• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

X-plorer v1.31 Việt hóa & Mod Icon bởi dangduc_SymPViet (17/5/2009) Chưa full

giadaiminh

uh cảm ơn vì bạn nhắc nhở.mình cũng chưa bít nhiều nên có sai sót.
không hiểu sao đt mình chỉ cài đc x-plorer bản 1.22 full xài đến 2039 là chạy ổn định nhất,nhưng bù lại phải đợi 3 giây mệt quá.
mình đã thử cài các bản 1.3 full rùi 1.3 Mod icon 3D(trông icon rất là đẹp) nhưng chỉ chạy đc 1 hay 2 ngày ah rùi vào lại thì ko đc nữa,cứ vào là nó tự động thoát rầmn hình menu ah
Bác nào bít chỉ giúp e với nha.thanks các bác trước
Ah bản này đề chưa full là chưa việt hóa hết đó phải ko bác?

Chỉnh sửa cuối:

Nynk_102

Posted via Mobile Device
Oh bác này . Việt hóa thì ảnh hưởng gì đến full ah. Full là khi vào và thoát ra không phải đợi 3s ,ít ra là như thế. Bản 1.22 full lâu rùi mà,nhập k3y vào là hết đợi 3s liền ah, và là bản full hoàn chỉnh nhất. Bản 1.30và 1.31 chỉ full khj bác mua bản quyền từ LCG thuj.

dangduc

Chưa full là chưa full bản quyền ! dùng thử thôi ! Còn việt hóa thì mình việt hóa hết rồi

N5320

Mình đang dùng bản 1.22 tại sao ko dùng đc chức năng RS lại máy vậy, đang dùng máy 5320 XM

AndyCuong

Supper Moderators
Mình đang dùng bản 1.22 tại sao ko dùng đc chức năng RS lại máy vậy, đang dùng máy 5320 XM

mình cũng đang dùng bản 1.22 có chức năng rs mà . bạn thử down bộ X-plore 1.22 của mình up lên nhé !

Nynk_102

Posted via Mobile Device
Dòng 9.3 như 5320XM hay 6220c ... Thì không restart device bằn Xplorer dc bạn nhé , bản nào cũng vậy thuj. Còn 9.1 hay 9.2 thì ok , RS thoải mái.

mrdragon88

Muốn restart lại những máy dòng FP2 thì phải dùng phần mềm restart chạy trên python(mình đã post trên forum :-D) hoặc dùng Jbaktaskman đã mod lại chức năng reboot(mình cũng có nốt nhưng bây giờ ko up lên đc :-D)

Posted via Mobile Device

giadaiminh

Posted via Mobile Device
Oh bác này . Việt hóa thì ảnh hưởng gì đến full ah. Full là khi vào và thoát ra không phải đợi 3s ,ít ra là như thế. Bản 1.22 full lâu rùi mà,nhập k3y vào là hết đợi 3s liền ah, và là bản full hoàn chỉnh nhất. Bản 1.30và 1.31 chỉ full khj bác mua bản quyền từ LCG thuj.
key là gì vậy bác?cho e xin với nha.cảm ơn bác trước

giadaiminh

Muốn restart lại những máy dòng FP2 thì phải dùng phần mềm restart chạy trên python(mình đã post trên forum :-D) hoặc dùng Jbaktaskman đã mod lại chức năng reboot(mình cũng có nốt nhưng bây giờ ko up lên đc :-D)

Posted via Mobile Device
pm đó chỗ nào vậy bạn.tìm bằng cách nào?mình cũng mún có.thanks

Nynk_102

key là gì vậy bác?cho e xin với nha.cảm ơn bác trước
Posted via Mobile Device
Pm emei của bác cho mod Koj hoac Mod nao đấy xin nha . Em dùng đt ko lấy dc , hoặc đưa emei cho e thứ 6 e ra dc thì lấy cho bác

giadaiminh

đây nè bạn.. phần mềm Restart phải cài trên nền Python nhé
Nhớ xoa đuôi 7z đi nhé:D
sao đến 2 file lun vậy bác?xóa đuôi 7z của 2 file đó ah!rùi cài như thế nào.bác chỉ rõ dùm e cái.thanks

Nynk_102

sao đến 2 file lun vậy bác?xóa đuôi 7z của 2 file đó ah!rùi cài như thế nào.bác chỉ rõ dùm e cái.thanks
Posted via Mobile Device
Một cái xóa 7z đi rùi cài ,một cái xoa 7z đi rùi dùng Winrar giải nén nó ra mới cài dc .nhìn kỹ đuôi của file nhé, sis hay sisx thì cài luôn ,còn rar hay zip thì phải giải nén ra trước khj dùng nhé !

giadaiminh

Posted via Mobile Device
Một cái xóa 7z đi rùi cài ,một cái xoa 7z đi rùi dùng Winrar giải nén nó ra mới cài dc .nhìn kỹ đuôi của file nhé, sis hay sisx thì cài luôn ,còn rar hay zip thì phải giải nén ra trước khj dùng nhé !
có vấn đề rùi bác ơi?e cài 2 file jbaktaskman và restart ok hết nhưng khi vào chương trình restart thì chẳng thấy có hiện tuợng gì hết.máy vẫn đứng yên ko chịu restart

mrdragon88

bạn dùng n78 đúng ko ? Sao lại ko restart đc.mình đã nói rõ rồi mà:dùng pm nào cũng đc, cái jbaktaskman thì dùng chức năng reboot là restart đc, còn cái pm restart thì phải cài vào phone memory và máy phải cài python.Mình dùng 5320 chạy tốt cả 2pm mà
Posted via Mobile Device

2356

Đây là bản mod iCon mới của bạn dangduc

Bạn nào thích dow về dùng nhé.Thanks dangduc ý mình post dùm thoai :D

Bạn có bản Icon này dành cho 1.22 hok vậy bạn??? Mình thích mấy cái Icon này nhưng tìm mãi mà hok ra cho bản 1.22 :(

2356

Em cài trên ổ C đây này, có làm sao đâu, dùng TV như BT:D

Chưa Hack thì sign đi bạn, tất cả PM hay Game đuôi SIS với SISX thì phải sign hoặc Hack mới cài dc

Xplorer cài ổ nào mà dùng chả được :D Mình nghĩ cài trên bộ nhớ máy thì tốt hơn thôi :D Lần nào mình cài Xplorer xong thì cái Folder LCG Lang nó cũng nằm trên E mừ :D
Các PM đuôi Sis hay Sisx chưa hẳn cái nào cũng phải sign hay hack mới được cài đâu bạn, có nhiều PM bỏ vào là cài thôi :D