• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 CHO HTC UNIVERSAL (OLD2)

Status
Không mở trả lời sau này.
B

B11111111

Guest
Thành thật mà nói thì mình cũng không muốn nói về Pin ở đây
Nhưng không nói không được ( nhiều người bị mà )
Bác Anh Tú cũng đã xác nhận là bệnh chung của Exec là pin dưới 20% thì không Reset thành công nó sẽ bị tắt nửa chừng
Lỗi là do rom ( rom của bác tú thì không có chuyện này )
Mình mới up lại bản 04 của bác tom cũng thấy hiện tượng này
Xin BQT xem lại dùm vì anh em rất bức xúc vấn đề này ( người mà kông biết tưởng hư máy bị mấy tên lam băm nó hành cho mà chết )
Đôi lời cùng các bác :
Một lần nửa rất cảm ơn bác Tom đã tích cực làm rom cống hiến cho sự nghiêp của PDAviet( Anh em luôn nhình thấy và công nhận công lao của bác )
Mong PDAviet ngày một phát triển và hy vọng sớm có ngày nhìn thấy bản 2006 tiếng Việt đầu tiên

Tom_codon

Super V.I.P
Thành thật mà nói thì mình cũng không muốn nói về Pin ở đây
Nhưng không nói không được ( nhiều người bị mà )
Bác Anh Tú cũng đã xác nhận là bệnh chung của Exec là pin dưới 20% thì không Reset thành công nó sẽ bị tắt nửa chừng
Lỗi là do rom ( rom của bác tú thì không có chuyện này )
Mình mới up lại bản 04 của bác tom cũng thấy hiện tượng này
Xin BQT xem lại dùm vì anh em rất bức xúc vấn đề này ( người mà kông biết tưởng hư máy bị mấy tên lam băm nó hành cho mà chết )
Đôi lời cùng các bác :
Một lần nửa rất cảm ơn bác Tom đã tích cực làm rom cống hiến cho sự nghiêp của PDAviet( Anh em luôn nhình thấy và công nhận công lao của bác )
Mong PDAviet ngày một phát triển và hy vọng sớm có ngày nhìn thấy bản 2006 tiếng Việt đầu tiên

Vấn đề bức xúc của bạn mình hiểu và thông cảm với những điều bạn nói.
Lỗi Rom được Mod Anh Tú xác nhận thì chắc chắn Mod Anh Tú có các Fix lỗi.Bạn nên nhớ Mod Anh Tú cũng là một cao thủ Build Rom của PDAVIET.
Liên lạc với Mod Anh Tú để được hướng dẫn cách fix lỗi bạn nha.
Hoặc xin Mod Anh Tú đưa cách Fix lỗi lên cho các bạn trong diễn đàn được biết.

quannt

Các link down bản ROM PDAV 2.00.04 của bác Tom ở các trang trước, em không down được nữa. Bác Tom hay Mod nào có link down được, làm ơn share cho em down với.
Thanks!!!

MicMeo

Không hiểu những người Việt Nam trên XDA-Developers đã viết bài như thế nào để hôm nay đọc được những dòng này! Tui thì chả biết nhiều đâu. Nhưng mà khó chịu quá các bồ à.

LOL!

Take a sneaky peek at the Wizard forum, these PDAVIET guys don't seem to know what they are doing to be honest.

Until now, I had never heard of them. My money is on the people that have worked hard to develop what we have been using on Universals for months now, why trust a newcommer when there's nothing other than n00bs saying OMGOMGOMG THIS IS SOOOOOOO FAST in every post. Are they basing these observations on flashing after using a stock rom?

Lấy từ đây ra nè: _http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=1110204&postcount=26

nducle

Mình bị hiẹn tượng chụp ảnh hay quya phim không ghi được vào thẻ nhớ (ghi lên main memorry thì vẫn được) Các bác cho vài lời chỉ dẫn với, thẻ nhớ của mình là SD Trasend 4G

Nemmatlanh

Mình bị hiẹn tượng chụp ảnh hay quya phim không ghi được vào thẻ nhớ (ghi lên main memorry thì vẫn được) Các bác cho vài lời chỉ dẫn với, thẻ nhớ của mình là SD Trasend 4G

Mình dùng tất cả các Rom trên rồi mà đã Rom nào bị hiện tượng vậy đâu?Bạn đã chỉnh trong máy chưa?Trước tiên bạn vào Camera>>>>>>Ấn vào hình có cái Cà Lê nhé>>>>>>Tool>>>>>>Option>>>>>>General>>>>>>>Save to,ở đây bạn chọn lại là StorageCard là được thôi mà.Chúc vui!

Chỉnh sửa cuối:

Tom_codon

Super V.I.P
Không hiểu những người Việt Nam trên XDA-Developers đã viết bài như thế nào để hôm nay đọc được những dòng này! Tui thì chả biết nhiều đâu. Nhưng mà khó chịu quá các bồ à.

Lấy từ đây ra nè: _http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=1110204&postcount=26

Có gì đâu mà phải khó chịu hả Micmeo :)) :)) :))
Họ nói gì mặc họ.Mình vẫn đang cố gắng làm Rom cho diễn đàn và mọi người mà.
Mình đang làm bản 2.00.04 chính thức chứ không phải bản test nữa.Lúc đó mình sẽ ra mắt trên wiki để xem nhận xét từ phía người dùng chứ ko phải là một cá nhân nào cả.
Bản 2.00.04 test ra đời một hôm đã có hàng nghìn người down rồi,cũng có nhiều người khen chê khác nhau.Điều này không thể chê trách họ được,mỗi người có một quan diểm riêng mà.
Sẽ cố gắng cho ra mắt phiên bản 2.00.04 chính thức.

Tiện đây mình cũng vừa mới nghịch máy hết công xuất để test vấn đề pin của bản 2.00.04 PV chính thức.Và được kết quả như sau :

Hình ảnh mô tả :

Như vậy tức là pin 10% các ứng dụng vẫn chạy bình thường,thậm chí nghe nhạc Core Player còn không bị giật.Nên các bạn gặp các vấn đề về pin thì đừng thắc mắc nhiều ở topic này nữa nha.Một lần nữa mình xin bác bỏ ý kiến lỗi pin là do Rom.

Chúc vui.

malanh

Các mod sữa cho kỹ vào, em cũng ngứa mắt We, faria and me, strongly advise you against the use of pdaviet rom in your devices.
Ấy da, mà nhớ nhỏ cái chữ FARIA trong phần about của Camera nhé, tụi wiki đang um sùm kìa, mong các mod sớm cho ra mắt phiên bản hoàn thiện để tụi nó biết người Việt mình cũng đâu có vừa...:D
Link: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=290908

Tom_codon

Super V.I.P
Cái chữ Tom làm chưa đầy 30s là xong mà, chẳng hiểu có gì mà om xòm nhỉ ??? :-? :-? :-?
À hình như cái này cho Wizad thì phải mà.Sao mang sang Exec thế này ????

Hình mô tả :

Chơi hẳn chữ Tom luôn đỡ phải HTC =)) =)) =))

thuydtk46

các bác có thể nói rõ hơn cách down bản rom này thế nào không? em mù tịt tiếng anh nên không biết down kiểu gì

Tom_codon

Super V.I.P
các bác có thể nói rõ hơn cách down bản rom này thế nào không? em mù tịt tiếng anh nên không biết down kiểu gì

Bạn ấn vào đó và down link đầu tiên.Nếu down ko được thì chắc là do có nhiều người down quá nên nó vậy đó.Thử lại là được mà bạn

quannt

Không biết các bác dùng ROM PDAV 2.00.04 thế nào nhưng em up xong và cài các soft từ sáng đến giờ, máy treo liên tục. Không biết là sao nữa???

0909393007

Gửi Tom...............

Tom ơi, khi nào đưa rom 2.00.04pro lên pdaviet vậy? Chúng tôi đợi lâu quá à. huhuhuhuh
:(

Nemmatlanh

Mình down về, giải nén được file nk.nbf (64.513 kb). Cái này úp như thế nào Bác chỉ giùm. Thanks

Bạn Down lại đi.Bạn Down bị lỗi rồi nên mới bị như vậy.Mình Down Link của Man đưa lên ngon lắm mà.Thân!

@0909393007: Bạn phải từ từ thì Tom mới ra được Rom chứ?Chuyện ra một Rom mới đâu thể ra nhanh như bạn nghĩ được.Bạn cứ Up bản 2.00.04 test trước đi,rồi nhận xét xem thế nào.Rồi từ từ đợi TOm đưa bản Pro lên.Chúc vui!

PhamQuang

Manager
ROM v2.00.04 PDAVIET for HTC Universal (Chính thức)

=== Tom_codon ===​

Phiên bản tiếp theo ROM v2.00.04 PDAVIET (Pro. version) đã hoàn thành.

Đặc điểm chính:

- ROM v2.00.04 PV được phát triển trên nền tảng v2.00.03 PV.
- Tối ưu hóa hệ thống Reg. và ứng dụng phụ hỗ trợ.
- Fix một số lỗi tụt RAM và treo máy, các hiện tượng này được giẩm đi rõ rệt.
- RAM cao (trên 24,25Mb) và đảm bảo tốc độ tốt.
- Hỗ trợ khá hơn với các ứng dụng cài đặt thêm.

Do box.net đã hết BW cho nên tôi tạm Up ROM này vào MegaUpload để anh em tải sử dụng, Link sau:

Tại đây.

Pass.: www.pdaviet.net

Good luck !!!

PhamQuang

Manager
Những ai muốn có Icon trên thanh Bar dưới gồm:

- Biểu tượng PIN
- Biểu tượng CloseApps - thoát các c/t đang chạy.
- Biểu tượng Memory - Xem các c/t đang chạy.
- Thêm TrayLaunch

Thì có thể sử dụng CAB dưới đây cài đặt thêm.

Chúc vui vẻ !!!

Status
Không mở trả lời sau này.