• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Windows Phone 7 ra mắt tại Singapore, đìu hiu chợ chiều

Status
Không mở trả lời sau này.

dai_atomlife

E chả biết có sai lầm gì ko nhưng mà e múc 1 em Mozart đc mấy ngày rồi mà ko tài nào copy Documents vào máy đc. Ko có các mạng xã hội như Facebook cũng fải vào qua web.
Vào MarketPlace thì lèo tèo mà cái rẻ nhất cũng 2$
Điên mất :((

bác nói thế nào chứ trong window phone 7 tích hợp sẵn Facebook rồi rất đẹp và hay, em đang dùng nè, chẳng cần cài, chỉ việc dùng.
còn Documents tạm thời bác chuyển qua Email rất hay đó, em dùng từ window mobile 2003, window mobile 5.0-> 6.1 -> HD2 6.5 đang dc dùng thả phanh theo ý mình.

khi lên wp7 ban đầu khó chịu vì chưa quen, nhưng dùng gần nửa tháng thì sướng không tả nổi bác ạ, mượt mà, ổn định và rất đẹp rất thực dụng cho công việc kinh doanh của em.

Nishino

Mình ko biết vọc nên dùng HD7 thấy giao diện mượt mà kết nối quá đỉnh. Có cái bức xúc là muốn mua apps mà ko cho thanh toán từ vn :((

trongly

theo em thì Microsoft còn phải đầu tư cho Marketplace nhiều thì WP7 mới có tiếng nói

mrtungmap

3 máy HDH giống nhau, nếu khác hãng thì thêm vài cái tùy biến mà đứng vọc cả tiếng ... "trình độ thật"

LRA

Bữa trước đọc ở đâu đấy 1 bài báo, đại khái nói đã hack được phần mềm chạy trên WP7, nghĩa là sẽ được dùng đồ lậu thoải mái.
Chờ 1 thời gian nữa xem thế nào.

ericlee2010

minh da su dung HDH windows gan 10 nam nay,minh rat thich phien ban windows mobile cu.phien ban wp7 co qua nhieu thu minh ko thich,giong nhu la lap lai vo vang phuc tap giong nhu iphone ma lai con thieu nhieu ung dung.minh da mua mot cai wp7 minh cam thay rat that vong.ko bit tai sao ms ko phat trien phien ban wm6.5 len ma phai tao ra cai moi.minh cam thay windows mobile la cai rieng con windows phone la su lap lai va bat truoc trich loc tu nhung nguoi khac.bullshit wp7:(

iloveyoutoo

ko thể hiểu sao các mod mà lại có thể đồng tình với 1 ý kiến là MS sẽ thất bại như vậy được. Nếu xem xét kỉ thì MS đã có chiến lược đi rõ ràng trong 2011 rồi, nó là 1 HDH mới và cần time để hoàn thiện hơn, em sài IOS đã 3 năm, cũng đã chán rồi nên chuyển sang sài Wp7, phải nói là menu nó rất độc đáo, ko giống IOS và android, còn ứng dụng hiện giờ cũng đã có kha khá rồi, ko còn nghèo nàn nữa, hiện tại em khá hài lòng về WP7. hi vọng sẽ có nhiều cải tiến trong time sắp tới.

Mà ko hiểu dc, 3 cái dt giống nhau mà chủ thớt vọc 1 tiếng, vọc cái gì trong đó thế bạn

hoanglongvu

mình cũng sài IOS vài năm rồi thấy nhàm và chuyên sang HTC HD 7 thấy rất hài lòng,và không thấy có vấn đề gì cả.cảm ứng mượt -> xem video và hình ảnh nét căng hơn hẳn ios mong là bản cập nhật sau sẽ có thêm nhiều tùy biến nữa về giao diện+ứng dụng ở marketplace.nếu bây giờ nói WDP 7 thất bại rồi là hơi sớm.

Tony0805

dân VN chỉ đc cái chê.cái j` mới thì fải để nó fát triển chứ,bây jờ chưa nói đc j` hết

trungif

dân VN chỉ được cái chê??? <<< nhiều người thường dùng câu này ra để biện hộ cho cái mà mình yêu thích mà bị người khác chê. Tốt thì khen, xấu thì chê, chẳng có gì là lạ. IP mới ra sao không thấy người ta chê, Andriod, RIM cũng được người VN khen mà, đâu phải người VN có gì cũng chê. Đúng là chưa thể nói được gì nhưng hiện tại người ta xài, người ta bỏ tiền ra mua rồi thì người ta có quyền khen chê chứ, chừng nào nó khá lên thì người ta khen, làm ơn dẹp cái biện hộ vớ vẩn "dân VN chỉ được cái chê" đó đi.

Status
Không mở trả lời sau này.