• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UberWP7 - Windows Phone 7 Theme for Symbian S60v5 [Concept]

Các bạn có muốn mình làm theme này ko?

• Votes: 82 88.2%
  • Không

Votes: 8 8.6%
  • Whatever...

Votes: 3 3.2%

• Total voters
    93
Status
Không mở trả lời sau này.

jinsk8r

Một vài hình concept về theme mình đang làm. Dựa trên giao diện Windows Phone 7
Layout gốc của S60v5

Chưa biết khi nào hoàn thành theme ^^ cần giúp đỡ về icon resource (vector là tốt nhất)

Homescreen

Menu

Settings

Music player

Bonus bản vẽ tay, xem để hiểu thêm

Sẽ làm. sẽ làm :)

Font & Icon resources

Chỉnh sửa cuối:

xabama

kỳ công quá ta
tui ủng hộ hết mình
cho số tài khoàn tui send tiền donate cho

Kenji1992

chết cha vote nhầm , có mà thành không , mong bạn cố gắng hoàn thiện theme này

galabuon

wm 7 nó phải có trược ngang thì mới làm kiểu này

5800 đâu có trược ngang đâu nên giống làm sao dc.

@ : cái telephone ko làm dc đâu nha, chưa có trình nào gọi đc giao diện dial pad của nokia cả

chắc phải nhờ bác ngoanrazor lập trình cái dialpad, mình thấy m-shell có hổ trợ, nhưng chắc phức tạp đây

Chỉnh sửa cuối:

jinsk8r

wm 7 nó phải có trược ngang thì mới làm kiểu này

5800 đâu có trược ngang đâu nên giống làm sao dc.

Ko có trượt ngang thì mình trượt dọc :) theme chứ có phải là bê nguyên giao diện của nó qua đâu ^^

Edit cả file resource cho mấy cái text nó giống luôn ^^

@Cái Telephone cho vào cho đẹp thôi
=))

Chỉnh sửa cuối:

panrai

Super V.I.P
nhìn thì cực kỳ đơn giản,nhưng cũng kỳ công lắm zin à,hôm qua nay máy anh ngũ nữa rùi khi nào xong thì disigen anh nhé anh test tiếp cho ;;

jinsk8r

nhìn thì cực kỳ đơn giản,nhưng cũng kỳ công lắm zin à,hôm qua nay máy anh ngũ nữa rùi khi nào xong thì disigen anh nhé anh test tiếp cho ;;
Cố gắng làm trong 10 ngày :D vì sau đó sẽ ko có máy tính 1 thời gian

jinsk8r

sao ko sách nó theo luôn jin,ko có máy tính thì sau anh em mình gặp đây:))
Cả nhà xài 1 máy ^^ em xách theo thì ai dùng. Hẹn 1 năm sau sẽ có máy :)) sẽ có nhiều dự án lớn hơn. Còn về post bài bình thường thì ra quán net vẫn ok :p

xabama

cho mình góp ý 1 tí là bạn nên làm trong suốt như windows 7 í, icon thì làm cho đẹp xíu chứ mình thấy nó xấu mù à
Than mến

binzhaha

cho mình góp ý 1 tí là bạn nên làm trong suốt như windows 7 í, icon thì làm cho đẹp xíu chứ mình thấy nó xấu mù à
Than mến

window phone chứ ko phải win7
icon kia là giống window phone rồi còn đẹp hay xấu tuỳ vào mỗi người

jinsk8r

Chỉ cần icon resources, ko cần đóng góp ý tưởng :p

Ai có icon gốc của WP7 là tốt nhất (ko cần cái nền xanh)

Chỉnh sửa cuối:

mrquyen1993

mình thấy trên mạng có bộ giả lập win 7phone trên máy tính đấy bạn tìm hiểu xem mình nghĩ nếu ai giỏi photoshop thì làm cùng jin tô bóng mấy icon trông có vẻ dẹp hơn

jinsk8r

mình thấy trên mạng có bộ giả lập win 7phone trên máy tính đấy bạn tìm hiểu xem mình nghĩ nếu ai giỏi photoshop thì làm cùng jin tô bóng mấy icon trông có vẻ dẹp hơn

Mấy cái đó phải tự tay trace sang vector hoặc vẽ lại ^^! (với lại mình cũng ko thích tô bóng)

Btw, đọc bài 1 :|

kitafung

Kỹ thuật nó không cài win đâu bợn à. Nó Ghost máy đấy ka ka =)) . Mong chủ thớt sớm quay lại Project của mình nhé, bạn cần tìm lại soft gì thì anh em ai có sẽ up lên cho bạn.

Status
Không mở trả lời sau này.