• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Voice Inbox for Nokia S60 3rd edition

spiderman_anhvu

Tôi vẫn ko down đc!Media báo "This file has been virus scanned for your protection" và sau đó cứ quét suốt.Chán quá.Nhìn thấy 130,03k mà ko down đc!

Bạn down thử file đính kèm trong bài viết đầu xem, mình cũng đã update lại file đó rồi. :) file attach bao giờ cũng là dễ down nhất đó :)

romano81

Sao N82 ver30 của mình không thể cài được nhỉ? Down về toàn thấy thông báo chứng chỉ bị lỗi. Mặc dù mình đã sign. Ai bị giống mình không vậy?

MinhThang

Manager
Sao N82 ver30 của mình không thể cài được nhỉ? Down về toàn thấy thông báo chứng chỉ bị lỗi. Mặc dù mình đã sign. Ai bị giống mình không vậy?

Bạn có Hack được chưa mà cài vậy? Có pm phải Hack mới cài được bạn ơi.

spiderman_anhvu

N82 FW30 đã hack được đâu anh :D Sign rồi mà ko dung được chắc là sign nhầm thôi ;)

Chắc do bạn romano81 chưa sign nên chưa cài được thôi, romano81 đã sign thử chưa? nếu chưa sign thì đưa file cer và k3y đây mình sign hộ cho :D

Mà để ý cái file attach kèm theo có tận hơn 100 lần tài rồi, file trong mediafire cũng gần 80 lần thế mà có mỗi hơn 30 cái thanks :(. Tình hình là anh em hơi mải cài phần mềm mà quên mất ủng hộ người post rồi :|

MinhThang

Manager
Chắc do bạn romano81 chưa sign nên chưa cài được thôi, romano81 đã sign thử chưa? nếu chưa sign thì đưa file cer và k3y đây mình sign hộ cho :D

Mà để ý cái file attach kèm theo có tận hơn 100 lần tài rồi, file trong mediafire cũng gần 80 lần thế mà có mỗi hơn 30 cái thanks :(. Tình hình là anh em hơi mải cài phần mềm mà quên mất ủng hộ người post rồi :|

Không tải cũng Thank:)) Mình có bài cả hơn 2000 lần chỉ vài cái Thank kìa bạn ơi. Anh em chơi chiến thuật du kích mà:D chủ yếu là số lần Down nhiều là ok rồi=D>

linhcox

TROI OI CO AI BI GIONG MINH KO TA
MINH CAI CHUONG TRINH DUOC ROI NHUNG KHI VAO CHUONG TRINH THI KO CO GI CA NGOAI MOT DONG CHU THONG BAO GI DO ROI MINH CHI BAM NUT CLOSE VA THOAT THOI
MINH DUNG MAY N95 8GB
MONG CAC BAN GIUP DO CHO MINH
CAM ON CAC BAN RAT NHIEU

=====>Lần sau chú ý post bài có dấu bạn nhé!

Last edited by a moderator:

lamnt0702

MINH CAI CHUONG TRINH DUOC ROI NHUNG KHI VAO CHUONG TRINH THI KO CO GI CA NGOAI MOT DONG CHU THONG BAO GI DO ROI MINH CHI BAM NUT CLOSE VA THOAT THOI
MINH DUNG MAY N95 8GB
CAM ON CAC BAN RAT NHIEU

Hiện ra "dòng chữ" gì thì post lên để mọi người biết mà giúp đỡ nhé bạn!Mà lần sau đừng viết chữ in hoa toàn bài nhé,sẽ bị cảnh cáo đó :)

spiderman_anhvu

MINH DUNG MAY N95 8GB
CAM ON CAC BAN RAT NHIEU

=====>Lần sau chú ý post bài có dấu bạn nhé!

Mình đã biết dòng chữ đó là gì rồi bạn ạ, nó là cái APS server, do lúc trước máy bạn đã cài version cũ của APS server không tương thích với bản mới này. Thế nên nó yêu cầu bạn remove bản cũ đi. Bạn đọc kỹ đoạn cuối của topic đầu tiên mình đã nói về vấn đề này rồi nhé :)

romano81

Mình sign phần mềm sau đó mới cài mà. Mình đã có file cer và k3y rồi. Các phần mềm khác mình vẫn sign rồi cài bình thường. Riêng mỗi cái này là không được?
Bó tay luôn.

linhcox

uhm minh da khac phuc duoc loi cua minh roi
cam on ban nhieu nha
minh cung moi vao dien dan thoi nen ko biet la viet hoc ca bai se bi canh cao
cam on ban mot lan nua ve dieu nhac nho nay nha

MinhThang

Manager
Mình sign phần mềm sau đó mới cài mà. Mình đã có file cer và k3y rồi. Các phần mềm khác mình vẫn sign rồi cài bình thường. Riêng mỗi cái này là không được?
Bó tay luôn.

Chuyện bình thường thôi bạn à, có nhiều pm bắt buộc phải Hackphone mới cài được,chắc có lẽ pm này cũng nằm trong số đó.

spiderman_anhvu

Chuyện bình thường thôi bạn à, có nhiều pm bắt buộc phải Hackphone mới cài được,chắc có lẽ pm này cũng nằm trong số đó.

Nói như bác thì mình thấy hơi confused :-? vì nếu bắt buộc phải hack phone thì mới cài được. Theo như thông lệ, nokia khuyến cáo người dùng không hack phone, và bản thân việc sign phần mềm chính là 1 hình thức để verify xem phần mềm đó có đủ tiêu chuẩn và an toàn khi cài vào mobile không, cái hack phone chủ yếu là để thao tác verify phần mềm thì giá trị trả về luôn là TRUE -> cho phép cài đặt thôi. Nếu bắt buộc phải hack mới cài được soft đó thì chắc cái công ty viết ra soft đó sẽ die mất :)

uhm minh da khac phuc duoc loi cua minh roi
cam on ban nhieu nha
minh cung moi vao dien dan thoi nen ko biet la viet hoc ca bai se bi canh cao
cam on ban mot lan nua ve dieu nhac nho nay nha

heh, nhấn nút thank ủng hộ mình kìa :D :p

MinhThang

Manager
Nói như bác thì mình thấy hơi confused :-? vì nếu bắt buộc phải hack phone thì mới cài được. Theo như thông lệ, nokia khuyến cáo người dùng không hack phone, và bản thân việc sign phần mềm chính là 1 hình thức để verify xem phần mềm đó có đủ tiêu chuẩn và an toàn khi cài vào mobile không, cái hack phone chủ yếu là để thao tác verify phần mềm thì giá trị trả về luôn là TRUE -> cho phép cài đặt thôi. Nếu bắt buộc phải hack mới cài được soft đó thì chắc cái công ty viết ra soft đó sẽ die mất :)

- Thật ra cách Hack này chỉ đơn giản là vượt qua "sự cấp phép" trong bảo mật của hđh Symbian để truy cập vào những nơi được bảo vệ (các thư mục private, sys, resource,..) và "nhét" 1 file "đặc biệt" vào hệ thống (dĩ nhiên là được thiết kế riêng cho nhiệm vụ này), chiếm quyền cấp phép cho những phần mềm được Sign với file Cert. và .Key dành riêng.

X-Plore 1.22 bản mình úp không Hack đó ai cài đuợc.

spiderman_anhvu

- Thật ra cách Hack này chỉ đơn giản là vượt qua "sự cấp phép" trong bảo mật của hđh Symbian để truy cập vào những nơi được bảo vệ (các thư mục private, sys, resource,..) và "nhét" 1 file "đặc biệt" vào hệ thống (dĩ nhiên là được thiết kế riêng cho nhiệm vụ này), chiếm quyền cấp phép cho những phần mềm được Sign với file Cert. và .Key dành riêng.

X-Plore 1.22 bản mình úp không Hack đó ai cài đuợc.

Thì những gì bác nói ở trên thực tế là nhìn bề ngoài là như vậy, nhưng cái việc "nhét 1 file đặc biệt vào hệ thống" là để làm gì? đó mới là cái mà mình đã nói ở trên.

Còn bản X-Plore 1.22 do bác up lên thì đúng là ko hack thì ko cài được, nhưng đó có lẽ không phải là bản original của nhà sản xuất đúng không (theo mình biết thì đó là bản được cộng đồng mod lại), bản original của nhà sản xuất lonelycatgames thì hình như sign thì cài được chứ :)

hơi lạc chủ đề rồi, hehe, stop ở đây thôi :p

P

phamcan50

Guest
Bác chủ topic ơi cho em hỏi là sau khi cài đặt xong, khởi động chương trình lên nó bắt remove cái APS server cũ trên máy. Thế nhưng em vào App manager tìm hoài không thấy cái APS server này để remove.
Tên chính xác của nó là gì vậy bác? em dùng N82!
Mong tin bác!
Thanks a lot!