• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WISBAR ADVANCE DESKTOP VÀ WISBAR ADVANCE 2

fdcode281

Các bác ơi kứu em với T_T, em đang dùng MDA Pro, cài bản WAD 1.2.0.5 chả hiểu sao mỗi lần xoay màn hình thì các Dock cứ bị chạy lung tung hết cả >.< Còn nữa thậm chí mỗi lần thoát ra nút Start của em lại bị chạy vào trong, nói chung là mỗi lần thoát ra ngoài thì các Dock, button đều chạy loạn hết cả lên, kể cả ấn Lock Item rồi vẫn bị T_T Em đọc hướng dẫn hết rồi chả thấy chỗ nào hướng dẫn cả các bác giúp em cái T_T

tanlinhub

Super V.I.P
Các bác ơi kứu em với T_T, em đang dùng MDA Pro, cài bản WAD 1.2.0.5 chả hiểu sao mỗi lần xoay màn hình thì các Dock cứ bị chạy lung tung hết cả >.< Còn nữa thậm chí mỗi lần thoát ra nút Start của em lại bị chạy vào trong, nói chung là mỗi lần thoát ra ngoài thì các Dock, button đều chạy loạn hết cả lên, kể cả ấn Lock Item rồi vẫn bị T_T Em đọc hướng dẫn hết rồi chả thấy chỗ nào hướng dẫn cả các bác giúp em cái T_T

Đúng rồi, xài WAD thì phải chịu thế thôi. Có nghĩa là nếu muốn dùng chế độ Landscape thì bạn phải tạo thêm 1 skin nữa cho nó. Còn skin ở chế độ Portrait thì khi xoay ngang thì đâu có được. Vui

fdcode281

Em có 2 vấn đề muốn nhờ các bác giúp đỡ :D
- Có cách nào để các dock khi hiện ra che được lên các plugin ko ah? Chứ như bây h nếu em cài weatherpanel thì khi xoay màn hình ko thể nào hiện hết đc dock starmenu vì bị plugin weatherpanel che hết trên màn hình desktop >.<. Nếu ko chắc phải chọn 1 trong 2 mất T_T
-Mỗi lần khởi động thì các dock tự động mở hết ra nên em phải tắt từng cái 1, có bác nào biết cách khắc phục ko ạ? ^^

Chỉnh sửa cuối:

ngdch

Cho e hỏi cái WAD để làm j ah?e cài WA nhưng chưa cài WAD có được j ko ah?

VUNHATVAN

cho e xin Đkí của WA 2.8.03 dc ko ah?

MTK ở đầu trang dùng tốt hoặc bạn có thể chạy file mình up sau dây là OK, copy nó vào thẻ nhớ lần sau cài lại chay được. Happy new year.

tanlinhub

Super V.I.P
Em có 2 vấn đề muốn nhờ các bác giúp đỡ :D
- Có cách nào để các dock khi hiện ra che được lên các plugin ko ah? Chứ như bây h nếu em cài weatherpanel thì khi xoay màn hình ko thể nào hiện hết đc dock starmenu vì bị plugin weatherpanel che hết trên màn hình desktop >.<. Nếu ko chắc phải chọn 1 trong 2 mất T_T
-Mỗi lần khởi động thì các dock tự động mở hết ra nên em phải tắt từng cái 1, có bác nào biết cách khắc phục ko ạ? ^^

- Không được, chắc bạn phải tạo riêng 1 trang today và 1 trang desktop riêng biệt.
- Nhấn và giữ trên dock, chọn properties, bỏ chọn ở 2 ô Opacity và Dock to Edge nhé.

duycst

Nhìn thấy hình thì đẹp lắm như sao mình cài cũng không được nữa các bạn ơi

WA2 và WAD chỉ là soft thôi,bạn cài vào rồi cài Theme giống như cài các soft bình thường,đã có hướng dẫn rồi đó,cài vào rồi phải chọn theme hoặc tự làm theme cho mình thì nó mới hiện ra cho bạn.Nhớ là cài WA2 trước.Sau khi cài nó hiện lên cái skin mặc định đấy mà???

duycst

Có cách nào set cái owner ra màn hình today ko vậy mình vào phần plug-in chỉ thấy mỗi cái message chán

Bạn đè giữ vào màn hình desktop cho đến khi hiện ra 1 menu,chọn New-->Text Object-->,mục Object chọn Owner rồi chỉnh thông số theo ý bạn. Chúc vui!
hic, mình cài wa2 và cả wad, sau đó paste theme vào thu mục theme rồi mà ko thấy sử dụng được, làm thế nào nữa mọi người nhỉ

Bạn chép theme của WA2 hay WAD ? vào đúng thư mục của từng cái chưa? chép theme WA2 vào thư mục cài đặt,sau đó vào settings của WA2,mục my Theme chọn theme mà bạn muốn(ví dụ là Windowns Vista).Còn chép theme WAD vào thẻ nhớ thì vào Theme Manager chỉ đường dẫn đến thư mục chứa Desktop themes mà bạn muốn rồi chọn nó.Chúc vui! :D

dienthoai

Tại sao em không thể nào tắt được sound của bộ wisbar này hả các bác? Đêm mà nghịch cứ chọt chọt là nó hú hét ầm lên, bực mình wa', toàn bị vợ chửi không hà :((

Bạn vào phần settings/bỏ mục play a reminder sounds for notifications.
Chúc vui!

hai

bác xóa cái icon của nó đi ,vào file *.skn xóa dòng chỉ vào đường dẫn đến icon cột pin đi

Phoenix

Lỗi bị treo khi khởi động:
Máy em dòng Charmer, Cài WA2 rất tốt, nhưng WAD vào thì bị lỗi lúc khởi động chỉ hiển thị ra wellcome screen rồi chết dí ở đó, nếu khi đó đùng ActiveSycn thì nó vẫn đồng bộ hóa như thường nhưng không chạy gì thêm?

Cũng thích cài WAD nhưng phải hard reset mấy lần hãi quá. Ai chỉ các cho em với

Cái WAD hay gây treo máy lắm (nhược điểm của thằng này đấy). Thực ra bạn cài WAD rất mất công và làm chậm máy. Bạn có thể cài I launch vừa nhẹ vừa dễ sử dụng.;)

Phoenix

Bác làm ơn cho em hỏi máy em dùng Wad 2.8 đã vào thiết lập và tắt chức năng Cấm dùng âm thanh phụ rồi thế mà một lúc sau máy lại toòng một cái. nhiều khi đang họp tự nhiên tồng một cái ngại lắm bác ạ. cảm ơn bác!

Chính xác phải là WA2 bản 2.8 mới đúng chứ, còn bản WAD mới nhất mới là 1.3.0.5 trong bài ở trên thôi. ;;)
Bạn phải nói rõ là âm thanh của phần nào kêu (alarm hay là SMS....) thì mới biết mà khắc phục chứ. Nếu bạn muốn bỏ âm thanh mặc định của theme WA2 đang dùng (một số theme có tích hợp sound mà) thì bạn vào xóa nó đi thôi. Thân! =D>

conkhir

các bác ơi!em đang dùng MDA t_mobile compact II chay HDH WM 05,muốn cài icon start kiểu vista thi tải phần mềm nào không vậy?các bước làm ntn?em gà quá nên các bác thông cảm chỉ giúp em.mà các link các bác post lên em không down được.em xin cảm ơn!