• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA FLAME - ROM WM6.1

tttung4379

Bác dùng rom j vậy. Pin có phải pin 1620mAh ko hay DLC. Nếu vậy chắc pin bác khủng nhất quả đất ^^ !

Bản 002 bị xung đột với Spb bạn ạ. Bạn ko thể cài được đâu. Bạn có thể up lên 003 hoặc chọn bản rom khác. Thân.

mình vẫn dùng pin zin 1620mAh, up ROM 002 cottula. Nếu chỉ để máy standby thì hầu như ko xuống pin bao nhiu. 24h thì tối đa 12%. Mình cũng ko hiểu sao nữa. Có người nói máy họ 1h->1.5h xuống 1%. Nếu vậy thì nhanh quá.
bản ROM 002 của cottula vẫn đang xài Pocket plus ngon lành mà, chỉ xài cái nào liên quan đến chức năng phone thì mới bị SB (như spb phone suite, Call Log Manager...) Call Log Manager <-- cái này làm pin xuống nhanh kinh khủng, phải remove ngay :D
Hình như khi up ROM 002 xong bạn chưa chỉnh lại registry đó. Nếu để mặc định thì mình thấy pin nhanh hết thật

poisonpure

Cảm ơn bạn

Bản này hầu như không bị ngủ, không chỉ riêng tôi mà các mem trên 4rum có thể xác nhận điều này. Bạn hãy UP lại bản 003, sau khi UP xong nhớ Hard Reset lại một lần.

Do sau khi cài xong nó bảo install vào extROM hay không , mình lại chọn NO. Chắc là do thiếu các driver và phần mềm đi kèm nên mới có tình tạng trên. Bây giờ ttest tiếp. Một lần nữa cảm ơn bạn đã giúp đỡ.

vnnho2

bạn cho mình lời khuyên nên dùng bản rom nào tốt nhất bây giờ .cho mình xin linh để tải luôn .mình đang rất cần bạn ạ .cảm ơn bạn nhiều

blackdoor

Manager
bạn cho mình lời khuyên nên dùng bản rom nào tốt nhất bây giờ .cho mình xin linh để tải luôn .mình đang rất cần bạn ạ .cảm ơn bạn nhiều

Bạn phải thử rồi rút ra kết luận thôi, bây giờ có vài bản rom tương đương nhau. MK4 của EFN chạy khá ổn định nhưng tốn pin. ROM 002 và 003 của Cotulla thì tốt ở khả năng dùng pin nhưng lại có một số bug nhỏ.

Link ROM Cotulla 002:
Mã:
http://www.mediafire.com/download.php?zultmwatnme
Link ROM Cotulla 003:
Mã:
http://www.mediafire.com/download.php?jame0puldgg
Link ROM MK4U:
Mã:
http://www.mediafire.com/download.php?26gli0mf0gz

poisonpure

Sau khi cài bản 3 này, máy mình vẫn bị tình trạng khi tắt máy luôn thì khi mở lại nó không lên. Nếu bỏ chế độ On battery power và On external power thì không bị như thế nữa. Có ai bị tình trạng như mình không?

vnnho2

mình thì ko bị như bạn nhưng cài SpbPocketPlus4 để sử dụng nút tắt máy thi kò ko được mình cài ROM_003_WWE .

poisonpure

mình thì ko bị như bạn nhưng cài SpbPocketPlus4 để sử dụng nút tắt máy thi kò ko được mình cài ROM_003_WWE .

À, mình cũng sử dụng SPb Plus 4, sử dụng nút suspend để tắt máy, sau đó mở thì không lên, phải chọc nó. Có phải Plus gây lỗi không các bác?

poisonpure

Nếu do Plus gây ra thì thật tiếc. Mình sử dụng qua mấy dòng PPC đều sử dụng nó, do có tính năng đưa icon ra ngoài today. Cái Manila2D cũng được nhưng nghe nói chưa hoàn chỉnh

vnnho2

minh su dung ActiveSync ko duoc nho cac ban giup do minh dung ppc nen ko co dau mong thong cam

vnnho2

bạn giúp mình có phần mềm nào tạo nút tắt trên màn hình như spb Plus ko.cảm ơn nhiều.:-/

binhmogas

003 na`y hay bi treo khi duyet web va spb khong the ho tro internet explorer mo cung luc nhieu trang duoc. ma ac la minh thich cai internet explorer nay. chac phai down ve 002 thoi va con xung dot voi vn advanced keyboard nua chu. NEN THONG CAM MINH GO DAU KHONG DUOC.

ndnva

Bản 003 của Cotulla dùng tương đối ổn. Tuy nhiên khi mình cài O2 Phone Plus tích hợp sẵn trong ROM thì mỗi lần gọi điện cứ bấm vào một số thì bàn phím lại ẩn đi mất. Có bác nào biết cách khắc phục thì chỉ cho mình với.

blackdoor

Manager
Bản 003 của Cotulla dùng tương đối ổn. Tuy nhiên khi mình cài O2 Phone Plus tích hợp sẵn trong ROM thì mỗi lần gọi điện cứ bấm vào một số thì bàn phím lại ẩn đi mất. Có bác nào biết cách khắc phục thì chỉ cho mình với.

Cotulla khuyến cáo không phải tất cả các CAB của O2 đều tương thích tốt với ROM này. Bạn có thể remove nó đi.