• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TTPOD 3.50 phiên bản chính thức

DreamLand

Bạn vào system\libs\plugins\ xóa 2 file 10203027.dll, 10203027.rsc đi thì nhạc chuông aac lại chạy bình thường
Mình đã test thử bản của bạn, có 1 số chỗ dịch vẫn chưa đúng nghĩa với chức năng của nó. Sửa ID3 vẫn bị out, chỗ này bạn nên dịch cẩn thận rất dễ lỗi
Cảm ơn anh manhtu ngày mai em sẽ fix bản này thật ok ạ!
tại em cũng hơi nghịch nên làm lung tung lên rồi lỗi mừ không biết!Dù sao em cũng còn non lắm!!! Mong anh giúp đỡ vài chiêu!
Còn bản của anh em download hoài bằng pc và bằng đt mừ đều bị corrupt hok thể test được hic hic !
chia sẻ cho em ít kinh nghiệm việt hóa nha anh! Thanks truoc a.
Posted via Mobile Device

conghungvn

Cảm ơn anh manhtu ngày mai em sẽ fix bản này thật ok ạ!
tại em cũng hơi nghịch nên làm lung tung lên rồi lỗi mừ không biết!Dù sao em cũng còn non lắm!!! Mong anh giúp đỡ vài chiêu!
Còn bản của anh em download hoài bằng pc và bằng đt mừ đều bị corrupt hok thể test được hic hic !
chia sẻ cho em ít kinh nghiệm việt hóa nha anh! Thanks truoc a.
Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Device
Hjx! E cüng vây. down kiêu? gì ban? VH cua? A TÚ cüng không install ðc. >file corrupted.
Bùn wá!

hoanghuy16vn

Posted via Mobile Device
Hjx! E cüng vây. down kiêu? gì ban? VH cua? A TÚ cüng không install ðc. >file corrupted.
Bùn wá!
Bạn đừng giải nén tệp tin tải về, cứ để nguyên định dạng rar hoặc zip. Dùng phần mềm winrar 2.50 để mở và cài đặt là ok. Winrar 2.50 VI đã có trên diễn đàn bạn chịu khó search nhé

langtu13493

ai hok down được bản của anh tú đính kèm bên topic kia thì dùng pc down link phía dưới này về giải nén 100% thành công vì mình down bằng link này và đang dùng mà
link:http://www.mediafire.com/?n2ztmd5dzyg

à dreamland có plash nào đẹ đẹp ko up cho vài cái với

Last edited by a moderator:

DreamLand

à dreamland có plash nào đẹ đẹp ko up cho vài cái với
mình có mấy cái nhưng sợ mọi người có rùi hoặc giả như không đẹp các bạn có thể xài TTedit là phần mềm anh em với TTPOD việc các bạn cần làm là kiếm tấm hình đúng kích thước ,nếu không có thể dùng phần mềm resizer để chỉnh kích thước hình cho phù hợp là chúng ta có plash và skin đẹp cho TTPOD ,nếu không ngại thì có thể chia sẻ lên pda cho anh em thưởng thức nữa chứ!

Posted via Mobile Device

Bạn đừng giải nén tệp tin tải về, cứ để nguyên định dạng rar hoặc zip. Dùng phần mềm winrar 2.50 để mở và cài đặt là ok. Winrar 2.50 VI đã có trên diễn đàn bạn chịu khó search nhé
Cái này không đúng lắm, cũng phải tùy theo nữa chứ, nhìu file đính kèm bị hỏng lúc tải về rồi mình làm thế mà đâu được đâu!
Posted via Mobile Device

Last edited by a moderator:

DreamLand

anh dzai ui! hj` cái link giao diện bị die rui` anh úp lại dum` nha! thanks anh nhui`@
Vâng à Hiện tại nhờ sự giúp đỡ của một số homie bọn mình đã fix được một vài lỗi cơ bản, kiểu dịch mang phong cách khác, có thể nói là style mới...(nhưng vẫn xài e32dbm) mình sẽ fix lại link và up TTPOD fix của mình sớm.Cảm ơn tất cả những ai đã test nhìu nhìu !!!
Posted via Mobile Device

DreamLand

Fix tiê'p nào anh dreamland! Test trên N72: lô~j nhü sau: nhac. chuông (...acc) không kêu khj có cuôc. Goj. ðê'n! Và khj em vào ba?ng mã ðê? thAy ðô?j nhUg không ðc. mà laj. Dân~ ðê'n khôg thê? thoát ra khoj? Ba?ng mã â'y ! (faj? Close=taskman)
Anh xem laj. xem sao nha!

Mọi người CHÚ Ý mình đã fix toàn bộ lỗi rồi và thêm SYMBOL lúc việt hóa chương trình Cho TTPOD thêm mới mẻ! ^^
ai quan tâm có thể test lại nha! Cảm ơn ạ

haiyeno1

TTPOD 3.50 phiên bản chính thức việt hóa bởi dreamland.
CHÚ Ý: ĐÃ FIX LẠI TOÀN BỘ LỖI
UPDATE ngày 13/09/09

Xin cảm ơn tất cả những thành viên sau đây:
anhtamhcm,manhtu(e32dm)Mod Kojiro(up file update bên box phần mềm ứng dụng) và một số anh em khác...

Được sự giúp đỡ của vài người bạn
MÌNH ĐÃ VIỆT HÓA LẠI TOÀN BỘ OK RỒI!!!

Vài điều về bản Việt hóa này:
mình đã Việt hóa lại hoàn chỉnh, tìm hiểu và fix được toàn bộ lỗi đã gặp phải!!!
Nếu ai chưa biết lỗi gì thì mình xin trình bày ngắn gọn như sau:
Do trong quá trình dịch mình không cẩn thận và dịch vài dòng hơi dài nên bị out ở mục sửa TAG ID và Xóa ----> Hiện tại phiên bản này mình đã thêm nhìu SYMBOL lúc VIỆT hóa( Xem hình) Mình có ý định thêm thật nhiều Biểu tượng thật đẹp nhưng sợ nhiều bạn xài sẽ không thấy hết nên đành thôi thà ít nhưng đẹp 1 chút( Kiểu dịch từ e32dbm mà lại mang phong cách mới,Style của riêng mình nhưng " dành chung cho mọi người" Ngữ và nghĩa không bị thay đổi)!!!
KHUYÊN BẠN nên xài font hiển thị SYMBOL để thấy được tất cả biểu tượng

PS: bạn nào không thích kiểu dịch của mình có thể xài bản của manhtu nhé

Cảm ơn tất cả các bạn!

Đây là giao diện một số đã có trên diễn đàn rồi thì phải, một số được chỉnh sửa rât ngộ nghĩnh
Giao dien.zip.7z
VÀ một số lyric hôm trước mình đã úp!

Cảm ơn anh ha, em sẽ test xem thế nào X-(X-(X-:)D:|=D>
Cố lên anh nhé,em và các anh em khác ủng hộ anh nè;;) hihihi

Kojiro

Super V.I.P
Chỉnh sửa, fix lỗi là rất tốt nhưng ý kiến cá nhân của anh là ko nên add symbol vào, qua tấm ảnh em up anh thấy nó rối rối, với lại PM cho mọi người thì cần làm sao cho ai cũng có thể dùng được 1 cách đơn giản nhất, chứ e kêu người ta cài PM của em rồi cài thêm font nữa thì ko hay lắm.

Theo anh, e nên có 2 bản, 1 bản có symbol và 1 bản ko có (tất nhiên là 2 bản này đều đã fix)

Vài lời, có gì ko phải đừng buồn nhé :)

thanhdat102

TTPOD 3.50 phiên bản chính thức việt hóa bởi dreamland.
CHÚ Ý: ĐÃ FIX LẠI TOÀN BỘ LỖI
UPDATE ngày 13/09/09

Xin cảm ơn tất cả những thành viên sau đây:
anhtamhcm,manhtu(e32dm)Mod Kojiro(up file update bên box phần mềm ứng dụng) và một số anh em khác...

Được sự giúp đỡ của vài người bạn
MÌNH ĐÃ VIỆT HÓA LẠI TOÀN BỘ OK RỒI!!!

Vài điều về bản Việt hóa này:
mình đã Việt hóa lại hoàn chỉnh, tìm hiểu và fix được toàn bộ lỗi đã gặp phải!!!
Nếu ai chưa biết lỗi gì thì mình xin trình bày ngắn gọn như sau:
Do trong quá trình dịch mình không cẩn thận và dịch vài dòng hơi dài nên bị out ở mục sửa TAG ID và Xóa ----> Hiện tại phiên bản này mình đã thêm nhìu SYMBOL lúc VIỆT hóa( Xem hình) Mình có ý định thêm thật nhiều Biểu tượng thật đẹp nhưng sợ nhiều bạn xài sẽ không thấy hết nên đành thôi thà ít nhưng đẹp 1 chút( Kiểu dịch từ e32dbm mà lại mang phong cách mới,Style của riêng mình nhưng " dành chung cho mọi người" Ngữ và nghĩa không bị thay đổi)!!!
KHUYÊN BẠN nên xài font hiển thị SYMBOL để thấy được tất cả biểu tượng

PS: bạn nào không thích kiểu dịch của mình có thể xài bản của manhtu nhé

Cảm ơn tất cả các bạn!

Đây là giao diện một số đã có trên diễn đàn rồi thì phải, một số được chỉnh sửa rât ngộ nghĩnh
Giao dien.zip.7z
VÀ một số lyric hôm trước mình đã úp!

=D>=D>=D>=D>Cảm ơn bạn nhé,mình đã xài và thấy fix rất ổn,mình không xài font đa ngôn ngữ nhưng vẫn hiển thị rất tốt :)>:)

manhtu

@dreamland: Bạn nên xóa mấy file
TTPod.app_list, TTPod.rSC_.bak, TTPod_caption.rSC_.bak_old, TTPod_caption.rSC_old
Và dịch nốt mấy file ở folder EQ, Skin thì sẽ hay hơn là để nguyên tiếng Tàu như này.

DreamLand

Chỉnh sửa, fix lỗi là rất tốt nhưng ý kiến cá nhân của anh là ko nên add symbol vào, qua tấm ảnh em up anh thấy nó rối rối, với lại PM cho mọi người thì cần làm sao cho ai cũng có thể dùng được 1 cách đơn giản nhất, chứ e kêu người ta cài PM của em rồi cài thêm font nữa thì ko hay lắm.

Theo anh, e nên có 2 bản, 1 bản có symbol và 1 bản ko có (tất nhiên là 2 bản này đều đã fix)

Vài lời, có gì ko phải đừng buồn nhé :)
Dạ, cảm ơn anh ạ

hi đối với nhiều người có thể thích nhưng nhiều người cũng hok thích
em hok mún trùng lặp của anh manhtu nên làm thế này thui ạ
Ý em là lựa chọn này sẽ ít được quan tâm hơn nhưng ai thích thì vẫn cứ dùng bình thường, Còn phần đó chỉ là lời khuyên dùng font hay không để mọi người xài đúng với chất lượng của sản phẩm,nếu không dung font cũng không sao, những SYMBOL sẽ không hiện lên và người dùng vẫn cảm thấy bình thường không có sự thay đổi lớn!

TTPod.app_list, TTPod.rSC_.bak, TTPod_caption.rSC_.bak_old, TTPod_caption.rSC_old
Và dịch nốt mấy file ở folder EQ, Skin thì sẽ hay hơn là để nguyên tiếng Tàu như này.

hehe mãi ngồi tán dóc nên em quên mất mấy file rác đó, ùi đóng gói chuyển giao luôn hic
Còn lý do em để nguyên tên là để mọi người biết cái đó là skin gốc của TTPOD(xấu nhìu hơn đẹp nhỉ ^^) mấy file skin đó ai mún thay thành tiếng Việt hay tiếng anh thì đổi tên file đó thành tên mún thay và vào *.xml sửa lại tên giống bên ngoài là ok nhá!
VÍ DỤ : chuyển thành TTPOD.ttb và TTPOD.xml thì có thể dùng xplore vào sửa mấy cái chữ CHINA đó thành TTPOD ,theme name="TTPOD" ID="Background" File="TTPoD".ttb

Cảm ơn anh ha, em sẽ test xem thế nào X-(X-(X-:)D:|=D>
Cố lên anh nhé,em và các anh em khác ủng hộ anh nè;;) hihihi

Cảm ơn bạn đã ủng hộ ,bạn test thấy sao? và kết quả thế nào ạ

hai_phanthiet

Có ai biết web nào đễ tải lời bài hát ko share link cho anh em với.Em vào google tìm mãi mà ko thấy.Có cái lytric thấy hay hay:D

vokhanhyen

Xin hỏi bạn tý xíu !!! Phiên bản này nghe WMA ok chứ ???có vẫn bị giật tung màn hình không vây?
Ngoài ra thì cho VKY hỏi điều này !!! các bạn dùng ttpod này có phải cài thêm bộ plugin để nghe WMA không vậy !!!

DreamLand

Xin hỏi bạn tý xíu !!! Phiên bản này nghe WMA ok chứ ???có vẫn bị giật tung màn hình không vây?
Ngoài ra thì cho VKY hỏi điều này !!! các bạn dùng ttpod này có phải cài thêm bộ plugin để nghe WMA không vậy !!!
Hok có phải cài thêm bạn à, Chạy wma ok ,Nó không chạy Visualization lúc phát WMA,Tất cả chỉ cần cài vào là nghe được rồi mà! Nói chung không bị giật ,test trên N70 ^.^
Posted via Mobile Device

DreamLand

Có ai biết web nào đễ tải lời bài hát ko share link cho anh em với.Em vào google tìm mãi mà ko thấy.Có cái lytric thấy hay hay:D
Web tải lyric thì chỉ có của nước ngoài là phổ biến nhưng đã là lyric nước ngoài thì TTPOD tải được tuốt, Còn của Việt Nam mình thì chịu khó tự làm cho mình một bộ rồi đem lên chia sẻ cho anh em!... Bạn có thể xài mini lyric(mini lyric Có thể download được nhiều bài hát việt đó bạn) trên pc hoặc trên điện thoại thì qua bên box python có phần mềm anh MinhThang up vừa nghe nhạc vừa làm lyric cũng ok lắm,Còn một số pmềm nữa cũng đều có trên dđ.
Note:May mắn lắm mới TTPOD mới download được một bài VIE !
0_o
Posted via Mobile Device

xem7610

Mình sài 7610. Test bản of dreamland thấy quyét nhạc chậm, danh sách nhạc giật, nghe nhiều lúc bị lỗi (đang nghe 1 bài đc khoảng 20-30s kái đứng im lun và về 00s! Remove đi cài bản of Tú vào load nhạc cực nhanh, nghe chưa bị lỗi ko hát nữa như bản kia! bản của Tú la hay hơn cả! (KHÔNG CẦN BÓNG BẨY (dùng ký tự loằng ngoằng như dreamland) SÀI THÌ HIỂU) Tớ ủng hộ TÚ nhất,, keke post ít Skins nữa thì tuyệt! =D>

*****************silver_hawk_nt******************

TruBic

Well-Known Member
Mình sài 7610. Test bản of dreamland thấy quyét nhạc chậm, danh sách nhạc giật, nghe nhiều lúc bị lỗi (đang nghe 1 bài đc khoảng 20-30s kái đứng im lun và về 00s! Remove đi cài bản of Tú vào load nhạc cực nhanh, nghe chưa bị lỗi ko hát nữa như bản kia! bản của Tú la hay hơn cả! (KHÔNG CẦN BÓNG BẨY (dùng ký tự loằng ngoằng như dreamland) SÀI THÌ HIỂU) Tớ ủng hộ TÚ nhất,, keke post ít Skins nữa thì tuyệt! =D>
Gì thế này? Bạn tính spam hả? dreamland là người mới vào nghề vh, nên vh có lẽ vẫn còn lỗi, còn manhtu đã vh lâu rồi nên bản dịch chuẩn hơn là đúng rồi.

DreamLand

^^ bạn này vui tính ghê, Quảng cáo hay lắm nhưng nên xem lại "hành động"! Lỗi ấy không phải do mình gây ra nha bạn ,Ðừng mang tiếng áp đặt kẻo lại khổ nhau lắm!
Bạn không đọc kỹ bài viết của mình thì cũng đừng phát biểu như spam thê' nha. Ðâu ai bắt bạn phải xài của mình đâu nè.Mình xin dừng tại đây nhá!!!
Khổ ^^
Posted via Mobile Device