• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UCWEB 7.1.0.42 , chính thức ra mắt(1/2/2010)

phuonxinh

UCWEB 7.1.0.42 , chính thức ra mắt(1/2/2010)

sau 3 ngày tuyên bố ra mắt phiên bản 7.1 của UC, chiều nay - 1/ 2/2010 , Ucweb 7.1 chính thức đựơc update lên trang chủ của UCweb.

UCweb 7.1 cập nhật tính năng mới:

1, thêm giao diện (chủ đề) mới-chủ đề thứ 5

2, hỗ trợ giao thức mới RTSP streaming;

3, gắn dấu trang đồng bộ

4, FLV toàn màn hình phát lại

5, hình ảnh, tối ưu hóa hoàn toàn bộ nhớ cache

Còn gì hơn nữa xin mời mọi ngừơi khám phá thêm.

DOWNLOAD: NEW=D>
http://www.4shared.com/file/214882177/643bc46f/UCWEB_v71042_VIET_phuongxinhsi.html

Ai không muốn dùng google chinese thì có thể lưu địa chỉ của google English này vào Bookmark (Yêu thích) dùng cho tiện:
http://yidong.google.com/m?hl=en
UCWEB v7.1.042.MOD.Viêt

Chỉnh sửa cuối:

vjpcoj

Member
đây là sever eng hay là china vậy anh.em đang test mà không có font đa ngôn ngữ

manhtu

Các bạn thử vào những web mà có đuôi .tk ý. Nếu là server Eng thì vào đc ngay còn China thì sẽ không vào đc
Hiện tại phiên bản Anh vẫn là 7.0.0.41-352-27-09122817

vjpcoj

Member
em vào rồi.vào google.com.vn.đúng là sever china anh ah.nhưng em dùng được 1 tý là cứ bị out.anh edit lại bản việt hóa có bị lỗi gì không nhé

phuonxinh

Mình chỉ thay tệp ucweb60. Rsc vào thôi mà. Nếu bạn nghi ngờ thì có thể down bản china ở box ứng dung về cài đặt chạy thử xem , ok thì thay tệp ucweb 60.rsc việt vào. Mình dùng n72 chạy ầm ầm nè. Đã test trên 6681,và n 70,ok lém. Bản này thêm giao diện mới pro thiệt.. Đây là bản serve china nhé. Ucweb eng bao giờ cũng ra sau .

DreamLand

Bạn VH giống mình quá :D :p
Trừ vài dòng thấy khác và nhìu string hơn, nhưng quả rất giống, kể cả những dòng mình dịch sai , hay những dòng mình dịch không sát nghĩa :D

phuonxinh

Từ điển siêu dịch -e32dbm của em đựơc cập nhật dữ liệu qua các bản dịch của em, các bản ucweb cũ, các bản ttpod trong đó có một số của các Pro như Jimmy,, manhtu, Trubic,.Dreamland.. nên việc bác thấy giống là cũng đúng. nhưng em đảm bảo là quá trình dịch tự động chỉ được khoảng 60 phần trăm , còn lại em fải dịch thủ công và sửa những dòng lỗi. Mất cả buổi chiều mới song đó. Em down bản này về ngay sau khi Uc update lên trang chủ 15 p. 9h tối mới dịch song
Tệp từ điển của em bây giờ là 3.46m

phuonxinh

hailua

Thay rsc cuả uc6 vào mà cũng chạy lạ hầy?

Bạn hiểu sai rùi, các tệp rsc của ucweb từ truớc giờ vẫn là Ucweb60. rSC. Bạn thay tệp rsc của ucweb phiên bản cũ như 7.037 hay 6.3 ,6.6 thì làm sao nó chạy đc

Thangnd31082

Bạn VH giống mình quá :D :p
Trừ vài dòng thấy khác và nhìu string hơn, nhưng quả rất giống, kể cả những dòng mình dịch sai , hay những dòng mình dịch không sát nghĩa :D

Từ điển siêu dịch -e32dbm của em đựơc cập nhật dữ liệu qua các bản dịch của em, các bản ucweb cũ, các bản ttpod trong đó có một số của các Pro như Jimmy,, manhtu, Trubic,.Dreamland.. nên việc bác thấy giống là cũng đúng. nhưng em đảm bảo là quá trình dịch tự động chỉ được khoảng 60 phần trăm , còn lại em fải dịch thủ công và sửa những dòng lỗi. Mất cả buổi chiều mới song đó. Em down bản này về ngay sau khi Uc update lên trang chủ 15 p. 9h tối mới dịch song
Tệp từ điển của em bây giờ là 3.46m

Việc này rất dễ hiểu ! vì vậy người dịch luôn phải dịch chuẩn, người dịch dùng dữ liệu của người khác cũng cần hết sức lưu tâm, cần tìm những bản dịch chuẩn , test kỹ sau đó hãy tạo dữ liệu sao lưu !
Cũng giống như người thầy giáo chỉ cần dạy sai lần đâu các thế hệ sau nếu cứ học dập khuôn như vậy thì sẽ dẫn đến sai cả một thế hệ. Hãy cảm ơn vì thầy giáo bạn đã dạy bạn 1+1 = 2 chứ không phải 1 + 1= 3.

h04ngl0ng

Dùng káj này quá tuyệt rồi bro àk. Nhưg lại ko dow đc ở MF và 4shre. Ngoài ra còn lỗi tự out. Fix đc thỳ quá đỉnh luôn

jimmyvn88

Cập nhật rất tốt Đang bận đi làm mãi sáng nay mới biết. Có bản VH nè thì thôi mình cũng ko up bản của mình nữa.
Góp ý thêm với Phuonxinh là nên edit cái mbm, VH nốt trog app và thay cái trang mở đầu của bản Offical vào cho dễ nhìn hơn là để China.Ok

phuonxinh

Server Chinese mà.
Bạn có thể cho mình biết bạn nhấn vào dòng nào thì bị out ko? Mình chưa tìm thấy lỗi đó mặc dù đã thử từ sáng tới giờ

vjpcoj

Member
không phải nhấn vào đâu cả anh a.Cứ dùng đươc tý là out.Có lẽ e không có font đa ngôn ngữ nên nó vậy.Đành chờ bản eng thôi.Híc

DreamLand

Không dùng font đa ngôn ngữ thì sẽ out đấy !
Mình không tìm thấy lỗi out nào !
Việc này rất dễ hiểu ! vì vậy người dịch luôn phải dịch chuẩn, người dịch dùng dữ liệu của người khác cũng cần hết sức lưu tâm, cần tìm những bản dịch chuẩn , test kỹ sau đó hãy tạo dữ liệu sao lưu !
Cũng giống như người thầy giáo chỉ cần dạy sai lần đâu các thế hệ sau nếu cứ học dập khuôn như vậy thì sẽ dẫn đến sai cả một thế hệ. Hãy cảm ơn vì thầy giáo bạn đã dạy bạn 1+1 = 2 chứ không phải 1 + 1= 3.

:|