• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Voyager vHome_V3.31[b]_VI-onlylove80!

tuanloc1

mình vừa cài bản E thì bác đã cho ra lò bản V rồi. mất công mình p' down cài lại. :D
anh em nào có thể nói cho mình cái "quay số nhanh" sử dụng theo nguyên tắc như nào ko. lúc đầu tưởng như của SamSung bấm mấy số đầu nó ra các số cơ. :|
add feed Việt Nam có đc ko thế các bác. :|

Bạn vào cài đặt bật Quay số nhanh. xong, sau này bác bác bấm các phím trên bàn phím nó sẽ hiện lên số danh bạ, hoặc các ứng dụng có chữ cái trên phím đó. vídụ bác bấm phím 3 thì nó sẽ hiện lên các tên như: dũng, dung ...

onlylove80

Hehe... Vừa phát hiện thêm chức năng nữa của phím Đỏ nè các bạn.
Trong khi lướt Web các bạn có thể nhấn giữ phím Đỏ để kiểm tra, xem thông tin về lượng dữ liệu gửi đi + nhận về. Tốc độ truyền tải của GPRS (3G) và Wifi.
Bạn có thể:
- Tắt nguồn.
- Tháo thẻ nhớ
- Đổi sang các cấu hình riêng.
- Chế độ Offline
Chỉ với thao tác nhấn giữ phím ĐỎ.
vHome Thật là pro phải không các bạn

deptraiBN

Bạn vào cài đặt bật Quay số nhanh. xong, sau này bác bác bấm các phím trên bàn phím nó sẽ hiện lên số danh bạ, hoặc các ứng dụng có chữ cái trên phím đó. vídụ bác bấm phím 3 thì nó sẽ hiện lên các tên như: dũng, dung ...

vậy thế bấm 2 lần phím 3 p' ra các số có chữ e đúng ko. mà thực tế ko có vậy bác ạ. :|

tuanloc1

vậy thế bấm 2 lần phím 3 p' ra các số có chữ e đúng ko. mà thực tế ko có vậy bác ạ. :|
không đâu bác ạ. bác bấm 1 lần là nó hiện lên tất cả các tên danh bạ hoặc các ứng dụng có tất cả chữ cái trên phím đó. riêng các chữ cái tiếng Việt thì nó không hổ trợ đâu nhé.Bác để ý một chút sẽ phát hiện ra quy luật của nó thôi.

deptraiBN

các bác ạ. em vào cài hình nền. chọn hình nền xong. h ko muốn dùng hình nền nữa. để như ban đầu. thì làm tnào thế. :-??

tuanloc1

các bác ạ. em vào cài hình nền. chọn hình nền xong. h ko muốn dùng hình nền nữa. để như ban đầu. thì làm tnào thế. :-??

bác vào cài đặt chính của máy chọn cài đặt chủ đề , hình nền, chọn mặc định, xong.

Bo0Bo0

CÁC BÁC CHO e hỏi e dùng Vhome bt nhưng dạo này chả hiểu sao lỗi vào phần cài đặt ko thể add thêm được 1 ứng dụng nào khác nữa..ví dụ như thêm game hay ứng dung chat gì hết..cứ ấn vào thêm ứng dụng thì bật ra ngoài màn hình..đã xóa đi cài lại(xóa sạch cả trong xplore roài ) mà vẫn k được.ai giúp em khắc phục được k

sonhoangle1987

@deptraiBN :Muốn dùng lại hình theme khi đã đổi hình nền thì bạn cứ bấm tới khi nào thấy hình theme trong mục set ảnh(mặc dù khi set ảnh chỉ set ảnh trong máy nhưng nó sẽ hiện 1 hình theme)đây cũng là 1 bất tiện cho ai đổi hình vì nếu có tới mấy trăm hình thì muốn trở lại mặc định thì ngồi mà kiếm cho ra cái hình theme>"<,gở bỏ cài lại vẫn thế...hic..
.....
Cho mình hỏi vhome( a),(b),(g) sao tới nhìu bản qúa??ai biết giải thích dùm mình hem bít sài bản nào nữa
p/s:spam mobile ko trích bài đc ta?

onlylove80

CÁC BÁC CHO e hỏi e dùng Vhome bt nhưng dạo này chả hiểu sao lỗi vào phần cài đặt ko thể add thêm được 1 ứng dụng nào khác nữa..ví dụ như thêm game hay ứng dung chat gì hết..cứ ấn vào thêm ứng dụng thì bật ra ngoài màn hình..đã xóa đi cài lại(xóa sạch cả trong xplore roài ) mà vẫn k được.ai giúp em khắc phục được k

Có thể bạn đã để nhiều ứng dụng chạy ẩn quá chăng? hoặc bạn thêm quá nhiều ứng dụng.. bây giờ bạn chỉ để 1 mình vHome chạy thôi rồi vào More chọn " Bắt đầu trình đơn" sau đó chọn " Thêm ứng dụng" nhấn phím giữa để đánh dấu các ứng dụng, khi chọn xong bạn nhấn OK để thêm xem sao. Cách khác là bạn chọn " Thêm thư mục" rồi thêm các ứng dụng, game vào thư mục đó xem thê nào..
Để kiểm tra xem có ứng dụng nào đang chạy ngầm bạn nhấn giữ phím Menu rồi chọn Đóng ứng dụng nếu có. Mình vấn dùng bình thường thêm ứng dụng, thêm thư mục vẫn ok.

Bo0Bo0

Hì bạn à mấy cái ấy mình cũng biết mà.ở đây là lúc ấn vào thêm ứng dụng là nó bật ra ngoài màn hình luôn roài chứ chả có được chọn gì đâu.thêm thư mục thì bình thường nhưng lúc add ứng dụng thì vẫn bật ra ngoài luôn.Còn tất nhiên mình chả chạy ẩn cái gì cả.thế mới khó hiểu

tuanloc1

Hì bạn à mấy cái ấy mình cũng biết mà.ở đây là lúc ấn vào thêm ứng dụng là nó bật ra ngoài màn hình luôn roài chứ chả có được chọn gì đâu.thêm thư mục thì bình thường nhưng lúc add ứng dụng thì vẫn bật ra ngoài luôn.Còn tất nhiên mình chả chạy ẩn cái gì cả.thế mới khó hiểu

Vậy thì chia buồn với bạn!!! Quay về bản 3.23 đi bạn!

vuthientruong

Mình cài trên n82 chạy được một tuần rồi tự dưng sáng nay máy báo ko thể cài dat được ứng dụng ,trở về cài đạt mặc định,mình remove đi cài lai chạy đc một lúc máy lại báo thế ,có ai biết ko chỉ dum thanks.

onlylove80

Vhome này hok thấy logo mạng đâu
Đó là do bạn đang dùng giao diện Voyager mà, nếu muốn hiển thị logo mạng thì bạn vào cài đặt, tìm đến mục " Kiểu giao diện" rồi chọn giao diện là Nokia cổ điển là thấy liền. Đặc biệt bạn có thể tự tạo logo mạng theo ý thích đó.

Bo0Bo0

Bạn kia cũng bị giống mình kìa..mình remove cài bản 3.23 cũng bị thế giờ thêm ứng dụng là out liền
Mà mình nhớ k nhầm GGheart là CHina mà

phamtuantb

mình đang ở Hải Phòng muốn up thời tiết mà nó bảo không tìm thấy nghĩa là sao ở ô tìm kiếm mình đã gõ các từ như sau nhưng nó cứ báo không tìm thấy :
haiphong; hai phong ; hải phòng; haiphong vietnam