• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIETMAP - Hệ thống vệ tinh dẫn đường

dat1206

mình làm theo hướng dẫn đc ùi,nhưng nếu khi xai xong 99 ngày rùi làm sao để đc sử dụng tiếp 99 ngày nữa vậy mấy huynh.:-?

tanmai123

mình làm theo hướng dẫn đc ùi,nhưng nếu khi xai xong 99 ngày rùi làm sao để đc sử dụng tiếp 99 ngày nữa vậy mấy huynh.:-?

Thì bạn vào xplore chỉnh nó lại thành 99 là ok thôi mà

take

Làm ơn cho hỏi, sao tôi cài bản này vào, khi tôi vào là nó tự thoát ra. Tôi dùng 5800 đã hack.

Khoaaa

Làm ơn cho hỏi, sao tôi cài bản này vào, khi tôi vào là nó tự thoát ra. Tôi dùng 5800 đã hack.

Thoát ra là do chép sai data. Đọc bài #520 để làm

Posted via Mobile Device

panrai

Super V.I.P
minh củng bị như bạn này toàn không bắt đựoc tín hiệu gps mặc dù đứng ở q1 không biết nguyên nhân nào mà bị như vậy

ko phải là bắt ko đc mà là máy bạn chưa cài đặc hoặc là dạo nầy mạng nó sao sao đó bắt yếu lắm:))

thiencom86

ko phải là bắt ko đc mà là máy bạn chưa cài đặc hoặc là dạo nầy mạng nó sao sao đó bắt yếu lắm:))

hix đúng là mạng yếu thật rồi, mình phải leo lên nóc nhà mới bắt dc tín hiệu :| :-?

xsamxungx

chỉnh open rùi chắc sóng yếu wa mà xuống miền quê k biết có bắt được sóng gps k nữa nhiều khi lạc đường còn hi vọng :D

nobodycfm

sao mình bắt tín hiệu GPS ko dc? Mình dùng googlemap thì bắt tín hiệu dc?

Googlemap hỗ trợ A-GPS (định vị qua trạm phát sóng điện thoại) nên dù ở trong nhà vẫn xác định được vị trí mặc dù không chính xác còn VietMap chỉ bắt sóng GPS thôi nên khi ra khỏi nhà nhất là ở những khu đất trống và khi trời ít mây thì mới bắt được sóng GPS

nobodycfm

chỉnh open rùi chắc sóng yếu wa mà xuống miền quê k biết có bắt được sóng gps k nữa nhiều khi lạc đường còn hi vọng :D

Xuống miền quê thì lại bắt sóng rất tốt (vì ít nhà cao tầng). mạng GPS phủ sóng toàn cầu chứ đâu có phân biệt nông thôn và thành thị như mạng điện thoại đâu mà bạn lo lạc đường :))

vuivitien

Sao mình cài Viet Map vào rồi,khởi động ứng dụng ,nhưng no chỉ hiện lên rồi tự thoát ra ngoài. Có hiện dòng chữ :"Due's the first time to launch....". Bro nào giúp mình với

heowanta

Sao mình cài Viet Map vào rồi,khởi động ứng dụng ,nhưng no chỉ hiện lên rồi tự thoát ra ngoài. Có hiện dòng chữ :"Due's the first time to launch....". Bro nào giúp mình với
Em cũng bị tình trạng giống vậy đó các bác.Máy đã hack,dùng x-plore đã đánh dấu show hidden flie và show System files/fold nhưng vẫn không thấy file kUYGYBUV.dat để mà chỉnh luôn....

hidenman

Các bạn kiểm tra lại coi đã chép folder VietMap vào ổ E (Memory) chưa. Cấu trúc sau khi chép vào sẽ như sau

-E:\
|____
|---VietMap\
|____
|------VoiceVN\
|------VoiceEN\
|------Maps\
|------Profile\
|------USER\
Hình như chức năng AGPS là của hệ thống. Lúc vào VietMap hình như cũng xài cái đó để tìm những vệ tinh lân cận thì phải. Nhà mình nếu ko bật AGPS thì lúc mở cái Satellite lên chỉ thấy đc có 2 thanh GPS thay vì 5-6 thanh nếu bật AGPS