• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XClock 3.0 VH, lựa chọn thông minh cho việc báo thức

leetran72

Ví dụ muốn xóa file R01 là ngôn ngữ English, trước tiên vào danh sách trong SISeditor tìm tất cả files có đuôi R01 nhấn OK vào các files đó sửa tên, thêm hoặc bớt vào đuôi là R01N hoặc tên gì thì tùy bạn> Save

Ra lại phần ngôn ngữ del English và thêm vào Vietnamese > vào lại danh sách đổi tên lại như cũ. Yes:D
Del English đi rồi thì cần gì cái r01 nữa ạ? Với lại thêm vietnamese thì phải để r96 chứ ạ! hay là mình đổi r01 thành r96 luôn

Del English đi rồi thì cần gì cái r01 nữa ạ? Với lại thêm vietnamese thì phải để r96 chứ ạ! hay là mình đổi r01 thành r96 luôn

Đó chỉ là ví dụ cho bạn hiểu thôi. Nếu R01 đó đã Việt hóa thì sau khi xóa english nên đổi lại là RSC. Và khi đã up vào chuyên mục Phần mềm Việt hóa thì chỉ nên để 1 ngôn ngữ Việt Nam thôi, ai cần Eng thì sang mục khác. như vậy máy nào cài cũng hiện thị đúng ngôn ngữ mình cần

leetran72

Em thì lại xóa các ngôn ngữ, chỉ để lại ngỗn ngữ tiếng anh, sau đó em VH trực tiếp file rsc luôn, ko biết đó có phải là lí do làm cho pm bị "chập chờn" ko nhỉ. Bác có kinh nghiệm rồi giúp em với

Em thì lại xóa các ngôn ngữ, chỉ để lại ngỗn ngữ tiếng anh, sau đó em VH trực tiếp file rsc luôn, ko biết đó có phải là lí do làm cho pm bị "chập chờn" ko nhỉ. Bác có kinh nghiệm rồi giúp em với

Muốn để như cũ thì giải nén R01 việt hóa xong có chức năng thay thế.! Toàn là tiếng Việt bỏ ra khoảng 15 phút thao tác là bạn sẽ hiểu.

anxongjong

Có ai biết cách add thêm chuông vào phần sound list không vậy, tìm đỏ con mắt không thấy chỗ nào để add cả. Dùng Xplore Chép ngang vào thư mục chứa sound thì xclock nó không nhận.

leetran72

Có ai biết cách add thêm chuông vào phần sound list không vậy, tìm đỏ con mắt không thấy chỗ nào để add cả. Dùng Xplore Chép ngang vào thư mục chứa sound thì xclock nó không nhận.
Sound lít là nó lấy trong Gallery cơ mà bạn!

anxongjong

Tại tui thấy có người thêm vào sound list được nên muốn hỏi để làm theo mà không được.

anxongjong

Bạn bấm vào cái Prelude Music - Chuông báo để chọn chuông cho mình là đc thui mà

Nó chỉ cho chọn mấy cái chuông mặc định thui à. Không cho add thêm chuông khác. Như ở hình trên là "chuong khoi dong.mp3" đó, không bít làm sao đưa vào sound list của nó để chọn.

trannguyenpc

Cài bị báo lỗi :" không cài được ứng dụng,bị ngăn chặng boi nhà cung cấp không đáng tin cậy". Dùng bản gốc chưa việt hóa thì cài bình thường nhưng chỉ sử dụng được có 7 ngày . Các bạn cách Crack cai PM này không?
- Cái file Xclock việt hóa hóa lỗi như thế có bạn nào biết cách khắc phục không? mình sài con Samung i450

Chỉnh sửa cuối:

leetran72

Cài bị báo lỗi :" không cài được ứng dụng,bị ngăn chặng boi nhà cung cấp không đáng tin cậy". Dùng bản gốc chưa việt hóa thì cài bình thường nhưng chỉ sử dụng được có 7 ngày . Các bạn cách Crack cai PM này không?
- Cái file Xclock việt hóa hóa lỗi như thế có bạn nào biết cách khắc phục không? mình sài con Samung i450

Ui cha bạn chưa hack con máy yêu qúy của mình à?

trannguyenpc

Ui cha bạn chưa hack con máy yêu qúy của mình à?

không biết nữa, mình nghĩ là Hack rồ nên mới cài được các files .sis , mà cái file Xclock.sis down về đâu có sign đâu mà vẫn cài bình thường. cảm ơn ban đã trả lời

demxuanthu

Chẳng thấy nó tự đọc giờ gì cả bạn ạ.. Chẳng lẽ ta tự đọc giờ, tự ghi âm và cài vào khi báo thức...

trannguyenpc

không biết nữa, mình nghĩ là Hack rồ nên mới cài được các files .sis , mà cái file Xclock.sis down về đâu có sign đâu mà vẫn cài bình thường. cảm ơn ban đã trả lời

Cài được rồi, thì ra cai phone chưa Hack, cám ơn Leetran72 nhiều
mà sao khi báo chuông nó chạy phần ghi âm nhắc nhở nhưng không nghe gì hết mặc dù đã cài ghi âm rồi. cụ thể như sau:
- phần cài đặt chuông sự kiện/âm ghi--> chọn ghi âm, ghi xong rồi phát lại đoạn ghi âm nó chạy bình thường nhưng không nghe gì hết.
- mình vào thư mục E:/Xclock/ring thấy file ghi âm 100001.amr mở nghe thử thì nó cũng im ru luôn, giống như lúc ghi âm trong chương trình Xclock nó không dùng được mic hay sao ấy.
các bạn biết cách khắc phục xin chỉ giáo. thank!

leetran72

Cài được rồi, thì ra cai phone chưa Hack, cám ơn Leetran72 nhiều
mà sao khi báo chuông nó chạy phần ghi âm nhắc nhở nhưng không nghe gì hết mặc dù đã cài ghi âm rồi. cụ thể như sau:
- phần cài đặt chuông sự kiện/âm ghi--> chọn ghi âm, ghi xong rồi phát lại đoạn ghi âm nó chạy bình thường nhưng không nghe gì hết.
- mình vào thư mục E:/Xclock/ring thấy file ghi âm 100001.amr mở nghe thử thì nó cũng im ru luôn, giống như lúc ghi âm trong chương trình Xclock nó không dùng được mic hay sao ấy.
các bạn biết cách khắc phục xin chỉ giáo. thank!
Cái ni mình chưa thử nên ko bít. Có 1 cách khắc phục tạm thời là dùng phần mềm ghi âm mặc định trên máy ghi âm lại rùi copy đè lên thôi. Để tối nay mình thử sửa lại lỗi tiếng việt xem có đc ko.

trannguyenpc

Cái ni mình chưa thử nên ko bít. Có 1 cách khắc phục tạm thời là dùng phần mềm ghi âm mặc định trên máy ghi âm lại rùi copy đè lên thôi. Để tối nay mình thử sửa lại lỗi tiếng việt xem có đc ko.

Cảm ơn Leetran72 đã trả lời, mình nghĩ chắc tại máy của mình rồi, chứ mình thử cài trên máy Nokia N81 thì hoạt động rất là tốt. Còn cái máy SS SGH i450 của mình cài PM Total Recall hoạt động bình thường ghi ra 1 file .amr nhưng Play không nghe gì hết.
chắc mình phải đổi máy khác thôi chứ cái thằng SS nó kén PM thì phải