• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TTPOD version 3.51 VIETNAMESE

DreamLand

TTPOD version 3.51 VIETNAMESE & TTPOD SYMBOL 3.51

Cập nhật:

1. Sửa lỗi cài đặt trên 1 số máy bị file corupted
2. Fixed lỗi hiển thị toàn màn hình trên 1 số máy
3. Tìm kiếm theo tên ca sĩ
4. Fix lỗi hẹn giờ tắt
5. Sửa chữa đường dẫn cho lời bài hát tiếng hoa
6. Giải quyết lỗi skin
7. Thêm chức năng "Cập nhật hàng ngày" trong Cài đặt tổng quát
8. Tính chức năng cho công cụ tìm kiếm
9. Sửa lỗi hiển thị ảnh bài hát quá nhỏ
10. Thêm các mẹo tìm kiếm
11. Tự động dấu các lỗi của hiệu ứng quang phổ
(vài vấn đề dịch ko nổi, mong anh em thông cảm :p)

Em xin lỗi anh Kojiro vì Quote bài mà không xin phép trước
Anh cho em mượn tạm bài viết của anh nha!
Cảm ơn anh nhìu nhìu!!!
Ðây là TTPOD phiên bản 3.51 mình việt hóa mà không dùng SYMBOL.
Ở đây mình đã bỏ hết skin của TTPOD 3.50
>>>TTPOD v3.51_S6v2<<<
Sau một thời gian sửa chửa và fix lỗi, mình đã làm xong bản SYMBOL này đây:
Mọi người ai quan tâm thì down về dùng thử cho ý kiến nhá,Cảm ơn nhiều !!!
>>>TTPod_s60v2_Symbol_v3.51<<<
Đây là bản riêng cho VANDUAN1990 theo yêu cầu:
(Ðã fix lại lỗi out lúc di chuyển)
>>>RAP_TTPod_s60v2_v3.51<<<<<
Mình cũng xin nói trước là chưa thể làm thật tốt theo thị hiếu chung được...
Vậy nên bạn nào hok thích có thể xài bản Việt hóa without SYMBOL ở trên cùng, Hoặc bản của anh ManhTu nha
CHÚ Ý:
Mong các bạn thông cảm về vấn đề này: Có nhiều bạn cho rằng dùng bản của mình Việt hóa bị "LAG" máy khi tăng, giảm âm lượng...KHÔNG PHẢI ÐÂU,Sau khi intall xong, các bạn muốn nghe nhạc, việc đầu tiên là vào TTPOD, trong phần cài đặt phím tắt bạn chọn các phím tắt theo ý muốn.
Ví dụ:
Tăng âm: 2, giảm âm: 8, bài tiếp: 6, bài trước: 4
Mất 5giây cho thao tác trên thui.
Tin chắc rằng bạn sẽ hok có gì phải phàn nàn nhiều về ngôn từ mình Việt hóa, cũng như hok tìm thấy lỗi nào!
Chúc các bạn luôn vui vẻ và thoải mái!
Cảm ơn các bạn đã quan tâm!

Chỉnh sửa cuối:

JuRay-Duan

Bản symbol sắp tớj bạn nên dùng 1 ký tự ">" ở trc mỗi từ, thay vì 2 cáj như ở bản fix ngày 17/09/09 thì sẽ đẹp hơn. Cái nữa là ở bản đó có vài chỗ bị lỗi hiển thị, "> > mặc định > > danh sách", "> >tùy chỉnh> > danh sách", "> > tìm kiếm > > lời"... Các ký tự ">>" lại nằm ở zữa câu nên hơi mất thẩm mỹ,
mog bạn khắc fục ở bản 3.51 tới đây,.^> .
P/s: mình chờ bản fix riêng của bạn, đag onl mobile hok thanks dc,

DreamLand

Bản symbol sắp tớj bạn nên dùng 1 ký tự ">" ở trc mỗi từ, thay vì 2 cáj như ở bản fix ngày 17/09/09 thì sẽ đẹp hơn. Cái nữa là ở bản đó có vài chỗ bị lỗi hiển thị, "> > mặc định > > danh sách", "> >tùy chỉnh> > danh sách", "> > tìm kiếm > > lời"... Các ký tự ">>" lại nằm ở zữa câu nên hơi mất thẩm mỹ,
mog bạn khắc fục ở bản 3.51 tới đây,.^> .
P/s: mình chờ bản fix riêng của bạn, đag onl mobile hok thanks dc,
Posted via Mobile Device
VanDuan1990 oy, mình cố gắng sửa lại những chỗ nào thấy thô quá rồi, mấy lỗi bạn liệt kê ra đó thì quả thật mình hok làm được,vì những từ đó được dùng chung string nó được chỉ định nằm ở những dòng đó (danh sách: "> > mặc định > > danh sách", "> >tùy chỉnh> > danh sách"/Lời: "> > tìm kiếm > > lời,lời>>Chế độ"
Nếu thêm thì bị lỗi kể trên,
Nếu hok thêm thì không có sự đồng bộ và đều đặn ở các dòng.Giờ mình hem bik làm sao nữa đành làm hết sức "đến đâu thì đến, đi đâu thì đi"
ps:yên tâm, bản riêng sẽ xuất hiện đồng thời lun mình cũng thích nhạc RaP mừ! :D
Ngoài những lỗi trên có lỗi nào nữa hem zả?
Mình đang làm tiện tay sửa lun! :D

MinhThang

Manager
Anh em cho hỏi bản này Vh xong có sử dụng được chức năng Vị trí thu nhỏ của TTPod không vậy? V3 ở bản 3.50 khi chọn chức năng này thì cho phép di chuyển, còn bản này khi Vh dòng đó là không hiện lên màn hình cho di chuyển, mà là 4 sự chọn lựa khi chọn xong vẫn không tác dụng. Nếu để nguyên tiếng CN thì lại OK.

DreamLand

Anh em cho hỏi bản này Vh xong có sử dụng được chức năng Vị trí thu nhỏ của TTPod không vậy? V3 ở bản 3.50 khi chọn chức năng này thì cho phép di chuyển, còn bản này khi Vh dòng đó là không hiện lên màn hình cho di chuyển, mà là 4 sự chọn lựa khi chọn xong vẫn không tác dụng. Nếu để nguyên tiếng CN thì lại OK.
Mọi chức năng thu nhỏ, di chuyển đều ok anh à !Em đã thử và chưa thấy lỗi gì.Như anh nói thì cũng có thể do người dịch không cẩn thận trong lúc dịch, những bản tiếp theo này phải làm thủ công hết trơn!
Posted via Mobile Device

leminhhai111

Đựơc chứ v2 N70 dịch chuyển đc nhưng nó kg có sài fím tắt như 3.50 có tác khi dịch chuyển xong

MinhThang

Manager
Mọi chức năng thu nhỏ, di chuyển đều ok anh à !Em đã thử và chưa thấy lỗi gì.Như anh nói thì cũng có thể do người dịch không cẩn thận trong lúc dịch, những bản tiếp theo này phải làm thủ công hết trơn!
Posted via Mobile Device

Chỉ cần dịch 1 dòng đó thôi em à, là nó đã ra 4 tùy chọn rồi không di chuyển được vị trí. Anh dịch chứ ai dịch.:(:)(:)((

manhtu

Chỉ cần dịch 1 dòng đó thôi em à, là nó đã ra 4 tùy chọn rồi không di chuyển được vị trí. Anh dịch chứ ai dịch.:(:)(:)((
A MinhThang phải dịch 3 dòng giống hệt nhau: Vị trí thu nhỏ; Vị trí thanh lời thu nhỏ. 2 dòng này luôn đi cùng nhau và nằm ở 3 nơi.
Posted via Mobile Device

DreamLand

Sorry anh :D em không có ý đó âu,Vậy thì poátay thiệt, anh dịch cho v3 hem bik có giống cách em dịch cho v2 hok nữa,Em dùng siêu dịch và Mobihex!
Posted via Mobile Device

jimmyvn88

Posted via Mobile Device
Anh Thắng thử làm cẩn thận lại coi em theo từng bước VH của anh Manhtu biết đc ban đầu dịch 3.50 cũng có 1 lỗi như vậy nhưng làm cẩn thận lại là ngon lành như bây giờ
Hay anh pm anh Tú hỏi qua chỗ đó xem

MinhThang

Manager
A MinhThang phải dịch 3 dòng giống hệt nhau: Vị trí thu nhỏ; Vị trí thanh lời thu nhỏ. 2 dòng này luôn đi cùng nhau và nằm ở 3 nơi.
Posted via Mobile Device

Posted via Mobile Device
Anh Thắng thử làm cẩn thận lại coi em theo từng bước VH của anh Manhtu biết đc ban đầu dịch 3.50 cũng có 1 lỗi như vậy nhưng làm cẩn thận lại là ngon lành như bây giờ
Hay anh pm anh Tú hỏi qua chỗ đó xem

Cảm ơn anh em để mình kiểm tra lại xem sao, có gì mình sẽ nờ anh em trợ giúp!=D>=D>=D>

DreamLand

dùng bản này hay bị đơ thế :| bác kiểm tra lại giúp nhé
Test ok không có vậy đâu bạn à!(Chưa gặp lỗi nào)
à, mình biết rồi bạn! nguyên nhân duy nhất là bạn chưa cài đặt phím tắt,bạn vào cài đặt, đặt lại các phím tắt theo ý bạn là ok
Bạn test trên máy gì mà bị đơ?? Trên N70 có bi gì đâu nàk.!, hay bạn chạy ẩn nhìu ứng dụng quá nên nó hết Ram --> đơ.!
Ðã hoàn thiện phiên bản symbol mình sẽ úp lên 4shared ngay bây giờ!
Trừ khi máy hết pin mình đang không có sạc pin ớ đây! Bùn
Tí mình post,Test xem sao rùi góp ý mình sửa tiếp nha.
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

vokhanhyen

dạo này thấy anh em có vẻ nở rộ phong trào symbol quá nhỉ !!!mấy cái đó để dành cho mục đích việt hóa mà hạn chế kí tự,và những từ khó diễn đạt thôi !!! các bạn cố gắng để việt hóa không thôi là quá đủ rồii,để cho những anh em ko xài fonts đa ngôn ngữ đỡ bị lỗi
GOODLUCK !!!:-?

DreamLand

dạo này thấy anh em có vẻ nở rộ phong trào symbol quá nhỉ !!!mấy cái đó để dành cho mục đích việt hóa mà hạn chế kí tự,và những từ khó diễn đạt thôi !!! các bạn cố gắng để việt hóa không thô là quá đủ rồii,để cho những anh em ko xài fonts đa ngôn ngữ đỡ bị lỗi

hehe anh xem trên em có hai bản mà, Một bản có dùng SYMBOL và một bản thì không hề có, Sự lựa chọn sẽ dễ hơn ó anh :)

JuRay-Duan

dạo này thấy anh em có vẻ nở rộ phong trào symbol quá nhỉ !!!mấy cái đó để dành cho mục đích việt hóa mà hạn chế kí tự,và những từ khó diễn đạt thôi !!! các bạn cố gắng để việt hóa không thôi là quá đủ rồii,để cho những anh em ko xài fonts đa ngôn ngữ đỡ bị lỗi

hehe anh xem trên em có hai bản mà, Một bản có dùng SYMBOL và một bản thì không hề có, Sự lựa chọn sẽ dễ hơn ó anh :)
Đúng vậy, có cả 2 sự lựa chọn vẫn tốt hơn mà, ai thích bản nào thì dùng thôi ^^!

hacdongphong

Bạn dreamland nên bug bản của manhtu xem co khác gì bản của bạn ko về cac file trong Charconv,LIBS ko sao mình cài bản của bạn lúc tăng âm máy cứ đơ ra. Sau đó remo rồi cài bản của manhtu thì thay bình thường. Bản 3.50 vừa rồi đây cũng bi như thế.Ko hiu tai sao. Mình rất thích dùng symbol mà ko dùng đc.Mình thấy một số bạn cũng nói là máy bị đơ khi dùng bản của bạn . Mong bạn sớm có câu trả lời. Chúc bạn thành công hơn trong những lần vh sau

DreamLand

Bạn dreamland nên bug bản của manhtu xem co khác gì bản của bạn ko về cac file trong Charconv,LIBS ko sao mình cài bản của bạn lúc tăng âm máy cứ đơ ra. Sau đó remo rồi cài bản của manhtu thì thay bình thường. Bản 3.50 vừa rồi đây cũng bi như thế.Ko hiu tai sao. Mình rất thích dùng symbol mà ko dùng đc.Mình thấy một số bạn cũng nói là máy bị đơ khi dùng bản của bạn . Mong bạn sớm có câu trả lời. Chúc bạn thành công hơn trong những lần vh sau
Cảm ơn bạn! Mình sẽ nói cách làm ớ đây:
Sau khi Việt Hóa mình không cài đặt mặc định, nên phím tắt các bạn tự vào cài đặt nhé, Tức là vào phần cài đặt phím tắt, cài các phím: tăng, giảm âm lượng, bài tiếp theo bài trước đó,..>>> Là không có vấn đề gì xảy ra cả đâu!
Hok phải do bản của mình lỗi, cũng hok phải cài bản này bị lag lúc tăng giảm âm : Tại chưa set mặc định( Làm như trên nha)!
Chúc bạn thư giản và thoải mái với âm nhạc !
Posted via Mobile Device