìm chán mà không thây không biết là khác nhau j đây

máy cũng có sẵn rùi cài cho nặng máy ak hihi:-?

ko xoay được chỉ khi bấm số thì nó mới xoay thui ak nản

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 28 minutes:

trời ơi sao có mỗi cái file RPAutostart mà tìm không thấy ai giúp với

Chỉnh sửa cuối: