• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up & Down Firmware cho Nokia với JAF (No box)

tsthanhhai

Hổng dám đâu bạn ơi, máy lên màn trắng khó cứu lắm đó.
Mình đã từng flash dead usb khoảng 6 lần trắng màn hình giống vậy. Còn lại là còn nguồn. :D Còn con thứ 7 chưa thử >:)
>> vậy là sao hả mấy bạn T_T mình muốn downgrade n81 v21 xuông v20

Làm lại vài lần thử nha bạn, nhớ cài driver đầy đủ của đt trên PC, để nguồn cắm usb vào flash với chế độ ko Dead USB.

hpvu

Bạn tsthanhhai, bạn có file tiếng việt máy N82 (RM-313) ko cho mình xin nha. Cám ơn bạn rất nhiều!

daihieplatoi

Bạn thử remove hết các chương trình PC Suite và Nokiaconnectivity đi rồi cài lại Nokiaconnectivity bản 6.85 vào và restart lại PC xem sao. Nếu vẫn ko đc thì remove rồi cài lại JAF từ đầu nhé.
Bó tay mấy bác ơi,mình remove PC Suite,Nokiaconnectivity rồi cài lại Nokiaconnectivity bản 6.85 nhưng nó vẫn ko nhận s40 v3 được.Bạn nào cài ok rồi thì hướng dẫn mình nhé.Mình nghĩ chắc chắn là mình cài đặt và thao tác ko đúng(mong các bạn hỗ trợ dùm mình) :O

tsthanhhai

Bạn tsthanhhai, bạn có file tiếng việt máy N82 (RM-313) ko cho mình xin nha. Cám ơn bạn rất nhiều!

N82 ver 20.0.062

N82 ver 30.0.019

Bó tay mấy bác ơi,mình remove PC Suite,Nokiaconnectivity rồi cài lại Nokiaconnectivity bản 6.85 nhưng nó vẫn ko nhận s40 v3 được.Bạn nào cài ok rồi thì hướng dẫn mình nhé.Mình nghĩ chắc chắn là mình cài đặt và thao tác ko đúng(mong các bạn hỗ trợ dùm mình) :O

Giờ chỉ còn cách bạn ghost lại win, rồi cài win mới. sau đó cài đặt jaf theo hướng dẫn trang 1. Chúc bạn may mắn. Mình cài chưa gặp trường hợp như bạn bao giờ.

LeHai85

anh ơi cho em hỏi lỗi này là thế nào vậy

giúp em với em cài lại win rồi mà nó báo lỗi thế này khi nhấn vào JAF thì báo lỗi thế này anh ơi:O:((

Chỉnh sửa cuối:

LeHai85

khi chạy phai crack em bị thế này anh chỉ giúp em ..:-?

Chỉnh sửa cuối:

tsthanhhai

Chạy file kkk 2 3 lần lun nhé, tức là click chuột liên tiếp 4 hoặc 6 cái. Nó sẽ mở 2 hoặc 3 cái jaf và báo lỗi box driver not install. Nhưng ko sao bấm ok bỏ qua vì ko có sài box. sau đó giao diện jaf sẽ được mở lên.

daihieplatoi

Mình Làm tất cả rồi tsthanhhai à (ghost lại win, rồi cài win mới) Nhưng mình kết nối được với máy 6300 đúng 1 lần rồi ko kết nối được với dòng s40 v3 nữa.Mình nghĩ chắc cái JAF này ko Hỗ trợ các dòng s40 v3 rồi (Bác nào biết hướng dẫn cho rõ ràng dùm mình cái thanks all):((
Với lại mình ko biết Write Pm :Làm sao đưa file rpl vào lại trong máy bạn hướng dẫn rõ dùm mình nha (file pm thì mình biết bk rồi)

Chỉnh sửa cuối:

tsthanhhai

Mình Làm tất cả rồi tsthanhhai à (ghost lại win, rồi cài win mới) Nhưng mình kết nối được với máy 6300 đúng 1 lần rồi ko kết nối được với dòng s40 v3 nữa.Mình nghĩ chắc cái JAF này ko Hỗ trợ các dòng s40 v3 rồi (Bác nào biết hướng dẫn cho rõ ràng dùm mình cái thanks all):((
Với lại mình ko biết Write Pm :Làm sao đưa file rpl vào lại trong máy bạn hướng dẫn rõ dùm mình nha (file pm thì mình biết bk rồi)

Bạn chk và info có được ko? hay là read pm ko được? Nếu làm đủ mọi cách mà vẫn ko được thì mình cũng chịu thua vậy. Vì mình cũng ko làm nhiều hơn bài viết đâu. Setup xong là flash ok lun. N5200 cũng flash OK.

daihieplatoi

Bạn chk và info có được ko? hay là read pm ko được? Nếu làm đủ mọi cách mà vẫn ko được thì mình cũng chịu thua vậy. Vì mình cũng ko làm nhiều hơn bài viết đâu. Setup xong là flash ok lun. N5200 cũng flash OK.
Mình kiểm tra kỹ rồi Nó chỉ nhận s40 v3 nhưng mà những máy vd như 5200,5300,(6300 đời cũ thì nhận còn máy 6300 sau này nó ko nhận) nói chung là nó vẫn nhận s40 v3 nhưng mà một số thôi (mình nghĩ JAF Free này chua hỗ trợ)

habaolinh

Super V.I.P
6300 nào mà chẳng là 6300. Mình flash hơn chục con 6300 rồi, có thấy sao đâu? ( Cả 6300 mới mua lẫn mua lâu rồi đều ok hết.)
Bạn post cái ảnh lên đây mình xem cho, chứ cứ nói chung chung làm sao biết đc mà chỉ.

daihieplatoi

6300 nào mà chẳng là 6300. Mình flash hơn chục con 6300 rồi, có thấy sao đâu? ( Cả 6300 mới mua lẫn mua lâu rồi đều ok hết.)
Bạn post cái ảnh lên đây mình xem cho, chứ cứ nói chung chung làm sao biết đc mà chỉ.
Mình biết tại sao mà nó ko nhận rồi.Tại cọng cáp ko good mình mới tìm được cọng cáp good .Bây giờ dòng nào cũng nhận hết
Với lại mình ko biết Write Pm :Làm sao đưa file rpl vào lại trong máy bạn hướng dẫn rõ dùm mình nha (file pm thì mình biết bk rồi) info ok rồi

mobifone0906

FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-223\RM223_20.0.056_prd.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-223\RM223_20.0.056_prd_2101.V21
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-223\RM223_20.0.056_003_000_U02_uda.fpsx
APE Variant file: NONE
Backing up CRT...
Detected P-KEY: 90012345
P-key nokia module version 01.01
Init usb communication...
Reading IMEI...
Failed! Aborting!
Failed to backup CRT...
Preparing for downgrade...
Detected P-KEY: 90012345
Failed to prepare for downgrade...
Searching for phone...Detected P-KEY: 90012345
Found
Reading SW version...Error reading ape ver!

>> vậy là sao hả mấy bạn T_T mình muốn downgrade n81 v21 xuông v20
Bạn nên để ý khi cài đặt lần đầu tiên cho JAF, bao giờ cũng báo có install "Nokia cable connect...", có nghĩa JAF có cách kết nối riêng để flashing phone.

Nhưng khi bạn up firmware từ Nokia thì buộc phải cài đặt bản Nokia Updater mới nhất, khi đó, NSU sẽ cài 1 loạt các driver như "Flashing cable; Connet cable..." mà những driver này chỉ để sử dụng cho Up chứ không sử dụng cho Down.

Theo kinh nghiệm của riêng tôi thì tôi sẽ backup hoặc install lại Windows, sau đó, cài đặt PC suite và JAF.

Tôi đã downgrade thành công 2 lần trên N81: Lần 1 từ V 20*...57 xuống V10*...32; Lần 2 từ V 21*..08 cũng xuống V10*...32.

Bạn nên thử lại, chúc thành công.

p.s: Mod đừng xóa nhé, xin thông báo cho anh em là đến thời điểm hiện tại, V 21*...08 vẫn chưa hack được, kể cả dùng dark.

habaolinh

Super V.I.P
Mình biết tại sao mà nó ko nhận rồi.Tại cọng cáp ko good mình mới tìm được cọng cáp good .Bây giờ dòng nào cũng nhận hết
Với lại mình ko biết Write Pm :Làm sao đưa file rpl vào lại trong máy bạn hướng dẫn rõ dùm mình nha (file pm thì mình biết bk rồi) info ok rồi

:( Hết ý kiến. Muốn write pm thì tích vào ô chữ write pm rồi ấn vào sevice. Còn file rpl là file đồng bộ, bạn nghịch linh tinh coi chừng die máy đấy.:))

hongkhiem

Sao mình làm đến bước Cài đặt P-KEY Driver_setup_English.exe thi nó báo là not dongle, please insert....gì đó. Mong chỉ giáo

marsupilami

Chào các bạn, mình vừa upgrade E 65 lên v4 bằng JAF, và cũng đã thực hiện một đoạn video hướng dẫn nhỏ, hi vọng các bạn sẽ tham khảo được ít nhiều từ nó.

Thân.

Chỉnh sửa cuối:

daihieplatoi

Các bạn ơi mình mới chạy con 3250.Mình nhấp chọn (Use INI) để chọn file tự động xong thì mình nhấn Flash.Trong lúc Flash,đang tới phần đưa phone vào chế độ LOCAL Mode thì nó đứng im ko Flash nữa (Máy em chết nguồn luôn).Mong anh em trong diễn đàn hướng dẫn cụ thể dùm mình